Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NEWS Update

Lenovo ThinkPad T410s, W510

สามารถปรับ BIOS เลือกสลับการ์ดจอได้

ใช้ไดรเวอร์เฉพาะรุ่นที่ผ่านการ modify

Support : NVIDIA NVS 3100M ...

*วิธีการนี้ยังไม่สามารถใช้ได้ 100%*

*เนื่องจากตอนนี้ระบบยังไม่สมบูรณ์*

Last edited by Hang998; 5 May 2011, 17:34:20.

Comment

• ผมโหลดเวอร์ชั่นใหม่มา แล้วเวลาเปิดหนัง ภาพมันจะแตกเป็นเส้น ๆ เวลาเปิดจอใหญ่ครับ เป็นตอนฉากไวๆ นะครับ เป็นทั้ง samsung ทั้ง Asus เลยครับ GT 540M

เหมือนกัน เวอร์ชั่นเก่าไม่เป็นนะครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

Comment

• DELL inspiron N5110 U560230TH ใช้VGA GT525M นี่้ต้องใช้ระบบOptimusหรือปล่าวครับเพราะลองเล่นPES2011แล้วมันใช้ Inter(r) HD3000?แทนครับ

Comment

• Originally posted by Dlelantis View Post
          ผมโหลดเวอร์ชั่นใหม่มา แล้วเวลาเปิดหนัง ภาพมันจะแตกเป็นเส้น ๆ เวลาเปิดจอใหญ่ครับ เป็นตอนฉากไวๆ นะครับ เป็นทั้ง samsung ทั้ง Asus เลยครับ GT 540M

เหมือนกัน เวอร์ชั่นเก่าไม่เป็นนะครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
          ลองโหลดไดรเวอร์อินเทลมาดิครับพี่น้อง...

Comment

• รบกวน จขกท. หรือชาวคลับที่มี พื้นที่อยู่หน้าแรก เอาทิปหรือปัญหาทำให้เจอบ่อย ขึ้นหน้าแรกด้วยครับ เปิดไปหน้าไหนเจอปัญหามาก่อนเลย เลยถอยๆเหมือนกันครับสำหรับเรื่องนี้ เลยไม่รู้ว่าปัญหาที่ว่านี่มันแกจบหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by neno View Post
              รบกวน จขกท. หรือชาวคลับที่มี พื้นที่อยู่หน้าแรก เอาทิปหรือปัญหาทำให้เจอบ่อย ขึ้นหน้าแรกด้วยครับ เปิดไปหน้าไหนเจอปัญหามาก่อนเลย เลยถอยๆเหมือนกันครับสำหรับเรื่องนี้ เลยไม่รู้ว่าปัญหาที่ว่านี่มันแกจบหรือเปล่า

ขอบคุณครับ
              คนอื่นไม่รู้นะ แต่สำหรับผม จบ ไม่มีปัญหาไรเลยอยากซื้อก็ซื้อเลย

ส่วนใหญ่ user error ทั้งนั้น...

ถ้าคิดว่ากลัวแก้ไม่ได้ ก็ย้ายไปเล่นอันอื่นดีกว่า ชัวร์ดี

Comment

• Originally posted by Jetdohz View Post
                DELL inspiron N5110 U560230TH ใช้VGA GT525M นี่้ต้องใช้ระบบOptimusหรือปล่าวครับเพราะลองเล่นPES2011แล้วมันใช้ Inter(r) HD3000?แทนครับ
                เราก้เคยเปงนะตอนนี้แก้ได้และของเรา GT 335M นะ
                ถ้าเปงการ์ดจอระบบ optimus ก้โหลดไดร์เวอร์การ์ดจอnvidia ตัวใหม่ไปลงคับ
                โหลดได้ที่คลับ optimus หน้าแรก ลองดูคับ
                อย่าลืมอ่านนะว่ามันรับกะการ์ดจอนายรึป่าว

Comment

• พี่ครับ y470 มีสวิทไม่ทราบว่าจะมีปัญหา Optimus ไหมครับ

Comment

• ^

ตอบไม่ได้ เพราะ ไม่แน่ใจว่า y470

การ์ดจอ Nvidia มีสวิทซ์หรือป่าว ?

ใครที่ไปดูบ่อยๆรบกวนแจ้งข่าวด้วย !!!!

Comment

• Lenovo Y470 Nvidia GT550M

Y470 มีสวิทซ์สลับการ์ดจอได้

Originally posted by Aznareus View Post
                      ซื้อมาเมื่อวานครับที่ Banana IT ได้ราคา Free VAT ครับ
                      เปลี่ยนRAMครับ ของที่ให้มาเป็นของ Samsung 4GB 1แถวครับ เปลี่ยนเป็น Corsair 1333 4GB 2แถวครับ
                      แล้วก็เปลี่ยนHDDครับ เดิมเป็น WD750GB Blue ผมใส่เป็น SSD ของCrucial 256GBครับ

ตอนนี้ใช้งานค่อนข้างมีปัญหานิดหน่อยครับ มันชอบ BlueScreen บ่อยมากๆ ผมพยายามลงWindowsใหม่หลายครั้ง จำได้มีอยู่รอบนึง โหลดchipset driverอันใหม่มาจากเว็บintel ลงเส็จ บูทเครื่องไม่ขึ้นอีกตอนบูทยังไม่ทันได้เข้าwindowsเลยก็ขึ้นblue screenสะแล้ว

หลังจากนั้นก็เลยลองใช้Driverที่ให้มากับแผ่นที่ให้มา ก็ลงได้ผ่านหมดครับ แต่ก็ยังแอบมี BlueScreen ขึ้นมาอยู่บางครั้งครับ ซึ่งตอนนี้ผมก็พยายามหาสาเหตุอยู่
                      ลองอ่านๆCodeตอนมันขึ้นBlue screen ดูก็มันฟ้องเป็นตัวเลขยาวๆๆครับ ท่านไดพอมีวิธีช่วยผมด้วยนะครับบบ ผมเริมสงสัยน่าจะเป็นที่ตัวSSDแล้ว

ส่วนสวิ๊ตที่ไว้ปรับระหว่างการ์ดจอOnBoard กับ ระหว่าง GeForce550 นั้นใช้งานได้จริงครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาได้ตามใช้งานเลยครับ
                      ส่วนDriverการ์ดจอ ผมลองโหลดDriverตัวใหม่าจากเว็บnVidiaโดยตรง สรุปลงไม่ได้ครับ มันขึ้นประมาณว่า Hardware not Supported เลยก็ต้องใช้Driverตัวที่ให้มากับแผ่นDriverอีก

แล้วก็ SATAน่าจะเป็นSATA3นะครับ ผมลอง Test HD Read Suite ดู ได้ค่าReadถึง 320++ MB/s เลยทีเดียว!
                      อ้างอิง
                      http://www.overclockzone.com/forums/...1#post29482206

Comment

• asus a43sv vx132d เป็น op ไหมครับ ชักสงสัยคอมตัวเองละ 555
                        ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by nopisamare View Post
                          asus a43sv vx132d เป็น op ไหมครับ ชักสงสัยคอมตัวเองละ 555
                          ขอบคุณครับ
                          เป็นครับ ของผม asus a43sv vx131d แต่ไม่มีสติ๊กเกอร์ Optimus

Comment

• ว้าวแจ๋วเลย

Comment

• พึ่งซื้อ ASUS-N43SL-V2G-VX096D ตัวนี้มาเป็น GT540M 2 GB แต่ผมลง ไดร์เวอร์เวอร์ชั่น 270.61 นี้ไม่ได้อ่า มันบอกไม่ซับพรอตอ่าครับ

Comment

• Originally posted by kasca View Post
                                พึ่งซื้อ ASUS-N43SL-V2G-VX096D ตัวนี้มาเป็น GT540M 2 GB แต่ผมลง ไดร์เวอร์เวอร์ชั่น 270.61 นี้ไม่ได้อ่า มันบอกไม่ซับพรอตอ่าครับ
                                ถ้าลงไม่ได้คงต้องก๊อปไฟล์ .inf ซักไฟล์ไปลงทับก่อน แล้วจะลงได้เอง... เดวอัพโหลดให้ รอแปป

Comment

Working...
                                X