Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม Monitor การใช้งาน VGA มีตั้งแต่ Forceware เวอร์ชั่น ก่อนๆแล้วท่าน 260.99 ก็มีครับ

Comment

• ของผมยังไม่ได้เลยครับพี่ๆๆเวลาผมจะเปิด nvidia จะขึ้นมารูปครับ

Comment

• Originally posted by Cristiano9 View Post
        โปรแกรม Monitor การใช้งาน VGA มีตั้งแต่ Forceware เวอร์ชั่น ก่อนๆแล้วท่าน 260.99 ก็มีครับ
        เอ้าถึงว่า
        นานๆลงทีฮะ ห่ะๆ

แต่ทำไมผมเอาเครื่องหมายถูกออก เจ้าMonitorถึงยังอยู่ก็ไม่รู้
        ไอ้เราก็เลยนึกว่าเป็นฟังก์ชันใหม่...55

Comment

• ทำต่อยังไงดีครับ
          เป็นไปได้ไหมครับว่า gt550 ของผมมันพังแล้ว
          มีวิธีตรวจสอบไหมครับว่า gt550 ว่าพังยัง
          พี่ๆๆช่วยตอบผมบ้างได้ไหมครับเครียสจะตายแล้ว

Comment

• ผมลองทำตามที่พี่ Hang988 บอกไม่ได้ครับ มันฟ้องว่าไม่พบการ์ดจอ แต่ถ้าผมลงไดร์เวอร์ตัวเก่า แล้วแตกไฟล์ที่โหลดมาจาก nvidia ไปวางใน C:\program file แล้วทำการติดตั้งถึงจะ ได้แต่มีติดตั้งแค่ตัว physx ver 9.10.0514 กับ 3D vision ver 270.61 ส่วนไดร์เวอร์กราฟฟิก ยังคงเป็นเวอร์ชั่นเดิมอยู่ แก้ไขยังไงช่วยบอกด้วยครับ ขอบพระคุณครับ ปล. ผมใช้ window7 64 บิต นะครับ

Comment

• ลองลงDriverที่มากับแผ่นหรือยังครับ ผมลงได้ปกตินะ ไม่มีปัญหา

Edit.. ลองไปใน Device Manager > Display adapter อีกที กดไปอันที่ยังไม่มีDriverแล้วลงกดUpdate Driverในนั้นดูครับ
              กดBrowse my computer for driver software > Let me pick a list of device drivers on my computer > แล้วกด Have Disk แล้วชี้ไปที่ๆเราแตกdriverไว้ Folder Display.Driver

อีกทีก็คือ Uninstall ทุกสิ่งของNvidia แล้วลงใหม่
              เวลาลงให้เลือก Custom(Advanced) ครับ แล้วให้ติ๊กที่ Perform Clean Install

Last edited by Aznareus; 23 May 2011, 01:29:23.

Comment

• Originally posted by Aznareus View Post
                ลองลงDriverที่มากับแผ่นหรือยังครับ ผมลงได้ปกตินะ ไม่มีปัญหา

Edit.. ลองไปใน Device Manager > Display adapter อีกที กดไปอันที่ยังไม่มีDriverแล้วลงกดUpdate Driverในนั้นดูครับ
                กดBrowse my computer for driver software > Let me pick a list of device drivers on my computer > แล้วกด Have Disk แล้วชี้ไปที่ๆเราแตกdriverไว้ Folder Display.Driver

อีกทีก็คือ Uninstall ทุกสิ่งของNvidia แล้วลงใหม่
                เวลาลงให้เลือก Custom(Advanced) ครับ แล้วให้ติ๊กที่ Perform Clean Install

ไม่ผ่านเหมือนเดิมครับเดียววันนี้โทร lenovoครับ

Comment

• งั้นWindows เป็น Windows 7x64 ver. ใหนครับ Originalหรือป่าว
                  ลองหาตัว Service Pack1 ที่เป็นเดิมๆ ไม่Modifyดูนะครับ

Comment

• รู้ปัญหาแล้วหลังจาก Lenovo รีโมทมา1วันเต็มๆๆ
                    การ์ดจอพังครับ
                    ต้องไปเปลี่ยนเครื่องครับไม่ทราบว่าพันธิปชั้นไหนที่jib พูดดีดีบ้างครับ

Comment

• Originally posted by m077531424 View Post
                      รู้ปัญหาแล้วหลังจาก Lenovo รีโมทมา1วันเต็มๆๆ
                      การ์ดจอพังครับ
                      ต้องไปเปลี่ยนเครื่องครับไม่ทราบว่าพันธิปชั้นไหนที่jib พูดดีดีบ้างครับ
                      หายากนะครับ จะไปเปลี่ยนของแล้วเจอร้านพูดดีๆ คงจะมีแค่ตอนซื้อเท่านั้นแหละครับที่จะบอกว่า ดีไปหมดดดดทู๊กอย่าง
                      ปัญหานี้ผมก็เคยเจอครับ แต่ของผมลงแล้วทำให้เครื่องค้างไปเลย - -" เลยรู้สาเหตุง่ายกว่า ( เครื่อง ASUS นะครับ การ์ด nVidia พัง เปลี่ยนเครื่องโล่ด )

Comment

• N53SV ครบสองเดือน ยังไม่เจอปัญหา

USER ใหม่ๆก็สู้ๆนะครับ เอาใจช่วย...

Comment

• ผมใช้ asus n43sv ไม่มี optimus คร้าบบบบ

Comment

• Originally posted by mindcore View Post
                            ผมใช้ asus n43sv ไม่มี optimus คร้าบบบบ
                            welcome ^_^

Comment

• ขอถามต่อหน่อยครับ ไม่อยากตั้งกระทูใหม่ให้รก

- การ์ดจอรุ่นเดียวกันเช่น GT540 แต่ต่างกันแค่ 1 GB กัีบ 2 GB มันต่างกันอย่างไรครับ

Comment

• ต่างที่ขนาด Buffer ครับ มีมากก็ พักได้ มาก แต่พักได้ มากใช้ว่าจะทำงานได้เร็วขึ้น ถ้าตัวประมวลไม่แรง เหมาะกับ resolution สูงๆ เวลาเล่นเกม อะนะ

Comment

Working...
                                X