Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้เข้ามานานเหมือนกัน ขอกลับมาเข้าอีกครั้ง เพิ่งหากระทู้เจอ

Comment

• สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...8%A1%E0%B8%B5.

ได้โปรดแนะนำด้วยครับ

Comment

• ขอเข้าคลับนี้ด้วยคนนะครับ
        วันนี้เอาผลทดสอบ asus N43JM มาให้เพื่อนๆชมกันครับ
        Attached Files

Comment

• ผมมีปัญหา ครับบบบบบบบบบ คือ ตอน เเรก มัน ก็ปกติดีน่ะครับแต่วันนี้มาดูคลิปในyoutube เเร้วการ์ดจอไม่ยอมทำงานอ่ะครับตอนแรกปกติดีน่ะครับ

มันมีที่ปรับตรงไหนไหมครับ คือผมลองปรับให้พอเวลาใช้ IE เเร้วการ์ดจอทำงานมันก็ไม่ได้ดูจอใหญ่ๆไม่ได้เลยแต่เล่นเกมยังทำงานอยู่น่ะครับ

ช่วยบอกด้วยครับขอบคุณครับ

Comment

• ของผม Driver version 259.97 อ่ะครับ ตอนแรกๆ ก็ ดีอยู่ พอหลังๆ เล่น Dota กระตุก มาก แลค ด้วยอ่ะ แต่ กาดจอ มานก็ On นะครับ งง ใช้ เวอร์ชั่นไรดี อ่ะครับ ขอ คำ แนะนำ หน่อย ของผม ASPIRE 4741G การ์ดจอ GT540M ครับ

Comment

• Originally posted by WORSTkoon View Post
              ของผม Driver version 259.97 อ่ะครับ ตอนแรกๆ ก็ ดีอยู่ พอหลังๆ เล่น Dota กระตุก มาก แลค ด้วยอ่ะ แต่ กาดจอ มานก็ On นะครับ งง ใช้ เวอร์ชั่นไรดี อ่ะครับ ขอ คำ แนะนำ หน่อย ของผม ASPIRE 4741G การ์ดจอ GT540M ครับ
              กลับไปอ่านกระทุ้ก่อนหน้านี้คับ ที่ผมโพทตอบของอีกท่านหนึ่งไว้อะคับ

Comment

• สวัสดีครับ พึ่งซื้อ 4741G มา ใส่แรม 2G 1333 ไปสองแถว usable ram แค่ 2.3 GB เองครับ
                ทำยังไงดี เป็นที่วินโดว์รึเปล่าครับ ควรหาโหลดใหม่ หรือต้องลง 64 bit เท่านั้น?

มันควรจะเห็นซัก 3-3.5 ไม่ใช่เหรอครับ นี่แค่ 2.3 เอง รบกวนเพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ

อ่าาา.. ไม่มีใครแนะแนวผมเลยเหรอคร้าบ
                Last edited by sisocool; 3 Mar 2011, 23:08:23.

Comment

• Originally posted by sisocool View Post
                  สวัสดีครับ พึ่งซื้อ 4741G มา ใส่แรม 2G 1333 ไปสองแถว usable ram แค่ 2.3 GB เองครับ
                  ทำยังไงดี เป็นที่วินโดว์รึเปล่าครับ ควรหาโหลดใหม่ หรือต้องลง 64 bit เท่านั้น?

มันควรจะเห็นซัก 3-3.5 ไม่ใช่เหรอครับ นี่แค่ 2.3 เอง รบกวนเพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ

อ่าาา.. ไม่มีใครแนะแนวผมเลยเหรอคร้าบ
                  เห็น 2.3 ถูกแล้ว มันแชร์ไปการ์ดจอ

ซึ่ง Windows 7 32-bit เห็นเท่านี้

*ถ้าให้เห็นRAMเพิ่มต้องลง 64-bit

Comment

• ครับ ตอนนี้ลง 64bit ไปแล้วใช้แรมได้ 3.68GB เลยครับ

Comment

• ตอนนี้มีวิธีเล่น Rag แบบHigh ได้ยังอะคับ

Comment

• Originally posted by TaRoMaNAi View Post
                        กลับไปอ่านกระทุ้ก่อนหน้านี้คับ ที่ผมโพทตอบของอีกท่านหนึ่งไว้อะคับ
                        สวัสดีคับ คือผมอยากจะสอบถามหน่อยนะครับว่า โน๊ตบุ๊คผมใช้ acer aspire 4741 g ครับ ตอนนี้ ลองเช็คดูไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วใช้ 259.97 นะคับ เล่นเกมส์ ดูหนังใน youtboe มันก๋สลับการ์ดจอให้ ปกติ พอผมเข้ามากระทู้นี้ ของคุณใช้ การ์ดจอตัวเดียวกับผม แต่ ไดร์เวอร์คนละตัวกัน แล้วไดร์เวอร์การ์ดจอของคุณเปนเวอร์ชั่นใหม่ด้วยใช้หรือป่าวครับ ถ้าผมจะใช้ ไดร์เวอร์ ตัวเดียวกับ ของคุณจะได้ มั้ยครับ ของผมเป็น 64 bit คับ จะลื่นหรือป่าว แล้ว เวลาเล่นเกมส์ ดูหนังมันจะสลับการ์ดจอให้มั้ยทำงานปกติมั้ยคับ
                        ขอโทษที่ถามเยอะ คับพอดี ไม่ค่อยชำนาญเรื่องคอมสักเท่าไหร่ ถ้าสารมารถใช้ไๆด้ โหลดได้จากไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by SPiiChiiXP View Post
                          สวัสดีคับ คือผมอยากจะสอบถามหน่อยนะครับว่า โน๊ตบุ๊คผมใช้ acer aspire 4741 g ครับ ตอนนี้ ลองเช็คดูไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วใช้ 259.97 นะคับ เล่นเกมส์ ดูหนังใน youtboe มันก๋สลับการ์ดจอให้ ปกติ พอผมเข้ามากระทู้นี้ ของคุณใช้ การ์ดจอตัวเดียวกับผม แต่ ไดร์เวอร์คนละตัวกัน แล้วไดร์เวอร์การ์ดจอของคุณเปนเวอร์ชั่นใหม่ด้วยใช้หรือป่าวครับ ถ้าผมจะใช้ ไดร์เวอร์ ตัวเดียวกับ ของคุณจะได้ มั้ยครับ ของผมเป็น 64 bit คับ จะลื่นหรือป่าว แล้ว เวลาเล่นเกมส์ ดูหนังมันจะสลับการ์ดจอให้มั้ยทำงานปกติมั้ยคับ
                          ขอโทษที่ถามเยอะ คับพอดี ไม่ค่อยชำนาญเรื่องคอมสักเท่าไหร่ ถ้าสารมารถใช้ไๆด้ โหลดได้จากไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                          ผมก็ใช้ไดเวอร์ตัวนี้แหละคับ 259.97 ที่แถมมากับเครื่อง แต่ผมทำการอัพเดท โดย เอา 260.99 มาลงทัพ ด้วยวิธีที่ผมโพทไว้ก่อนหน้านี้ ลองกลับไปดูนะคับ
                          ที่ผมต้องอัพเดท เพราะผมมีปัญหากระตุก เวลาเล่น DotA คับ ตอนนี้ก็เล่นได้ปกติคับ ผมว่าส่วนมากมันจะมีปัญหากับเกม เก่าๆๆคับ เท่าที่ผมลองมาเกมใหม่ๆๆๆเล่นได้ปกติทุกเกม
                          ลืมบอกคับ อัพเดทแล้วมันจะยังเป็น 259.97 อยู่ แต่ลายละเอียดของโปรแกรมใน components จะเปลี่ยนไป
                          Last edited by TaRoMaNAi; 7 Mar 2011, 17:41:03.

Comment

• เรื่อยๆมาเรียงๆ

Comment

• Originally posted by TaRoMaNAi View Post
                              ผมก็ใช้ไดเวอร์ตัวนี้แหละคับ 259.97 ที่แถมมากับเครื่อง แต่ผมทำการอัพเดท โดย เอา 260.99 มาลงทัพ ด้วยวิธีที่ผมโพทไว้ก่อนหน้านี้ ลองกลับไปดูนะคับ
                              ที่ผมต้องอัพเดท เพราะผมมีปัญหากระตุก เวลาเล่น DotA คับ ตอนนี้ก็เล่นได้ปกติคับ ผมว่าส่วนมากมันจะมีปัญหากับเกม เก่าๆๆคับ เท่าที่ผมลองมาเกมใหม่ๆๆๆเล่นได้ปกติทุกเกม
                              ลืมบอกคับ อัพเดทแล้วมันจะยังเป็น 259.97 อยู่ แต่ลายละเอียดของโปรแกรมใน components จะเปลี่ยนไป
                              ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับผม

Comment

• Originally posted by pergerclub View Post
                                สุดยอดไปเลยครับ ดูได้แล้ว ขอบคุณมากเลยครับ แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นผมว่าน่าจะมาจาก adobe ver ใหม่ แน่นอนครับ

จิงด้วย รู้งี้ไม่น่าอัพเดทเลย
                                Last edited by OMGSUN; 11 Mar 2011, 22:22:48.

Comment

Working...
                                X