Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by SPiiChiiXP View Post
    GT 540 M ใครลอง Driver 270.61 แล้ว บ้างครับ ใครลองแล้ว ผลเป็นยังไง ประสิทธิภาพการทำงานเปนยังไง ช่วยรายผล ที่ครับ ถ้าดีจะได้ ทำบ้าง เพราะถ้าคิดจะทำเองตอนนี้คงไม้กล้าทำ เพราะตัวเองก็ไม่ค่อยชำนาญเรื่องคอมสักเท่าไหร่ ขอบคุณครับ ไม่ค่อยกล้าเสี่ยง
    ไม่ต้องเสี่ยงอะไรเลยครับท่าน ถ้าลงแล้วมันทำงานไม่ดีกว่าเดิม ท่านก็เอาตัวเก่าที่ลงไว้มาลงทับได้ครับ
    ส่วนใหญ่ Nvidia มาเป็นไฟล์ Zip อยู่แล้วถ้าตอนลงจะอยู่ที่ C >> Nvidia >> แล้วเป็น Version ที่เคยลง

Comment

• ไปดูในช่องซัพพอทมา
      Notes:
      1.Notebooks supporting Hybrid Power technology with Intel chipsets are not supported by this release.
      2.The following Sony VAIO notebooks are supported: Sony VAIO F Series with NVIDIA GeForce 310M, NVIDIA GeForce GT 335M and NVIDIA GeForce GT 425M. Other Sony VAIO notebooks are not supported at this time (please contact Sony for driver support).
      3.Fujitsu notebooks are not supported by this release (Fujitsu Siemens notebooks are supported).

แบบนี้ผมใช้ N53SV-SX188D มันเป็นระบบHybrid รึเปล่าครับ

Comment

• รายงานตัวด้วยคนเพิ่งถอย ASUS A43SV-VX0132D มา
        เป็น Nvidia GT 540M ไม่มี Optimus เป็น Nvidia เพียวๆเลย
        แต่เสียดายที่ตัวเครื่องยังไม่มีไดฟ์เวอร์ Win7 32bit ตอนนี้มีแต่ 64bit คงต้องรอไปก่อน(มั้งนะ)

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
          ไม่ต้องเสี่ยงอะไรเลยครับท่าน ถ้าลงแล้วมันทำงานไม่ดีกว่าเดิม ท่านก็เอาตัวเก่าที่ลงไว้มาลงทับได้ครับ
          ส่วนใหญ่ Nvidia มาเป็นไฟล์ Zip อยู่แล้วถ้าตอนลงจะอยู่ที่ C >> Nvidia >> แล้วเป็น Version ที่เคยลง
          คือถ้าผมโหลด เวอร์ชั่นใหม่ มา แล้ว ผมสามารถ ลงทับ ไดร์เวอร์ที่มันมีอยู่ก่อนได้หรือปล่าว ครับ หรือ ต้องถอนของเก่าออกก่อน หรือเป็น ยังไง ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by SPiiChiiXP View Post
            คือถ้าผมโหลด เวอร์ชั่นใหม่ มา แล้ว ผมสามารถ ลงทับ ไดร์เวอร์ที่มันมีอยู่ก่อนได้หรือปล่าว ครับ หรือ ต้องถอนของเก่าออกก่อน หรือเป็น ยังไง ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
            ไม่ต้องถอนครับ ลงทับได้เลย

Comment

• Originally posted by hesbond13 View Post
              ไม่ต้องถอนครับ ลงทับได้เลย

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Anti View Post
                ไปดูในช่องซัพพอทมา
                Notes:
                1.Notebooks supporting Hybrid Power technology with Intel chipsets are not supported by this release.
                2.The following Sony VAIO notebooks are supported: Sony VAIO F Series with NVIDIA GeForce 310M, NVIDIA GeForce GT 335M and NVIDIA GeForce GT 425M. Other Sony VAIO notebooks are not supported at this time (please contact Sony for driver support).
                3.Fujitsu notebooks are not supported by this release (Fujitsu Siemens notebooks are supported).

แบบนี้ผมใช้ N53SV-SX188D มันเป็นระบบHybrid รึเปล่าครับ
                ผมก้เป็นครับ อย่าไปสนใจ ผมเห็นมันออกมาเเบบนี้ทุก อันเลยอะ ผมลงเเล้วครับ
                Optimus ใช้ได้100% ครับ

Comment

GT 540 M ใครลอง Driver 270.61 แล้ว บ้างครับ ใครลองแล้ว ผลเป็นยังไง ประสิทธิภาพการทำงานเปนยังไง ช่วยรายผล ที่ครับ ถ้าดีจะได้ ทำบ้าง เพราะถ้าคิดจะทำเองตอนนี้คงไม้กล้าทำ เพราะตัวเองก็ไม่ค่อยชำนาญเรื่องคอมสักเท่าไหร่ ขอบคุณครับ ไม่ค่อยกล้าเสี่ยง
                  ลองดิ ผมลองแล้ว N53 นะ ไม่มีปัญหาไร คะแนนเพิ่มจากคะแนนเฉลี่ยมา 20 แต้ม 3D 06 ได้ 8781 คะแนน

Comment

• Originally posted by ยองยองซอย View Post
                    ลองดิ ผมลองแล้ว N53 นะ ไม่มีปัญหาไร คะแนนเพิ่มจากคะแนนเฉลี่ยมา 20 แต้ม 3D 06 ได้ 8781 คะแนน
                    O_o"
                    อย่าไปยึดติดกับคะแนนเลยท่าน เอามาแล้วใช้ได้ดีกว่าเดิมก็พอแล้วคะแนนเอาไว้เป็นแนวทางการศึกษาพอ

Comment

• ลง270.61 แล้วได้ค่า Gaming Graphic เพิ่มขึ้นจาก6.6 เป็น6.7 ใน Window Expereince

Comment

• ผมมาสรุป เรื่อง DRIVER 270.61 ตัวเต็มครับ การที่เทสเล่นเกม Shift 2 High ทั้งหมด สรุปว่า เท่ากับใช้
                        Driver 270.51 เบต้าครับ ไม่มีอะไรเปลี่ยนเเปลง Optimus ใช้ได้100% ครับ เล่น PES 2011 ก้ไม่มีปัญหาอะไร ปรับ High ได้ ผมลองดูหนัง BLU-RAY 1080P ไฟล์ 50Gb ก้ไม่มีกระตุก เล่นเกม DoTA ก้ไม่มีปัญหาครับ

เครื่องผมที่ใช้เทส
                        Processor
                        CPU Intel Core i5-460M (2.53 GHz, 3MB L3 Cache, up to 2.80 GHz)
                        Chipset Mobile Intel HM55 Express Chipset
                        Graphic system
                        Graphic Chip nVidia GeForce GT 420M (1GB GDDR3)
                        Display
                        Type 15.6 inch WXGA (1366x768) LED
                        Main Memory
                        Memory 8 GB DDR3
                        Hard Disk Drive
                        Hard Disk 640 GB 5400 RPM

(นอกเรื่องนิส)ปัญหาเดียวที่ผมยังเเก้ไม่ได้คือ ทำไมเกม shift 2 มันกินสเปกมากๆๆเลยอ่า ยังมีสะดุดหน่อยๆๆ ถ้าเล่นบนโนตบุค

Comment

• ไดรเวอร์ใหม่ดีกว่าเดิม!

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                            ไดรเวอร์ใหม่ดีกว่าเดิม!
                            ลองไม่ดีดิท่าน บรรพบุรุษสะเทือนแน่ๆ...

Comment

• Originally posted by ยองยองซอย View Post
                              ลองไม่ดีดิท่าน บรรพบุรุษสะเทือนแน่ๆ...
                              555

Comment

• -.-

Comment

Working...
                                X