Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เริ่มใช้ Optimus เป็นแล้วฮับ
    Last edited by tidaz; 26 May 2011, 23:25:17.

Comment

• ลงแล้ว มัน ขึ้น ว่า

This graphic driver could not find compatible graphics hardware คือไรครับ ผม งง

ลง ตัว 270.61

Comment

• ขอบคุณมากๆเลยครับที่แบ่งปัน ข้อมูลดีๆ ทีแรกผมก็ลงไดร์เว่อไม่ผ่าน ใช้ Y570 อยู่ครับ
        ใครมีปัญหาแบบผมบ้างครับ เล่นเกมไปลื่นบ้างกระตุกบ้างแล้วก็กลับมาลื่นอีก (หรือว่าเป็นที่บางเกม)กำลังเล่น witcher 2 อยู่ครับ

ใครเล่นเกมอะไรแล้วไม่มีสะดุดเลยก็บอกหน่อยนะครับอาจจะไปหามาเล่นดูบ้างครับ^^

Comment

• Originally posted by parliament View Post
          ลงแล้ว มัน ขึ้น ว่า

This graphic driver could not find compatible graphics hardware คือไรครับ ผม งง

ลง ตัว 270.61
          http://www.facebook.com/l.php?u=http...n7.rar&h=07df4

หาโหลดไฟล์ nvwi.inf ใน google ได้ ครับ

credit:Blue Freedomchoice

Comment

• @parliament ลองอ่านหน้าคลับ

ในหมวด Tip & Technique

ไฟล์ nvwi.inf โหลดที่หน้าคลับ

ที่เขียนว่า INF Modified
            Last edited by Hang998; 27 May 2011, 09:05:24.

Comment

• ของผม ACER 5750G ครับ
              ฝากตัวด้วยน่ะครับ

มีไรสงสัยถามได้น่ะครับ พอเป็นบ้าง อิอิ

Comment

• มาแล้วครับหลังจากปวดหัวอยู่นานมากกับ y470
                ผมได้สรุปว่าการ์ดจอผมพังหลังจากเปลี่ยนแล้วก็ใช้ได้แล้ว
                การใช้สวิตไม่ใช้การบังครับใช้การ์ดจอแต่เอาไว้ล็อกให้ใช้ออนบอร์ดเท่านั้นผมก็งงนานมากว่าสลับสวิตไฟติดแล้วทำไม่ nvidia ไม่ on มันจะออนเองเมื่อเราใช้งานหนักแต่ถ้าสวิตให้ไฟดับใช้งานหนักยังไงก็ไม่onครับแต่ประหยัดไฟดีครับมันขึ่นเวลาที่แบตตั้ง4.30 ชั่วโมง(ถ้าสวิตให้ไฟดับ) 2.10ชั่วโมงสวิตให้ไฟติด

Comment

• มาหาความรู้ด้วยคนครับ
                  Acer 5750G ใช้ปกติ ยังไม่มีปัญหาใดๆ

Comment

• ASUS A43SV-VX096D
                    i7 gen2
                    เเรม2 G
                    การ์ดจอ nvidia gt540
                    ผมเล่นdota เเบบเต็มจอเเล้วกระตุกอ่ะ มันเป็นที่อะไรครับ ไดร์เวอร์การ์ดจอหรือต้องปรับตั้งค่าของการ์ดจอ
                    เล่นpes 2011เต็มจอไม่เห็นจะกระตุก
                    เครื่องนี้ควรใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนดี

Comment

• พี่ ๆ ครับ ช่วยผมด้วยครับ ผม Y460 480M I5 nvidia gt425 เล่มเกมไม่ได้เลย บางเกมเล่นแล้วเด็งออก ครับ ทำไงดีช่วยด้วยครั
                      ตอนนี้ผมใช้ 275.27 ครับมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by T_Udon View Post
                        มาหาความรู้ด้วยคนครับ
                        Acer 5750G ใช้ปกติ ยังไม่มีปัญหาใดๆ
                        เยี่ยมเลยครับ ของผมนั้ง งง กะ ระบบตอนแรก แต่ตอนนี้เป็นแล้วครับ

Comment

• ถ้าเราใช้ ระบบoptimus สลับการ์ดจอgf ไปใช้ onboard intel จะทำให้แบตเตอรี่ใช้ได้นานขึ้นมั๊ยครับ
                          ถ้าได้นานขึ้นจะได้นานกว่าเดิมซักเท่าไหร่ครับ (ปล. เปิดเว็บ เล่นเนต ทำงานธรรมดา ไม่เล่นเกมส์) จะได้ไปหาซื้อรุ่นที่มีมาใช้มั่ง ^ ^

Comment

• ผมใช้ ASUS U36JC-RX315D อยู่จะรู้อย่างไรว่า Optimus ทำงานหรือไม่ทำงาน

Comment

• Originally posted by nurak_w View Post
                              ผมใช้ ASUS U36JC-RX315D อยู่จะรู้อย่างไรว่า Optimus ทำงานหรือไม่ทำงาน
                              อ่านที่หน้าแรกคับ

Comment

• ทีแรกผมมีปัญหาการ์ดจอไม่สลับดูคลิปภาพไม่คมชัเดลย ดูเต็มจอก็ไม่ได้หน้าจอจะมืดไปเลย

ได้ driver ของที่นี้ไป ปัญหาหายไปหมดเลยครับแถมได้เทคนิคดีๆ อีกเยอะเลย

Comment

Working...
                                X