Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำวิธีลงหรืออัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอหน่อยครับ มันอาจจะลงไม่ได้เพราะผมลงไม่เป็นก็ได้ครับ

Comment

• Comment

• ^
        ^
        ^
        ลองลงดูเลยครับ
        ของผมลงแบบทับเลย เอา 270 ลงทับตัวเก่า
        ก็มีให้ตกใจนิดหน่อยตอนมีป๊อปอัพสีแดงให้ยืนยันการ install
        พอกดยืนยัน ต่อจากนั้นก็ผ่านฉลุย

สาเหตุที่อัพไดเวอร์เพราะ ตัวเก่ามีปัญหาเรื่องยูทูปเต็มจอ flashเต็มจอ
        บางเกมส์ tesl tool ไม่แสดงผล on-off
        หลังจากลงแล้ว ผลที่ได้ค่อนข้างพอใจ
        รอตัวเต็มอีกที วันไหนตัวเต็มปล่อยออกมา รบกวนเอาลิงค์มาแปะให้ด้วยครับ
        ขอบคุณครับ

aspire 4750 gt 540m

Comment

• ผมก็ลงทับคับ ตอนแรกผมลงวินโดใหม่ แล้วลงเลยมันบอกลงไม่ได้ ผมเลยลงไดเวอร์ตัวเก่าก่อน
          แล้วก็ลง 270 ทับ มันก็ลงได้คับ ใช่งานได้ปกติ จากเกมที่มีปัญหาก็เล่นได้ปกติแล้ว เช่น DotA เป็นต้น

aspire 4741g gt 540m

Comment

• Originally posted by gujAbin View Post
            ผมก้เปนเหมือนกันอะคับ อันนี้
            ASUS N53SN GT 540 V.266 อัพ แล้วมีอาการเดี่ยวกัน

Comment

• ลงชื่อ ด้วยครับบ สมาชิกใหม่คับ

asus a42j

Comment

• มีใครเล่น fm2011 บ้างครับ แนะนำหน่อยครับ

ผม asus n53sv nvidai 540m ลงไดรเวอร์ เวอชั่น 270.51 แล้วก้อยังเล่น FM2011 ไม่ได้อยู่ดีครับ ใครพอรู้วิธีแก้ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
                Last edited by MuGetSu; 4 Apr 2011, 13:56:32.

Comment

• ตอนนี้ผมลงได้แล้วครับ แต่เป็น V270.28

ส่วน 270.51 นี้ลงไม่ได้ครับ (โหลดจากเว็บ Nvidia)

Comment

• ลงได้ครับ 270.51 อ่ะ แต่ต้องลงตัวที่ Modify แล้วจากเว็บ laptop ครับ อยู่ในหน้าก่อนๆหน้านี้
                    ลองหาดูครับ มีคนโพสไว้ให้แล้ว ถ้าลงจากเว็บ nvidia เลย ถ้าเป็น hybrid มันจะลงไม่ได้

Comment

• Originally posted by Anti View Post
                      ลงได้ครับ 270.51 อ่ะ แต่ต้องลงตัวที่ Modify แล้วจากเว็บ laptop ครับ อยู่ในหน้าก่อนๆหน้านี้
                      ลองหาดูครับ มีคนโพสไว้ให้แล้ว ถ้าลงจากเว็บ nvidia เลย ถ้าเป็น hybrid มันจะลงไม่ได้
                      ตามนั้น

Comment

• .
                        Last edited by Hang998; 1 Aug 2011, 07:45:39.

Comment

• Originally posted by Anti View Post
                          ลงได้ครับ 270.51 อ่ะ แต่ต้องลงตัวที่ Modify แล้วจากเว็บ laptop ครับ อยู่ในหน้าก่อนๆหน้านี้
                          ไม่จริงครับ ยืนยันครับของผมลงได้ไม่มีปัญหาอะไร GT335M Win7 64 BiT
                          Last edited by Cristiano9; 3 Apr 2011, 20:19:05.

Comment

• ดู ที่ตัวไดร์เวอร์ที่หน้าเวปก่อนอ่ะครับ ว่ามัน support กับ รุ่นของเราไหม ?

แต่ไมได้ยังไงก้อโมเอาได้ครับ

Comment

• 270.51 เล่น Dragon age 2 ละจอดำ
                              มีใครเป็นไหมครับ มาแต่เสียง GT 335M Asus A42JV-VX040D

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
                                270.51 เล่น Dragon age 2 ละจอดำ
                                มีใครเป็นไหมครับ มาแต่เสียง GT 335M Asus A42JV-VX040D
                                ลองไปใช้ 266.99 265.96 ดูก่อนครับ

Comment

Working...
                                X