Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kzxp View Post
    ร้อนพอสมควรเลยครับหากสนใจเพิ่มเติมลองดู review ฮะ http://www.*****************/web/443...-gt-540m-usb3/

รอคำตอบอยู่นะฮะะ
    อ่านในคอมเม้น 97 องศา ยังงี้จะไหวหรอครับ

Comment

• อยากได้msi ge620มากตอนนี้เริ่มคิดหนักร้อนเหลือเกิน ว่าจะเลือกy460pแทน

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
        ถ้า Add มันจะใช้การ์ดแยกไปเลย
        แต่ผมใช้ Optimus Test มันไม่เปลี่ยนให้นะสิครับ มันมีวิธีสั่งงานแบบอื่นอีกบ้างมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
          แต่ผมใช้ Optimus Test มันไม่เปลี่ยนให้นะสิครับ มันมีวิธีสั่งงานแบบอื่นอีกบ้างมั้ยครับ
          มันไม่เปลียนให้ทุก application นะ

ถ้าใช้กราฟฟิกสูงมันจะใช้การ์ดแยก (เช่น เกมส์ hi-def ฯลฯ)

ถ้าใช้กราฟฟิกน้อยก็ใช้ onboard (เช่น เปิดเว็บ พิมพ์งาน ฯลฯ)

Optimus ออกแบบมาเพื่อประหยัดพลังงาน !

Comment

• สวัสดี ครับ เข้า คลับด้วยคน ผม ใช้ samsung rf409 i7-2630qm , Nvdia Geforce GT 525M ใช้ driver ,หรือ อะไร ตัวไหน ครับ งง เจง กระทู้ นี้มันมีหลาย หน้า ผมหาไม่เจอ อะครับ รบกวน แนะนำที ใน เวป nvdia ก็ scan หาไม่เจอ เลยครับ ไล่อ่าน กระทู้นี้ ตาลายแล้ว ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by naipinij View Post
              ผมต่อออก hdmi ไม่ได้อ่ามันต้อง set ยังไงหรอครับผม
              เป็นเหมือนผมเลย ต่อ hdmi ไป LCD แล้วไม่มีภาพ กำลังหาวิธีอยู่

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                มันไม่เปลียนให้ทุก application นะ

ถ้าใช้กราฟฟิกสูงมันจะใช้การ์ดแยก (เช่น เกมส์ hi-def ฯลฯ)

ถ้าใช้กราฟฟิกน้อยก็ใช้ onboard (เช่น เปิดเว็บ พิมพ์งาน ฯลฯ)

Optimus ออกแบบมาเพื่อประหยัดพลังงาน !
                หมายถึง Ragnarok กินสเปคต่ำจนไม่จำเป็นต้องใช้ GT 540 ในการแสดงผล ใช้แค่ออนบอร์ดก็พออย่างนั้นใช่มั้ยคับ ระบบเลยแสดงผลด้วยการ์ดจอออนบอร์ดให้เพื่อประหยัดพลังงาน

Comment

• GT540 เล่น Pes2011 แบบ Full Screen แล้วกระตุก ทั้งๆที่สลับการ์ดจอให้แล้ว และถ้าเล่นแบบ Window Mode กลับเล่นได้ปกติไม่มีอาการกระตุก เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างคับ

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                    GT540 เล่น Pes2011 แบบ Full Screen แล้วกระตุก ทั้งๆที่สลับการ์ดจอให้แล้ว และถ้าเล่นแบบ Window Mode กลับเล่นได้ปกติไม่มีอาการกระตุก เกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างคับ
                    เป็นเหมือนกันครับยังหาวิธีเเก้่ไม่ได้เลย รวมถึง hdmi ต่อ ออกไม่ได้ด้วย

Comment

• เจอวิธีเปิดการ์ดจอ nvidia ไว้ตลอดแล้วครับ

ลง MSI afterburner แล้วให้มัน run ตั้งแต่ startup เท่านั้นเอง
                      ลอง status check เป็น idle ตลอด ทั้งๆที่ปกติเป็น off

ทุกเกม ทุก app ต่อจากนี้มันจะใช้ VGA nvidia อย่างเดียวเลย สังเกตุได้จากความลื่น

Comment

• ไดร์เวอร์ใหม่หมดลื่นดี

Comment

• Originally posted by naipinij View Post
                          ผมต่อออก hdmi ไม่ได้อ่ามันต้อง set ยังไงหรอครับผม
                          ต่อออกหรือยังครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ไดร์เวอร์ใหม่หมดลื่นดี

ท่าน V ด้วย driver นี้ ท่าน สามารุถปรับ Setting PES2011 เป็น High เหมือน 258.96 หรือ 260.99 ได้มั้ยครับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับยังหาวิธีเเก้่ไม่ได้เลย รวมถึง hdmi ต่อ ออกไม่ได้ด้วย
                              ลอง 257.96 ดูนะครับ ของผม 335gt สุดทุกอย่าง หัวแตก ของคุณแรงกว่าผมเยอะ

Comment

• Originally posted by thanawath View Post
                                ต่อออกหรือยังครับ
                                ยังไม่ออกเลยครับผม ตอนนี้กำลังติดต่อกับ ศูนย์ asus ครับ

Comment

Working...
                                X