Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kaiserholy View Post
    ไม่ได้ลงอะไรเลยอ่ะครับ ให้ร้านลงให้หลังจากลงวินโดว์ลงไดร์ฟเวอร์ลงอะไรเสร็จแล้วเอากลับมาเล่นมันก็ขึ้นเลยครับ

แต่แค่เฉพาะที่ใช้กราฟฟิคเกมกับดูหนังอ่ะครับ
    คงต้องถามร้านละครับ หรือรอผู้รู้ที่เคยใช้โปรแกรมดังกล่าวมาตอบ เพราะผมไม่เคยใช้ง่ะ
    ไม่แน่ใจว่าใช่ Optimus test tools หรือป่าว
    ดูจากหน้าแรก ตรง NVIDIA Optimus Test Tools มันขึ้นเหมือนกันรึป่าวครับ
    ถ้าใช่ก็ลบ Optimus Test Tools ทิ้งครับ ส่วน Update driver
    Update ได้ครับ แต่ให้ลองอ่านให้ดีก่อนครับ ว่ารุ่นไหนเหมาะสมกับเครื่องท่าน

Comment

• ผมใช้ 266.58 ไม่ได้อะคับ เล่น PES2011 แล้ว OPTIMUS ไม่ขึ้นอะ
      พอจะมีวิธีช่วยไหม แล้วก็อยากถามอีกอย่างนึงคือ ถ้าผมใช้ Driver ตัวเก่า มันจะต่างกับตัวใหม่มากปะครับ
      ถ้ามันต่างจะด้านไหนบ้าง ช่วยหน่อยนะคับ

Comment

• Originally posted by l2ashies View Post
        คงต้องถามร้านละครับ หรือรอผู้รู้ที่เคยใช้โปรแกรมดังกล่าวมาตอบ เพราะผมไม่เคยใช้ง่ะ
        ไม่แน่ใจว่าใช่ Optimus test tools หรือป่าว
        ดูจากหน้าแรก ตรง NVIDIA Optimus Test Tools มันขึ้นเหมือนกันรึป่าวครับ
        ถ้าใช่ก็ลบ Optimus Test Tools ทิ้งครับ ส่วน Update driver
        Update ได้ครับ แต่ให้ลองอ่านให้ดีก่อนครับ ว่ารุ่นไหนเหมาะสมกับเครื่องท่าน
        ขอบคุณครับ แต่ผมลบยังไงออฟทิมัสก็ไม่ออกอ่ะครับ แต่ตอนใช้โปรแกรมในหน้าแรกเทสแล้วโอเค แต่ว่าพอเล่นเกมก็ขึ้นอยู่ดี มีคนแนะนำให้ผมลบไดร์ฟเวอร์ทิ้งแล้วลงใหม่อ่ะครับ แล้วถ้าผมจะอัพเดทต้องลบอันเก่าทิ้งเปล่าครับ แล้วโหลดอันใหม่ลง หรือโหลดอันใหม่แล้วลงทับเลยดีกว่า

Comment

• สวัสดีครับ เข้ามาทักทาย ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย เห็นมี user ชาว optimus มาใหม่เยอะมาก
          ว่าแต่กระทู้เก่ามันหายไปไหนละครับ กระทู้เก่ามีคนโพสตั้ง60-70กว่าหน้าแล้ว ทำไมกระทู้นี้ยัง 28 หน้าเองอ่ะ
          อยากทราบว่าตอนนี้ ไดร์เวอร์ใหม่ๆเวอร์ชั่นไหนที่สมบูรณ์ที่สุดบ้างครับ ของผมเก่าไปแล้วมั้งยังใช้ 258.96 ที่ดีที่สุดอยู่เลย

ส่วนเรื่องใครที่เปิดโปรแกรมหรือเกมส์แล้วมันไม่สลับการ์ดจอลองคลิกขวาแล้วสั่งรันด้วยการ์ดจอเลยครับ

Comment

• Originally posted by thanarat View Post
            สวัสดีครับ เข้ามาทักทาย ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย เห็นมี user ชาว optimus มาใหม่เยอะมาก
            ว่าแต่กระทู้เก่ามันหายไปไหนละครับ กระทู้เก่ามีคนโพสตั้ง60-70กว่าหน้าแล้ว ทำไมกระทู้นี้ยัง 28 หน้าเองอ่ะ
            http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1119969 ที่มากระทู้เก่าหาย

เอา Optimus ตัวใหม่มาฝากด้วย อ่ะ http://www.dell.com/us/p/xps-l502x/pd.aspx
            i7 2nd Gen. + GT525/540 มากะซาวนด์เทพบอดี้เดิม รอบนี้ Optimus ล้วนๆ ละ

Comment

• เมพ ขิงๆ

Comment

• Originally posted by thanarat View Post
                สวัสดีครับ เข้ามาทักทาย ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย เห็นมี user ชาว optimus มาใหม่เยอะมาก
                อยากทราบว่าตอนนี้ ไดร์เวอร์ใหม่ๆเวอร์ชั่นไหนที่สมบูรณ์ที่สุดบ้างครับ ของผมเก่าไปแล้วมั้งยังใช้ 258.96 ที่ดีที่สุดอยู่เลย

ส่วนเรื่องใครที่เปิดโปรแกรมหรือเกมส์แล้วมันไม่สลับการ์ดจอลองคลิกขวาแล้วสั่งรันด้วยการ์ดจอเลยครับ
                ไม่เก่าไปหรอกคับ ถ้าใช้แล้วไม่มีปัญหา

Comment

• ว่าแต่คุณ thanarat ทำยังไงกับโปรแกรม Maya ครับนั่น = =' เห็นว่าต้องใช้เรียนหรืออะไรสักอย่างนี่นา

Comment

• .
                    Last edited by Hang998; 25 Aug 2011, 09:05:11.

Comment

• BORKED

Comment

• BORKED

This laptop: http://www.asus.com/product.aspx?P_I...specifications
                        These settings: http://mean2u.rfshq.com/images/GTAIV...9-12-09-48.jpg

Comment

• มีคำถามครับ คือว่า ผมพัดลมการ์ดจอหมุนแรงมากเวลาเล่นเกม บางครั้งก็หมุนแรง บางครั้งก็หมุนปกติ มันจาเป็นอะไรหรือป่าวครับ

Comment

• Originally posted by white2413 View Post
                            มีคำถามครับ คือว่า ผมพัดลมการ์ดจอหมุนแรงมากเวลาเล่นเกม บางครั้งก็หมุนแรง บางครั้งก็หมุนปกติ มันจาเป็นอะไรหรือป่าวครับ
                            ไม่เป็นไรคับ

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• สอบเสดละครับ อิ อิ โล่ง อก แต่กำลังจะเตรียมตัว บวช ฮ๋าๆ

Comment

Working...
                                X