Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ codec ตัวไหนในการเล่นหนังไฮเดฟครับ ทำไมผมลงแล้วดู หนังมันเป็นคลื่นๆ แถมบางทีมีกระตุก เช็คดูก็ใช้ nvidia GPU ไม่ได้ใช้ intel
    หรือต้องตั้งค่ายังไง รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
    อ้อ ของผม 540M ครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

• พอดีผมใช้ lenovo Y570 แล้วผมไม่สามารถสลับการ์ดจอได้เลยครับไม่ทราบว่าต้องกดปุ่มอะไรก่อนรึเปล่ามันถึงจะสลับ

Comment

• Lenovo Y460 GT425m I5 480

เล่นเกมออนไลน์ GameHack Detected

เกือบทุกเกม

บางเกมก้เล่นไม่ได้เพราะไม่ผ่าน nProtect GG

เครียด

Comment

• ลืมบอก Dota ก้เล่นไม่ได้

กดShort cut TCG ไม่มีไรเกิดขึ้น

พอเข้าเว็บหน้าStart Game

กดYes ก้ไม่มีไรเกิดขึ้น

Comment

• ช่วยแก้ปัญหา >>>> แก้ไขภาพไม่เต็มจอ กับการ์ดจอ Nvidia <<<< ดูจากลิงค์หน้าคลับแล้ว ดูตามภาพที่ให้ตั้งค่า แล้วไม่มีเมนูให้ ติ๊ก ตามภาพเลยครับ ทำไงดี ท่านเทพทั้งหลายช่วยแก้ปัญหานี้ให้ที จะทำตามก็ไม่ได้เลย ตอนนี้ก็ยังเล่นเกมออนไลน์ไม่ได้อรรถรสเหมือนเดิมกับภาพที่ไม่เต็มจอ เซ็ง !!! TwT ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by ballfin003 View Post
              Lenovo Y460 GT425m I5 480

เล่นเกมออนไลน์ GameHack Detected

เกือบทุกเกม

บางเกมก้เล่นไม่ได้เพราะไม่ผ่าน nProtect GG

เครียด
              ลอง Format เครื่องแล้วลง Windows แบบ Clean Install ครับ

Comment

• Originally posted by nathapol31 View Post
                หรือผมควรลองลง windows ใหม่
                เพราะว่า win 7 32bit ที่ทำงานผมเห็น ram 4 gb
                แต่ของผมเห็นแค่ 2.92 GB
                อาจจะเป็นเพราะที่ร้านมัน ghost มารึเปล่า
                ผมว่าเครื่องผมมันผิดปกติ
                ลองใช้ HW monitor ปรากฏว่า
                เปิดเครื่องปกติอุณหภูมิ CPU และ VGA ไม่เกิน 50 องศา
                แต่พอเล่นเกมส์
                CPU สูงสุด 91 องศาและคงที่อยู่ที่ประมาณ 80 กว่า
                ส่วน VGA ก็พอๆ กัน ครับ
                ถึงเวลาส่งไปตรวจสอบที่ DCOM หรือยังครับ

Comment

• รบกวนทีครับพอดีผมใช้ Acer 5750g C10
                  แล้วผมลง Win 7 64 bits 6.1 build 7600

ระบบ Optimus ก็ทำงานปกติดีนะครับ แต่เวลาผมใช้โปรแกรมเครือ Adobe หรือ Chrome มันกลับไม่ยอม Switch เป็นโหมด GPU ทำให้เวลาผมทำงานกราฟฟิก มันช้าและหน่วง + กระตุกมากๆเลยครับ

ผมลง Driver 275.33 ตัว่าสุดแล้ว

ตอนนี้ควรจะทำอย่างไรดี Format แล้วลง Window มา 2 ครั้งแล้วก็ไม่หาย
                  ใครมีวิธีแก้รบกวนแชร์ให้ผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by yanglobinky View Post
                    รบกวนทีครับพอดีผมใช้ Acer 5750g C10
                    แล้วผมลง Win 7 64 bits 6.1 build 7600

ระบบ Optimus ก็ทำงานปกติดีนะครับ แต่เวลาผมใช้โปรแกรมเครือ Adobe หรือ Chrome มันกลับไม่ยอม Switch เป็นโหมด GPU ทำให้เวลาผมทำงานกราฟฟิก มันช้าและหน่วง + กระตุกมากๆเลยครับ

ผมลง Driver 275.33 ตัว่าสุดแล้ว

ตอนนี้ควรจะทำอย่างไรดี Format แล้วลง Window มา 2 ครั้งแล้วก็ไม่หาย
                    ใครมีวิธีแก้รบกวนแชร์ให้ผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
                    เพิ่มโปรแกรมใน NVIDIA Control Panel ยัง ?

ลองศึกษาดูที่หน้าคลับและภายในคลับมีข้อมูลอยู่

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                      เพิ่มโปรแกรมใน NVIDIA Control Panel ยัง ?

ลองศึกษาดูที่หน้าคลับและภายในคลับมีข้อมูลอยู่
                      ลองเพิ่มแล้วครับ ก็ยังไม่ยอมสลับเหมือนเดิม ไดร์เวอร์ตัวใหม่ก็ลองแล้ว 275.50 ก็ยังไม่ยอมสลับเหมือนกัน T^T

Comment

• .
                        Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 14:21:39.

Comment

• ของผมมีปัญหาคับ ผมใช้ 525m บน dell n5110 เวลาผมใช่ เอฟเฟคในโปรแกรม After effect มันจะขึ้นว่า Error Code 8 เหมือนว่า open gl มีปัญหา ต้องแก้ไขยังไงคับ

Comment

• ใช้ asus A43sv-vx157d ตัวที่เป็นการ์ดจอ GT540m ควรใช้ไดร์เว่อร์เวอร์ชั่นไหนดีทีสุดคับบ

รู็สึกเล่นเกมส์ยังมีหน่วงๆๆอยู่เลย ขอบคุณคับบ

Comment

• เพิ่งจะมาเห็นครับ ขออยู่ด้วยคนนะครับ

acer aspire 4750G ครับ (Geforce GT540M)

Comment

• มีวิธีเเก้ไหมเรื่องเกม

ผมไม่สามารถปรับ สเปคภาพเกม pes2011 ให้เป็นHIGH ได้ เพราะ มัน เห็น เเต่ของintel มันเลยให้เเต่normal

Comment

Working...
                                X