Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    โหลดมา มันจะใช้ 7zip แตกไฟล์ไว้ที่ไหนก็ได้
    จากนั้นก็ดับเบิ้ลคลิกตัว setup ในโฟลเดอร์ 270.61 ติดตั้งได้เลยครับ
    เป็นแบบเดิมครับ install ไม่ได้ เห้อ ยากดีแหะ หรือnb ผมไม่ได้เปน optimus อ่าครับ เกี่ยวไหม
    ผม asus รุ่น A43SV-VX132D
    แต่ถามที่ร้านเขาก็บอกว่าเป็น แล้วเขาก็ลงwin7 ตัวจริงให้นะครับ

Comment

• โหลดไฟล์ INF Modified ด้วยครับ แล้วเอาไปแทนที่ใน 270.61_Win7xxx\Display.Driver

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        โหลดไฟล์ INF Modified ด้วยครับ แล้วเอาไปแทนที่ใน 270.61_Win7xxx\Display.Driver

โอ้ว ขอบคุณอย่างสูงเลยครับ ได้แล้วครับ ปลื้ม ลงได้แล้ว ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

• ถามหน่อยคับPES2011ผมมานเปงแบบนี้ทำไงดีคับ ผมควรจะทำอะไรบ้าง

Comment

• มีปัญหาอีกแล้วครับ รบกวนอีกสักทีนะครับ มันไม่ขึ้นอ่ะครับ ขาวโล่งเลย แล้วก็เวลาเข้าเวปตอนกดไปที่รูป หรือพิมพ์ข้อความตอบ มันจะกระพริบๆ นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tarzainw View Post
              ถามหน่อยคับPES2011ผมมานเปงแบบนี้ทำไงดีคับ ผมควรจะทำอะไรบ้าง
              โหลดไดร์เวอร์ด้านบนที่ผมโพสไปลงทับแหล่ะครับ
              ไม่ก็ไดร์เวอร์จากเว็บ Asus เอง

32 Bit > http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/...z817126721.zip
              64 Bit > http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/...Z817126756.zip

Originally posted by nopisamare View Post
              มีปัญหาอีกแล้วครับ รบกวนอีกสักทีนะครับ มันไม่ขึ้นอ่ะครับ ขาวโล่งเลย แล้วก็เวลาเข้าเวปตอนกดไปที่รูป หรือพิมพ์ข้อความตอบ มันจะกระพริบๆ นะครับ ขอบคุณครับ
              ลองรีเครื่องดูครับ
              กดที่ Restore Default แล้ว Apply แล้ว Yes
              Last edited by V-FrIeNd; 23 Apr 2011, 22:50:30.

Comment

• แล้วถ้าเราลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ไป แล้วประกันจาขาดม่ะคับ พึ่งซื้อเครื่องมาได้3เดือนเองอ่า
                และก้ถ้าเครื่องมีปันหาทำยังไงคับ

Comment

• คือว่า ผมลงไม่เปงอ่าคับ มีหลายไฟล์จังง่ะ ลงตัวไหนมั่งอ่าคับ
                  Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  โหลดไดร์เวอร์ด้านบนที่ผมโพสไปลงทับแหล่ะครับ
                  ไม่ก็ไดร์เวอร์จากเว็บ Asus เอง

32 Bit > http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/...z817126721.zip
                  64 Bit > http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/...Z817126756.zip

ลองรีเครื่องดูครับ
                  กดที่ Restore Default แล้ว Apply แล้ว Yes

Comment

• เอาให้ง่ายที่สุด ถ้าใช้ 32 Bit ก็โหลด ตรงที่เขียนว่า 32 Bit ไปลงครับ

Comment

• Originally posted by tarzainw View Post
                      แล้วถ้าเราลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ไป แล้วประกันจาขาดม่ะคับ พึ่งซื้อเครื่องมาได้3เดือนเองอ่า
                      และก้ถ้าเครื่องมีปันหาทำยังไงคับ
                      Software ไม่เกี่ยวครับ ลง โม เต็ม ที่เลย

Comment

เอาให้ง่ายที่สุด ถ้าใช้ 32 Bit ก็โหลด ตรงที่เขียนว่า 32 Bit ไปลงครับ
                        ป่าวคับผม64bit โหลดมาแล้ว แล้วมานเปงไฟล์ zip พอเข้าไปดู มันมีหลายไฟล์หลายโฟลเดอร์ผมไม่รุว่าตัวลงคือตัวไหนอ่าคับ

และก้ ตอนลงต้อง ลบตัวเดิมออกก่อน หรือลงทับไปเลยคับ

Comment

• setup.exe ตัวเขียวๆ ทับเลย

Comment

setup.exe ตัวเขียวๆ ทับเลย
                            อีกข้อคับสุดท้ายและ
                            Foceware เวอร์ชั่นต่างๆจำเปงต้องอัพเดทด้วยมั้ยคับ

Comment

• Forceware คือ ชื่อเรียก ไดร์เวอร์ แหล่ะครับ ของ Nvidia
                              เหมือน Catalyst ของ ATI
                              ถ้าใช้เวอร์ชั่นเก่าอยู่ แล้วไม่มีปัญหา ก็ไม่ต้องอัพเดทหรอกครับ

Comment

• ยังเปนช่องขาวๆ เหมือนเดิมครับ แต่อาการจอกระพริบหายไปแล้วครับ

Comment

Working...
                                X