Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ยองยองซอย View Post
    ผมไม่ต้องใช้ .inf เลย แปลกดี N53 นะ
    4743ZG ก็ไม่ได้ใช้ .inf เหมือนกัน

Comment

• ลองเปลี่ยนแผ่น Windows ใหม่หรือติดตั้งใหม่ดูก่อน

ถ้าใช้วิธีลงไดรเวอร์หน้าคลับทุกขั้นตอนแล้วยังไม่สำเร็จ ***

ให้ Uninstall ไดรเวอร์ Nvidia ในเครื่องออกทั้งหมด

(ทุกตัว)จากนั้นไปโหลด Driver Sweeper หน้าคลับ

ให้ติ๊กเลือก * NVIDIA-Display * NVIDIA-PhysX

กด Analyse and clean รีเครื่อง ติดตั้งไดรเวอร์ใหม่

ส่วนเรื่องเกมส์ออนไลน์ SF PB ฯลฯ นั้นไม่เคยเล่นคับ
      Last edited by Hang998; 13 Sep 2011, 08:28:11.

Comment

• Originally posted by ballfin003 View Post
        ผมใช้ Lenovo Y460
        Core i5-480m 2.67GHz
        Ram 4GB
        NVIDIA GT425M
        Directx 11

ปัญหาของผมคือ เล่นPBแล้วเด้งออกไปDesktop แบบไม่มีอะไรขึ้นเลย (เข้าไปได้3-5วิ)
        Driver ลง 270.61 แล้วก้SF GameHack Detected งงมากมาย

ช่วยหน่อยนะครับ
        ลองใช้ theme basic ดูครับ ปิดโปรด้วยอิอิ

Comment

• ...
          Last edited by Hang998; 6 Jun 2011, 13:31:59.

Comment

• Originally posted by sagsan007 View Post
            ลองใช้ theme basic ดูครับ ปิดโปรด้วยอิอิ

เหมือนเดิมอะครับ พอเข้าไปยังไม่ถึงหน้าเลือกเซิฟก้เด้งมาเดสทอปละ

Comment

• Originally posted by nathapol31 View Post
              ผมใช้ MSI FX400
              core i5 2.40 Ghz
              Ram 2.9 GB
              NVIDIA GT325M Cuda 1 GB

ปัญหาของผมคือเล่นเกมส์แรกๆ ภาพสวยแต่เล่นไปได้สักระยะ
              อยู่ดีๆ ภาพก็กระตุก ออกเกมส์แล้วเข้าใหม่ก็ไม่หาย
              driver ผมลง ver. 275.33
              ปรับให้รันแต่ การ์ดจอแยกอย่างเดียวแล้วก็ไม่เป็นผล
              ผมรู้สึกผิดหวังมากเพราะเพิ่งซื้อได้แค่ 2 อาทิตย์เอง
              รบกวนช่วยผมทีครับ
              ผมเล่น nfs prostreet ก้อ กระตุกอ่ะครับ
              ช่วยผมหน่อยครับ

Comment

• ปัญหาติดตั้งไดรเวอร์ไม่ได้ !

ลองเปลี่ยนแผ่น Windows ใหม่หรือติดตั้งใหม่ดูก่อน

ถ้าใช้วิธีลงไดรเวอร์หน้าคลับทุกขั้นตอนแล้วยังไม่สำเร็จ ***

ให้ Uninstall ไดรเวอร์ Nvidia ในเครื่องออกทั้งหมด

(ทุกตัว)จากนั้นไปโหลด Driver Sweeper หน้าคลับ

ให้ติ๊กเลือก * NVIDIA-Display * NVIDIA-PhysX

กด Analyse and clean รีเครื่อง ติดตั้งไดรเวอร์ใหม่

ส่วนเรื่องเกมส์ออนไลน์ SF PB ฯลฯ นั้นไม่เคยเล่นคับ

ใช้ Driver Sweeper ลบไม่ได้เลยครับผม มันฟ้องตามภาพเลย เซ็งมากมาย !! T^T
                Last edited by paneemo; 6 Jun 2011, 15:57:06.

Comment

• Originally posted by paneemo View Post

ใช้ Driver Sweeper ลบไม่ได้เลยครับผม มันฟ้องตามภาพเลย เซ็งมากมาย !! T^T
                  ลงวินโดว์เองเป็นไหมครับลงใหม่เลยครับน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด

Comment

• Originally posted by nathapol31 View Post
                    ผมใช้ MSI FX400
                    core i5 2.40 Ghz
                    Ram 2.9 GB
                    NVIDIA GT325M Cuda 1 GB

ปัญหาของผมคือเล่นเกมส์แรกๆ ภาพสวยแต่เล่นไปได้สักระยะ
                    อยู่ดีๆ ภาพก็กระตุก ออกเกมส์แล้วเข้าใหม่ก็ไม่หาย
                    driver ผมลง ver. 275.33
                    ปรับให้รันแต่ การ์ดจอแยกอย่างเดียวแล้วก็ไม่เป็นผล
                    ผมรู้สึกผิดหวังมากเพราะเพิ่งซื้อได้แค่ 2 อาทิตย์เอง
                    รบกวนช่วยผมทีครับ
                    อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ
                    ที่แรกๆ เล่นเกมส์ได้สบาย แล้วภาพสวยด้วย อาจจะเนื่องมาจาก เพิ่งจะเปิดเริ่มเกมส์ การทำงานของ CPU และ GPU ยังไม่หนักมาก ความร้อนยังไม่สูง สามารถทำให้เล่นเกมส์ได้สบาย

แต่พอเล่นไปซักพัก บอกว่าภาพเริ่มกระตุก นั่นก็อาจจะเป็นเพราะ ความร้อนสะสมในตัว CPU และ GPU มันเพิ่มสูงขึ้น จึงทำให้ การทำงานอาจจะมีการลดประสิทธิภาพลงไปบ้าง

ดังนั้น ผมขอลองแนะนำการแก้ไขเบื้องต้นคือ ให้เล่นในสภาพแวดล้อมที่ค่อนข้างเย็น เช่นในห้องที่มีการปรับอากาศ และยกใต้ท้องเครื่องให้สูงกว่าปกติ รวมทั้งใช้พัดลมตั้งโต๊ะเป่าช่วยในการระบายความร้อนสามารถทำได้รวดเร็วขึ้น อีกทั้ง หากว่าสามารถหา notebook cooler ดีๆ ซักตัวด้วยได้ จะดีมากๆ

ยังไงลองดูก่อนนะครับ notebook เวลาเล่นเกมส์ ผมมักจะทำแบบนี้

Comment

• Originally posted by paneemo View Post
                      แสดงว่าตอนลบไดรเวอร์ไม่ค่อยได้รีเครื่อง

งั้นไป Driver Sweeper ใน Saft Mode

ไม่รู้คุณลง Windows เองหรือว่าร้านลงให้

Originally posted by sagsan007 View Post
                      ลงวินโดว์เองเป็นไหมครับลงใหม่เลยครับน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุด

Comment

• ขอบคุณทุก ๆ ท่านนะครับที่ช่วยอนุเคราะห์ ^o^
                        Last edited by paneemo; 6 Jun 2011, 15:54:00.

Comment

• ขอบคุณทุก ๆ ท่านนะครับที่ช่วยอนุเคราะห์ ^o^
                          Last edited by paneemo; 6 Jun 2011, 15:54:15.

Comment

Last edited by paneemo; 6 Jun 2011, 15:54:29.

Comment

Last edited by paneemo; 6 Jun 2011, 15:54:46.

Comment

• ปล. เราจะใส่ข้อความเดิม อ้างอิงข้อความของท่าน มะกี้ที่ตอบ ทำไงครับผม ทำไม่เป็น อิอิ ช่วยทีครับผมจะได้รู้ว่า ใครเป็นคนพูด ^o^
                                Last edited by paneemo; 6 Jun 2011, 15:56:02.

Comment

Working...
                                X