Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ที่ว่าดูเต็มจอไม่ได้ มันเกิดอาการแบบไหนหรอครับ

Comment

Originally posted by udomo View Post
      เป็น driver ที่ลงจากแผ่นของ asus ให้มานะครับ ดุตามภาพเลยนะ ผมก้อไม่รุ้ว่า เวอชั่นไหน
      [ATTACH=CONFIG]1077795[/ATTACH]
      ผู้ถามหมายถึง Nvidia Forceware ตัวไหนครับ 260.99 258.96 แบบนี้ครับ

Comment

Originally posted by udomo View Post
        เป็น driver ที่ลงจากแผ่นของ asus ให้มานะครับ ดุตามภาพเลยนะ ผมก้อไม่รุ้ว่า เวอชั่นไหน
        [ATTACH=CONFIG]1077795[/ATTACH]
        ตามนี้ครับ ผมอัพรูปให้

Comment

Originally posted by Cristiano9 View Post
          ผู้ถามหมายถึง Nvidia Forceware ตัวไหนครับ 260.99 258.96 แบบนี้ครับ
          ช่ายครับ

Comment

Originally posted by l2ashies View Post
            ที่ว่าดูเต็มจอไม่ได้ มันเกิดอาการแบบไหนหรอครับ
            ก้อเปิดดูตาม ปกติ ที่เคยดูนะครับ แต่เหงบางท่าน ดูแบบ 720p เต็มจอได้ ผมยังไม่ลอง

เพราะปกติผมดูแบบ ตามที่เค้าเริ่มต้นมาส่วนมากเปง 240p 360p ประมาณนั้น เข้าไปก้อกด full screen จอมืด ไม่มีภาพ

ปล. เดียวไปลองแบบ 720ย ก่องครับ เดียวมาบอกใหม่

Comment

Originally posted by [Lp]lOve View Post
              ตามนี้ครับ ผมอัพรูปให้

ได้แล้วครับ ลงรูปมาให้ดูด้วยครับ

ภาพนี้นะครับ

Comment

Update Forceware เป็นตัวล่าสุดสิครับท่าน 260.99

Comment

http://www.nvidia.com/Download/Find.aspx?lang=en-us
                  เข้าไป link นี้ใส่รุ่นแล้วเลืิอกโหลด driver เอาเลยครับ
                  แนะนำ 258.96 น่าจะเสถียรสุดครับ

Comment

โอยเพลียเลย กำลังเล็งว่าปีใหม่จะไปสอย ASUS A42JV-VX072D อยู่
                    วันนี้เจอสเป็ค Acer aspire 4741G-462G64Mnkk/C018 เข้าไป ซี้ดเลย
                    http://www.****************/notebook...Mnkk:C018.html
                    เลือกไม่ถูกเลย ชอบ ASUS มากๆ Acer ไม่ค่อยถูกใจทั้งรูปลักษณ์และความคงทน หรือผมคิดไปเอง แต่เจอแบบนี้มีลังเลเลยทีเดียว หรือผมควรรอดูยี้ห้ออื่นด้วยดี

Comment

• Originally posted by udomo View Post
                      ได้แล้วครับ ลงรูปมาให้ดูด้วยครับ

ภาพนี้นะครับ
                      [ATTACH=CONFIG]1078547[/ATTACH]
                      ท่านลองไปโหลด เวอร์ชั่น 260.99 มาใช้ดูครับ ปัญหาอาจจะหายไป

Originally posted by Cristiano9 View Post
                      Update Forceware เป็นตัวล่าสุดสิครับท่าน 260.99
                      +10 ครับ

Originally posted by zuusar View Post
                      http://www.nvidia.com/Download/Find.aspx?lang=en-us
                      เข้าไป link นี้ใส่รุ่นแล้วเลืิอกโหลด driver เอาเลยครับ
                      แนะนำ 258.96 น่าจะเสถียรสุดครับ
                      เข้าไปโหลดตามนี้เลยครับ 258.96 ก้อดีนะครับ แต่ตอนผมใช้กับเกมออนไลบางเกม ภาพยังหน่วงๆอยู่ครับ เลยตัดสินใจมาใช้ 260.99

Originally posted by RyODEN View Post
                      โอยเพลียเลย กำลังเล็งว่าปีใหม่จะไปสอย ASUS A42JV-VX072D อยู่
                      วันนี้เจอสเป็ค Acer aspire 4741G-462G64Mnkk/C018 เข้าไป ซี้ดเลย
                      http://www.****************/notebook...Mnkk:C018.html
                      เลือกไม่ถูกเลย ชอบ ASUS มากๆ Acer ไม่ค่อยถูกใจทั้งรูปลักษณ์และความคงทน หรือผมคิดไปเอง แต่เจอแบบนี้มีลังเลเลยทีเดียว หรือผมควรรอดูยี้ห้ออื่นด้วยดี
                      acer เค้าเน้นตลาดอยู่ละครับ สเป๊กโหดแต่ราคาจิ๊บๆ ฮ๋าๆ

Comment

• ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ครับ ใช้ GT 425 M 2g ครับผม

(เป็นโน้ตบุ้คนะครับ)

Comment

• Originally posted by Cristiano9 View Post

ผมเคยลอง ลงตัวนี้แหละครับ ตอนนี้ลงเส้จ รีสเครื่อง กลับ ค้าง ต้องลงวินโดว์ใหม่ นะครับ เลยต้องมาลงตามแผ่นที่ได้มากลับเครื่องแบบเดิม(แบบลงเป้นตัวแรกที่ลงวินโดว์เส้จเลย ยังไม่ลงอย่างอื่น)

Originally posted by zuusar View Post

เวอร์เคยลงไปแหละ เหมือนจะไม่รับนะครับ มันฟ้องว่าหาอะไรสักอย่าง ไม่เจอนี้แหละครับ (แบบลงเป้นตัวแรกที่ลงวินโดว์เส้จเลย ยังไม่ลงอย่างอื่น)

Originally posted by [Lp]lOve View Post
                          ท่านลองไปโหลด เวอร์ชั่น 260.99 มาใช้ดูครับ ปัญหาอาจจะหายไป

เวอร์ชั่น จำได้ว่าผมลงแล้ว พอรีเครื่องกลับมาเครื่องค้างนะครับ ต้องลงวินโดว์ (แบบลงเป้นตัวแรกที่ลงวินโดว์เส้จเลย ยังไม่ลงอย่างอื่น)

**ปล. พอจะมีทริป ที่ลงเวอรืชั่น 260.99 ไม่ให้เกิดอาการ ลงเส้จ รีเครื่องกลับมาแล้วเครื่องค้างไหมครับ เห้นคนตอบกระทู้หลายคน ชงเวอร์ชั่นนี้มากเลยครับ

Comment

• ของผม a42j ตอนแรกก็เป็นปัญหาคับ เล่น pes 2011 เต็มจอไม่ได้ เลยลง windows ไหม่ แล้วลง driver 260.99 ตอนแรกก็ใช้ไม่ได้อะครับ ตอนหลัง เลยไปโหลด Driver มาอีกทีเป็นตัวนี้ 260.99_notebook_winvista_win7_32bit_international_whql (ไม่รู้ว่าตัวเดิมป่าว)ปรากฏว่าลงได้ เล่นเกมลื่นอะครับ แต่จำไม่ได้ว่าโหลดจากเว็ปไหน เดียวผมเอามาลงให้ครับ ตอนนี้เล่นเกมได้ ดูyoutube 1080p เต็มจอได้ แจ่มสุด ๆ

Comment

• ตอนลง ติ๊กลบDriver เก่าออกด้วยนะครับ

Comment

• แล้วตอนนี้มีวิธีที่ทำให้เล่น dota กับ pb แบบใช้การ์ดจอแยกได้หรือยังครับ ปรับยังไงก็ยังกระตุกเหมือนเดิม

Comment

Working...
                                X