Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามวิธีตั้งค่าการ์จอ optimus สำหรับเล่นเกม หน่อยครับ

ซื้อโน๊ตบุ๊ค Samsung RF409 การ์ดจอ nVidia GeForce GT 525M จะเล่นเกมส์แต่ ไม่ทราบวิธีการAdd เปลี่ยนการ์ดจอมาใช่เป็นnVidia GeForce GT 525Mได้ จะขอสอบถามวิธีการเปลี่ยน ถ้ามีคนโพสแล้ว ขอLink หน่อยครับ รบกวนช่วยทีครับ
    Last edited by artptt; 18 Apr 2011, 11:50:51.

Comment

• เลือก Nvidia Control Panel

เลือก ตามรูป แล้วกด Add เกมส์ที่ต้องการ

เลือกให้มันใช้ การ์ดจอ

Comment

• ขอบคุณมากครับ
        ผมลองทำดูแล้ว เกมที่ เล่นPes2011 เข้าได้แต่ภาพไม่ดี +The Sim3 เข้าไม่ได้ เลย งง ทำแค่ปกติก็เล่นเกมได้แล้วใช่ไหมครับ

Comment

• ลอง driver ตามนี้ดูครับ

Windows 7 32Bit
          http://www.nvidia.com/object/noteboo...ta-driver.html

Windows 7 64 Bit
          http://www.nvidia.com/object/noteboo...ta-driver.html

Comment

• ถามคนใช้ asus หน่อยไปเอา Desktop รูปเครื่องตัวเองมาจากไหนอ่ะ

ผมใช้ N53 หาไม่เห็นเจอ

Comment

• มากับแผ่น Driver ล่ะครับ

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
                มากับแผ่น Driver ล่ะครับ
                โฟลเดอร์ชื่ออะไรอ่ะครับ รบกวนนิดนึง

Comment

• อยากรู้ด้วยคนครับ อยากได้เดสทอปแบบนั้น กะ แถบสตาทบาสีดำครับ

Comment

• Originally posted by ยองยองซอย View Post
                    โฟลเดอร์ชื่ออะไรอ่ะครับ รบกวนนิดนึง
                    Folder ชื่อ Wallpaper ครับ

Comment

• Driver 270.61 ตัวเต็มมาแล้วครับ เชิญหามาทดสอบกันได้

Comment

• 270.61 WHQL 64 bit กดเบาๆ

270.61 WHQL 32 Bit กดเบาๆ

Comment

• เดะจะลองดูนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• ลงเเล้วนะครับ 270.61 ตัวเต็ม มารายงานว่า Optimus ทำงานปกติ 100% เเต่ยังไม่ได้รองเล่นเกมเเรงๆๆดู เดี๋ยวคืนนี้เลิกงานกลับ ห้องเเล้วจาลองเล่น shift 2 ดูว่าลื่นกว่าเดิมไหม

Comment

• Originally posted by zuusar View Post
                              Driver 270.61 ตัวเต็มมาแล้วครับ เชิญหามาทดสอบกันได้
                              GT 540 M ใครลอง Driver 270.61 แล้ว บ้างครับ ใครลองแล้ว ผลเป็นยังไง ประสิทธิภาพการทำงานเปนยังไง ช่วยรายผล ที่ครับ ถ้าดีจะได้ ทำบ้าง เพราะถ้าคิดจะทำเองตอนนี้คงไม้กล้าทำ เพราะตัวเองก็ไม่ค่อยชำนาญเรื่องคอมสักเท่าไหร่ ขอบคุณครับ ไม่ค่อยกล้าเสี่ยง

Comment

• 270.61 ตัวนี้ไม่ใช่ตัวBetaแบบ 270.51แล้วนะครับ เป็นตัวเต็มเลย น่าจะรองรับหมดแล้วมั้ง
                                ผมก็ใช้ GT540M เหมือนกัน

Comment

Working...
                                X