Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รูปบนมันไม่ขึ้น

Last edited by kasca; 10 May 2011, 22:20:57.

Comment

• ^
      ไม่ต้องกังวลไม่มีปัญหาอะไร

Comment

• Originally posted by kzxp View Post
        คือตอนนี้ผมใช้ MSI GE 620 ตอนเสียบปลั้กมันก็ Optimus ได้ปรกติครับแต่
        ถ้าผมดึงที่ชาร์ตออกปุ็บมันเหมือนจะไม่ใช่การ์ดจอแยกต่อแล้วอะครับแต่ผมตั้งให้มันใช้การ์ดจอแยกตลอดนะ
        แต่พอดึงออกปุ้ปไอ่เกมส์ที่เล่นอยู่ก็กระตุกขึ้นทันใดเลยยย ท่านใดพอรู้รบกวนด้วยฮะ
        กำท่านเป็นเหมือนผมเป๊ะ แต่ของผมดึงสายออกมันยังลื่นอยู่นะ แสดงว่าเป็นที่ระบบ ไม่ใช่ไฟไม่พอ เพราะมันยังเล่นโดยใช้ gt540 ได้ทั้งๆถอดสายแล้ว
        แต่มีข้อแม้ต้องเข้าเกมตอนเสียบสายชาร์ตก่อน แล้วค่อยถอดสายชาร์ตออก ถ้าแบบนี้ผมคิดว่าไม่แฟร์ ที่ไม่บอกว่าถ้าใช้แบตเล่น optimus จะไม่ทำงาน
        แบบนี้คนซื้อที่ไม่รู้ก็ต้องทำใจสิครับ ว่าออฟติมัสทำงานเฉพาะตอนเสียบสายชาร์ต

Comment

• โน๊ตบุคไม่ได้ถูกออกแบบให้ใช้งานหนัก

โดยพึ่งแบตเตอรี่เป็นแหล่งจ่ายไฟหลัก

แบตเตอรี่ ยิ่งใช้ยิ่งลด แต่ อแดปเตอร์

แปลงไฟบ้านจาก AC เป็น DC ทำให้

จ่ายกระแสไฟฟ้าได้ต่อเนื่องสม่ำเสมอ

อย่างเครื่องนี้ Asus X42DE ATi HD5470

ผมเล่น GTA IV ไม่เสียบไฟกระตุกเหมือนกัน

แถมยิ่งฝืนเล่นแบตหมดเร็วแบตยิ่งเสื่อมเร็วขึ้น

Comment

• ผมโหลด optimus tool มา แล้วเปิดดู Nvidia GPU OFF นี่หมายความว่าใช้การ์ดจออันไหนอยู่ครับ ผมปรับให้มันเป็น High performance แล้วครับ

Comment

• เราจะทำยังไงให้เวลาดู Youtube แล้วมันใช้การ์ดจอแยกครับ ผม add firefox เข้าไปแล้วมันยังไม่ใช้การ์ดจอแยกเลยครับ

Comment

• Originally posted by Dlelantis View Post
                ผมโหลด optimus tool มา แล้วเปิดดู Nvidia GPU OFF นี่หมายความว่าใช้การ์ดจออันไหนอยู่ครับ ผมปรับให้มันเป็น High performance แล้วครับ
                การ์ดจอ on cpu ครับใช้งานไม่หนักอ่ะดิ

Originally posted by Dlelantis View Post
                เราจะทำยังไงให้เวลาดู Youtube แล้วมันใช้การ์ดจอแยกครับ ผม add firefox เข้าไปแล้วมันยังไม่ใช้การ์ดจอแยกเลยครับ
                ถ้าการ์ดจอออนซีพียูดูได้ แล้วจะใช้การ์ดจอแยกทำไมอ่ะครับมันไม่ได้ทำให้มีความต่างเลย

Comment

• ลองรึยัง ความละเอียดใหม่ 4K (4096x3072)

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1298563

Comment

• ขอถามอะไรหน่อยครับ คอมผมอาจจะเก่าไปหน่อย y450 p8700 ครับซื้อมาการ์ดจอเป็น GT130m แต่พอลง driver ใหม่จากเป็น lenovo แล้วกลายเป็น GT240M LE
                    ไปเลยอะ ไปสืบๆจากหลายๆท่านบอกให้ลง driver ใหม่ไปลงของ 260.63 แต่มันบอกไม่ support เลยไปเอาไฟล์ inf มาแก้ก็ลงได้ปกติ กลายเป็น GT 130M เหมือนเดิม
                    แต่มีความรู้สึกว่า มันแปลกๆไป ตัวหนังสือใน firefox มันเปลียนไปเบลอๆ อะครับ แล้วก็ร้อนขึ้นกว่าปกติ เกือบ 100 เลย แล้วก็เกมที่เคยเล่นไม่กระตุกก็ดันกระตุกซะงั้น sw2 แต่บางเกมที่เคยกระตุก homefront กลับกลายเป็นลื่นขึ้นซะงั้น งง ไปเลยครับ

Comment

• intel hd3000 ได้คะแนน 3d mark 06 3600 กว่าๆ ( single ram 4gb ) ได้ยินว่าออนบอร์ดจะแรงๆ ต้องแรม dual chanel จะได้คะแนน 5000
                      ความแรงพอๆ hd2600pro กับ 8500gt ของ desktop

Comment

• ขอถามนิดนึงคับว่า ผมเพิ่งซื้อ acer aspire 4750G มา ลง window 7 starter แต่การ์ดจอ gt540m ไม่ยอมทำงานอ่ะ เห็นร้านที่ลงวินโดว์บอกว่าเป็นกับวินโดว์ไม่รองรับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันรึเปล่า

Comment

• ผมมีปัญหาสำหรับ k42jc มาเล่าครับ
                          คือผมลง Windows 7 ใหม่ แล้วก็ทำการลง Driver on board ของ intel ก่อน ก็ restart
                          จากนั้นก็ทำการลง Driver Nvidia ตัวล่าสุด Restart พอเปิดเครื่องมา เอ้าเวร เครื่องค้าง ผมเลย restart เข้า SafeMode ไปลบ Driver Nvidia เปิดเครื่องอีกทีกลับใช้ได้ปกติ
                          เลยคิดว่าน่าจะมาจาก Driver Nvidia ตัวนี้มันไม่เหมาะกับเครื่องผม เลยเปลี่ยนตัว Driver ไปหลายตัวแล้วก็แล้ว เครื่องยังค้าง สุดท้ายเลย Flash Bios เป็นตัว 214 ก็ยังค้าง
                          เลยลอง Bios 212 แล้วลง Driver Nvidia ล่าสุด เปิดเครื่อง เอ้าใช้ได้ไม่ค้าง งงอย่างแรงครับสรุปปัญหาของเครื่องผมคนเดียวหรือเปล่าไม่รู้ แต่สุดท้ายก็ OK ละครับ

Comment

• กระทู้เงียบมากเลยท่าน

Comment

• Lenovo Y570 ลงใหม่ก็แล้วอะไรก็แล้วยังแก้ไม่ได้เลยครับ T T

Comment

• ตอนนี้มีปัญหาใหม่ครับ คือว่าตอนนี้ Geforce 540GTผมมันหายไปแล้วครับ
                                เปิดดูใน Device Manager ก็ไม่เห็นครับT^T

Comment

Working...
                                X