Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งั้นสรุป X43s ไม่มีoptimus ล่ะสิ จะดีใจหรือเสียใจดีเนี่ย อุส่าตัดใจเลือก nvidia แทนที่จะเอาAMD6570 เผื่อจะลองใช้ Optimus บ้าง ดันไม่ได้ใช้ แล้วไอ้โน่นก็ถูกกว่าตั้ง 5000

Comment

• งืมๆๆ นึกว่าปัญหาหมดไปเเล้วน้า ลองลง 270.51 ดูสิครับไครที่มีปัญหาอะ ผมลองเเล้ว มันดีที่สุดตั้งเเต่ลองมา

Comment

• Originally posted by eakapop1 View Post
        งืมๆๆ นึกว่าปัญหาหมดไปเเล้วน้า ลองลง 270.51 ดูสิครับไครที่มีปัญหาอะ ผมลองเเล้ว มันดีที่สุดตั้งเเต่ลองมา
        จิงคับ

Comment

• นักใจมากเลย ครับ มือใหม่เล่น Optimus Geforce 310 ครับ

สเปค : http://nb-today.blogspot.com/2010/08...a-optimus.html

อาการ : เมื่อเปิดคลิปใน Youtube แบบเต็มจอแล้วไม่เห็นภาพ แต่ทุกอย่างรันปกติ(เสีย,ปุ่มต่างๆ เหมือนตอนใช้งานได้ปกติ) , PES 2011 เข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับ
          ปล.....มัน สลับเป็น 310 แล้วครับ

วอนท่านเทพ Optimus แนะนำด้วยเน้ออออ

ปล อีกครั้ง ....... ขอเข้ากลุ่มด้วยครับ !!! ^^

Comment

• คือตอนนี้ผมใช้ A42JV VX072D อยู่น่ะครับ คือไม่ทราบว่ามัน โอเวอร์คล็อกได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by BasterX View Post
              ช่วยบอกวิธีทำให้มัน Optimus หน่อยนะครับ เอาขั้นตอนโดยละเอียดเลยคับ
              ผมเคยทำให้ละครับ การสลับการ์ดจอให้ใช้จอง Nvidia แบบละเอยด เลย หน้าแรกๆอ่ะครับ ประมาณ 10 กว่าๆ ไว้เด๋วจะหามาเปะให้อีกที

Originally posted by BasterX View Post
              เอะ เท่าที่ผมรู้ GT540M มันมี Optimus ทุกตัวไม่ใช่หรอครับ หรือว่ายังไง

แล้วก็พนักงานขายบอกว่า ตัวนี้มีออนบอร์ดกะตัวแยกซึ่งสลับใช้กันได้ เผื่อต้องการประหยัดพลังงาน
              สำหรับตัวนี้ไม่มี Optimus ครับ เพราะตอนช่างงานคอม เพื่อนก้อ ซื้อตัว ASUS N53 มา ใช้การ์ดจอ GT 540M ไม่มีมี Optimus ครับ

Originally posted by MuGetSu View Post
              ลองทำแล้วครับ มะคืนลองลง DOT A เล่นดูก้อเล่นได้ปกติครับ เกม ออนไล เช่น IRIS online ก้อเล่นได้ครับ แปลกใจเหมือนกันครับ เล่นไม่ได้เฉพาะ fm2011 ผมลงfm2011 ในเครื่องเพื่อนอีกเครื่องนึงรุ่น ASUS A42J ก้อเล่นได้ปกติครับซึ่งขั้นตอนการลงเหมือนกันหมด แต่เครื่อง ผมN53SV ดันเล่นไม่ได้

Originally posted by thecs View Post
              นักใจมากเลย ครับ มือใหม่เล่น Optimus Geforce 310 ครับ

สเปค : http://nb-today.blogspot.com/2010/08...a-optimus.html

อาการ : เมื่อเปิดคลิปใน Youtube แบบเต็มจอแล้วไม่เห็นภาพ แต่ทุกอย่างรันปกติ(เสีย,ปุ่มต่างๆ เหมือนตอนใช้งานได้ปกติ) , PES 2011 เข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับ
              ปล.....มัน สลับเป็น 310 แล้วครับ

วอนท่านเทพ Optimus แนะนำด้วยเน้ออออ

ปล อีกครั้ง ....... ขอเข้ากลุ่มด้วยครับ !!! ^^
              เกมส์ fm2011 เหนหลายๆคนบอกว่า เล่นแล้วจอดำมาเยอะเหมือนกันครับ ลองไปใช้ 266.96 ดูครับ

เคยมี ท่านหนึ่งทำได้ เด๋วจะหาลิงห์มาแปะให้ครับ

Originally posted by RyODEN View Post
              คือตอนนี้ผมใช้ A42JV VX072D อยู่น่ะครับ คือไม่ทราบว่ามัน โอเวอร์คล็อกได้มั้ยครับ
              รอคนอื่นมาตอบครับ ไม่เคย OC โนตบุค ><

Comment

• Originally posted by BasterX View Post
                ช่วยบอกวิธีทำให้มัน Optimus หน่อยนะครับ เอาขั้นตอนโดยละเอียดเลยคับ
                Originally posted by [Lp]lOve View Post
                วิธีการเซตให้ใช้การ์ดของ Nvidia ครับ

คลิกขวาที่ หน้าจอ เลือก Nvidia ControllPanal ตามรูปครับ

ทำตามรูปครับ แล้ว กด ADd ไปที่ ไดเร๊กทอรี่ที่ท่านเกบตัวเกมอยู่

พอเลือกได้ละ กด Add และกด Apply ครับ เป๋็นอันเสด

ปล. อย่าลืมใช้ OptimusTools เชคดูนะครับ ว่าได้ (V.260.99)
                แปะให้ละครับ ตอนนั้นผมใช้ 260.99

Comment

• Originally posted by thecs View Post
                  นักใจมากเลย ครับ มือใหม่เล่น Optimus Geforce 310 ครับ

Youtube ไม่มีภาพเป็นทุก Browser หรือป่าว ?

IE,Firefox,Chrome ฯลฯ ลองลง Flash ใหม่

เวลากดดูให้คลิกขวาเลือก Setting

ใน Tab จะมี ให้เลือกใช้ / ไม่ใช้

Enable hardware acceleration

ทดสอบดู ระหว่าง เลือก กับ ไม่เลือก

Originally posted by RyODEN View Post
                  คือตอนนี้ผมใช้ A42JV VX072D อยู่น่ะครับ คือไม่ทราบว่ามัน โอเวอร์คล็อกได้มั้ยครับ
                  ปกติมันก็ร้อนอยู่แล้ว ทำไปเจ๊งป่าวๆ
                  Last edited by Hang998; 10 Apr 2011, 07:57:16.

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
                    ผมเคยทำให้ละครับ การสลับการ์ดจอให้ใช้จอง Nvidia แบบละเอยด เลย หน้าแรกๆอ่ะครับ ประมาณ 10 กว่าๆ ไว้เด๋วจะหามาเปะให้อีกที

สำหรับตัวนี้ไม่มี Optimus ครับ เพราะตอนช่างงานคอม เพื่อนก้อ ซื้อตัว ASUS N53 มา ใช้การ์ดจอ GT 540M ไม่มีมี Optimus ครับ

เกมส์ fm2011 เหนหลายๆคนบอกว่า เล่นแล้วจอดำมาเยอะเหมือนกันครับ ลองไปใช้ 266.96 ดูครับ

เคยมี ท่านหนึ่งทำได้ เด๋วจะหาลิงห์มาแปะให้ครับ

รอคนอื่นมาตอบครับ ไม่เคย OC โนตบุค ><
                    PES 2011 นะครับ มะช่าย Fm2011 ,,,,,, แต่ไม่เปนไร ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับท่าน จขกท.

Comment

• เข้าไม่ได้นี่อาการแบบไหนครับ อ่านแล้วไม่เข้าใจอ่า สำหรับ PES2011
                      ผมเล่นได้ดีไม่มีปัญหาครับ

Comment

• ขอถามข้อมูลเกี่ยวกับ Asus X43SV-VX013D และ ASUS A43SV หน่อยคับ
                        1. สองตัวนี้เป็นซีพียู G2 ใช่ไหมคับ
                        2. แรมตัวนี้ให้มากี่ GB และบัสเท่าไหร่
                        3. สองตัวนี้เป็น Nvidia GT 540M มันมีระบบ Optimus ไหมคับ
                        4. ระบบ Optimus นี้ ถ้าไม่มีระบบนี้มันจะเป็นการ์ดจอของ Nvidia ตัวเดียวเลยหรือป่าวคับ
                        5. ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วมีร้านไหนขายบ้างคับ
                        6. ระหว่างสองตัวนี้กับ ASUS A42JP-VX022D ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันในทุกๆด้าน

ขอขอบคุณท่าน จขกท. ล่วงหน้าเลยครับ
                        Last edited by Kizunairo; 11 Apr 2011, 09:14:20.

Comment

• nvidia v.270.51 ตัวใหม่ ดีครับ pes 2011 shift2 K-lite เปิดคลิป มันก็สลับได้ แต่ติดตรง power dvd 10 มันไม่ยอมสลับ ภาพไม่ชัด ปรับเองใน nvidia control panel มันก็เลื่อนไม่ได้ v.เก่าที่ร้านลงให้มันก็สลับได้หมด แต่พอลงเองใหม่กลับไม่สลับ นอกนั้นก็ใช้ได้ทุกอย่าง พอมีวิธีแก้มั้ยครับ
                          http://www.mediafire.com/i/?x3mwmcu7mbl14qx

Last edited by dondon; 13 Apr 2011, 10:53:30.

Comment

• Originally posted by dondon View Post
                            nvidia v.270.51 ตัวใหม่ ดีครับ pes 2011 shift2 K-lite เปิดคลิป มันก็สลับได้ แต่ติดตรง power dvd 10 มันไม่ยอมสลับ ภาพไม่ชัด ปรับเองใน nvidia control panel มันก็เลื่อนไม่ได้ v.เก่าที่ร้านลงให้มันก็สลับได้หมด แต่พอลงเองใหม่กลับไม่สลับ นอกนั้นก็ใช้ได้ทุกอย่าง พอมีวิธีแก้มั้ยครับ

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับไม่รุ้แก้ยังไง

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ ซื้อ samsung RF409 เล่นPes 2011ไม่ได้ มันวิ่งเข้าการ์ดจอ ออนบอร์ด ปรับยังไงดี ให้ Nvidia ครับ

Comment

• Originally posted by artptt View Post
                                ขอสอบถามหน่อยครับ ซื้อ samsung RF409 เล่นPes 2011ไม่ได้ มันวิ่งเข้าการ์ดจอ ออนบอร์ด ปรับยังไงดี ให้ Nvidia ครับ
                                ลองไล่อ่านในคลับดูคับ

Comment

Working...
                                X