Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by udomo View Post
    ขอบใจมากครับ สำหรับแนะนำ ช้าไปนิดนึ่ง ผมทำได้แล้วครับ (ไม่รุ้ได้แบบไหนนะ มาแบบ งง ทำไปมา ได้เฉย 55+แบบมือใหม่ ฉึกๆๆ)

แต่ผมกลับไม่พอใจ ผมการแสดงกราฟฟิค ของ 310m เลย (ไม่ค่อยคุ้มกับ ราคาเงิน 23800 บาทเลย)

เล่นเกมส์ ออนไลน์อย่าง
    1. Faifa online 02 แบบเต็มสูบ ค้าง (ได้แค่กลางๆๆ)
    2. ZhuXian2 เปิดเต็มจอ ทั้งแบบ ใส่เอฟเฟค และไม่ใส่ ปรากรฏว่า เปิดไม่ได้ (ได้แค่โหมดวินโดว์ เอฟเฟคกลางๆๆ)

ปล.เงินสะสมมา 1 ปี เพื่อโน้ตบุค (ทั้งทำงานอีเว้น ขาย M ในเกมส์) เครื่องแรก ในชีวิต
    "ผิดเป็นครู เพิ่มพูนความรู้ และประสบการณ์" เสียดายจัง?(คืนได้ป่าว 555+)
    ท่านได้ เซตค่าใร NVIDIA COntrolPanal ยังครับ

Comment

Comment

สิ่งที่รอมานาน
        สินค้า AS4741G-462G64Mnkk/C018
        ------------------------------------------------
        • ซีพียู : i5 460M 2.53GHz.
        • หน้าจอ : 14.1
        • แรม : 2GB/1066
        • ฮาร์ดดิสก์ : 640GB
        • เครื่องเล่น : DVD
        • การ์ดจอ : GT 540M/1G
        • ระบบปฏิบัติการ : Dos
        ------------------------------------------------
        • ราคาอาจมีการเปลี่ยนแปลง
        -----------------------------------------------

1 ชิ้น : 19,900.00 บาท /ชิ้น

Comment

Originally posted by Herulaya View Post
          แต่ทำไมผมยังเด้งอยู่อาการเดิมเลย = =
          มาให้ผมดูให้ไหมครับ ^^

Comment

Originally posted by [Lp]lOve View Post
            ท่านได้ เซตค่าใร NVIDIA COntrolPanal ยังครับ
            set ค่า แล้วครับ แต่มันทำได้แค่นั้นแหละ เหงหลายๆๆ คน ในกระทู้พูดกันเยอะแหละ

ขนาด ดู Mv ในเว็บยูทูบ จะเปิดแบบ full screen ยังม่ได้เลย

(ผมทำตามรูปด้านบนนี้แหละ)

Comment

Originally posted by zuusar View Post
              Optimus ไม่ถูกกับเกมส์ออนไลน์ครับ คงต้องรอ driver ตัวต่อไปเอาครับ
              เกมส์ออนไลน์ที่มีปัญหา
              ใช้ กราฟฟิกในตัว แทน

ที่บอกดู youtube เต็มจอไม่ได้

ขอดูภาพปัญหาหน่อย

โน๊ตบุคออนบอร์ดยังดูได้เลย

Comment

Originally posted by udomo View Post
                [ATTACH=CONFIG]1076306[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1076307[/ATTACH]

set ค่า แล้วครับ แต่มันทำได้แค่นั้นแหละ เหงหลายๆๆ คน ในกระทู้พูดกันเยอะแหละ

ขนาด ดู Mv ในเว็บยูทูบ จะเปิดแบบ full screen ยังม่ได้เลย

อันนี้ผมขออนุญาตแย้งนิดนะครับ ผมเปิดหนัง HD ที่เป็นไฟล์ mkv หรือ อะไรต่างๆ ยังไม่กระตุกเลยครับ
                ยูทูปเต็มจอนี่ เด็กๆ อะ - -"

แต่จะบอกว่า ถ้าดูยูทูป เอาออนบอร์ดดูก็ได้นะครับ ไม่กระตุกแน่นอน

Comment

[ATTACH=CONFIG]1076306[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1076307[/ATTACH]

ขอดู เวอร์ชั่นที่ท่านใช้อยู่หน่อยครับ

Originally posted by l2ashies View Post
                  อันนี้ผมขออนุญาตแย้งนิดนะครับ ผมเปิดหนัง HD ที่เป็นไฟล์ mkv หรือ อะไรต่างๆ ยังไม่กระตุกเลยครับ
                  ยูทูปเต็มจอนี่ เด็กๆ อะ - -"

แต่จะบอกว่า ถ้าดูยูทูป เอาออนบอร์ดดูก็ได้นะครับ ไม่กระตุกแน่นอน
                  ช่าย ผมก้อ ดู 720p ได้ปกติ

Originally posted by Hang998 View Post
                  เกมส์ออนไลน์ที่มีปัญหา
                  ใช้ กราฟฟิกในตัว แทน

ที่บอกดู youtube เต็มจอไม่ได้

ขอดูภาพปัญหาหน่อย

โน๊ตบุคออนบอร์ดยังดูได้เลย
                  ถูกครับ เกมออไลบางเกมก้อมีปันหา

Comment

คือผมกำลังมอง A42JV-VX072D อยู่น่ะครับ เห็นว่ามี ออปติมัสด้วย เลยอยากถามว่าตัวนี้โอเคมั้ยครับ ที่จะ เอามา เล่นเกม(บ้าง) ทำงา่น การฟฟิค อาจจะมีแปลงไฟล์ อะไรพวกนี้อีก เพราะว่า ตัว ผมเองจะ เรียน คณะคอมอาร์ต เลยอยากได้ ซักตัว ราคาไม่ เกิน 25000 น่ะ ครับ หรือ มีพี่ๆแนะนำตัวอื่นไหนอีกมั้ยครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by RyODEN View Post
                      คือผมกำลังมอง A42JV-VX072D อยู่น่ะครับ เห็นว่ามี ออปติมัสด้วย เลยอยากถามว่าตัวนี้โอเคมั้ยครับ ที่จะ เอามา เล่นเกม(บ้าง) ทำงา่น การฟฟิค อาจจะมีแปลงไฟล์ อะไรพวกนี้อีก เพราะว่า ตัว ผมเองจะ เรียน คณะคอมอาร์ต เลยอยากได้ ซักตัว ราคาไม่ เกิน 25000 น่ะ ครับ หรือ มีพี่ๆแนะนำตัวอื่นไหนอีกมั้ยครับ
                      ขอบคุณครับ
                      อ่า ตอนนี้ระบบ ออฟติมัส ก้อ ยังมีปัญหาอยู่บ้างนะครับ ในเรื่องการสลับการจอ กับเกมออนไลบางเกม ส่วนกราฟิกนั้น ผมก้อว่ามันแรงดีครับ 335M เลยน่ะ ฮ๋าๆ

ลองศึกษาดูครับ ตอนผมเลือกก้อดูอยู่นานเหมือนกันกับระบบนี้ ที่ผมเลือกใช้เพราะ มันประหยัดพลังงานครับ

Comment

Originally posted by RyODEN View Post
                        ขอบคุณครับ
                        ผมเคยไช้ตัวนนี้ครับ ถ้าพวกโปรแกรมแนะนำศึกษา โปรแกรมที่ท่านจะไช้ก่อนนะครับ

เพราะตัวนี้มันลง xp แล้วมันจะไช้ได้แต่การ์ดจอ ออนบอร์ดครับ

ถ้าโปรแกรมที่ท่านไช้มันมีปัญหากับ win7 แนะให้เลือกตัวอื่นที่ไม่ไช่ optimus ครับ

จะชัวกว่าไม่เกิน 25kไช่มั้ยครับ ผมมีตัวแนะนำไห้1ตัวคุ้มแน่นอน
                        http://www.****************/notebook/2879-Samsung+R478-DT03TH.html

Comment

ผมก็งงว่าคลับเก่าเราหายไปไหน กลับมารายงานตัวเข้าสมาคม อิอิ

Comment

Originally posted by [Lp]lOve View Post
                            ขอดู เวอร์ชั่นที่ท่านใช้อยู่หน่อยครับ

ช่าย ผมก้อ ดู 720p ได้ปกติ

ถูกครับ เกมออไลบางเกมก้อมีปันหา
                            asus k42jc
                            windows 7 64 bit
                            nvidia 310m

ปล. อันนี้ ผมลองแล้ว ลองอีก ใน มันก้อยังดู mv ใน ยูทูบ แบบเต็มจอไม่ได้

มันจะเกี่ยวกันไหม กับ ที่คุณ บอก ขนาดดู 720p เพราะตอนผมเข้าไป ดู ส่วนมากมันเป้น 240p 360p
                            ผมชัก งง แหละ (ส่วนเรื่องเกมส์พอแหละครับ ไม่ถามแล้วได้แค่นี้ ก้อเอา ถือว่า ซวยเองครับ)

Comment

asus k42jc
                              windows 7 64 bit
                              nvidia 310m

ปล. อันนี้ ผมลองแล้ว ลองอีก ใน มันก้อยังดู mv ใน ยูทูบ แบบเต็มจอไม่ได้

มันจะเกี่ยวกันไหม กับ ที่คุณ บอก ขนาดดู 720p เพราะตอนผมเข้าไป ดู ส่วนมากมันเป้น 240p 360p
                              ผมชัก งง แหละ (ส่วนเรื่องเกมส์พอแหละครับ ไม่ถามแล้วได้แค่นี้ ก้อเอา ถือว่า ซวยเองครับ)
                              เวอน์ชั้นของ Nvidia อ่ะคับ

Comment

เวอน์ชั้นของ Nvidia อ่ะคับ
                                เป็น driver ที่ลงจากแผ่นของ asus ให้มานะครับ ดุตามภาพเลยนะ ผมก้อไม่รุ้ว่า เวอชั่นไหน

Comment

Working...
                                X