Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dota เล่นแบบการ์ดจอแยกได้ครับ มันแยกให้เองเลยอะ หรือ อีกวิธีคือ Control Panal > แผงควบคุม Nvidia > Manage 3d setting > program setting> เลือกโปรแกรมที่ต้องการ จากนั้นด้านล่าง ให้เลือกการ์ดจออะครับ ไม่รู้ว่าใช้ได้ป่าว หรือผมมั่ว อิอิ แต่ pb ผมยังไม่ได้ลงคับ

อันนี้ลิ้ง Driver ที่ผมลงแล้วใช้ได้ http://www.mediafire.com/?czbt9jc469dqa2j

Comment

• Originally posted by 1 mengjaay View Post
      ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ครับ ใช้ GT 425 M 2g ครับผม

(เป็นโน้ตบุ้คนะครับ)
      ยินดีตอนรับครับ ขอแรงมาอีก ละ
      Originally posted by udomo View Post
      ผมเคยลอง ลงตัวนี้แหละครับ ตอนนี้ลงเส้จ รีสเครื่อง กลับ ค้าง ต้องลงวินโดว์ใหม่ นะครับ เลยต้องมาลงตามแผ่นที่ได้มากลับเครื่องแบบเดิม(แบบลงเป้นตัวแรกที่ลงวินโดว์เส้จเลย ยังไม่ลงอย่างอื่น)

เวอร์เคยลงไปแหละ เหมือนจะไม่รับนะครับ มันฟ้องว่าหาอะไรสักอย่าง ไม่เจอนี้แหละครับ (แบบลงเป้นตัวแรกที่ลงวินโดว์เส้จเลย ยังไม่ลงอย่างอื่น)

เวอร์ชั่น จำได้ว่าผมลงแล้ว พอรีเครื่องกลับมาเครื่องค้างนะครับ ต้องลงวินโดว์ (แบบลงเป้นตัวแรกที่ลงวินโดว์เส้จเลย ยังไม่ลงอย่างอื่น)

**ปล. พอจะมีทริป ที่ลงเวอรืชั่น 260.99 ไม่ให้เกิดอาการ ลงเส้จ รีเครื่องกลับมาแล้วเครื่องค้างไหมครับ เห้นคนตอบกระทู้หลายคน ชงเวอร์ชั่นนี้มากเลยครับ

อาการ ลง 260.99แล้วรีเครื่อง เกิดจาก BIOS เปนตัวเก่า ครับ

ท่านสามา แฟลช์ BIOS ของท่าน ได้ครับ สามารถเข้าไปโหลดได้ที่เวปของ asus แล้ว ลง 260.99 ใหม่ ก้อสามารถลงได้

รีเครื่องแล้วไม่ค้างด้วยครับ

ปล. ถ้าเปิดเครื่องแล้ว ค้าง ไม่ต้องลง วินโดวใหม่ครับ ให้ท่านเข้าสู่โหมด safe mode แล้วไปทำการลง 260.99 ซะ

ลองดูครับ ยังไงจะช่วยให้ได้

Comment

• Originally posted by panggolf View Post
        แล้วตอนนี้มีวิธีที่ทำให้เล่น dota กับ pb แบบใช้การ์ดจอแยกได้หรือยังครับ ปรับยังไงก็ยังกระตุกเหมือนเดิม
        ดอทเอ กับ PB เล่นกาดของ ออนบอด ภาพจะหหน่วงๆ ครับๆ

Originally posted by Toezen View Post
        Dota เล่นแบบการ์ดจอแยกได้ครับ มันแยกให้เองเลยอะ หรือ อีกวิธีคือ Control Panal > แผงควบคุม Nvidia > Manage 3d setting > program setting> เลือกโปรแกรมที่ต้องการ จากนั้นด้านล่าง ให้เลือกการ์ดจออะครับ ไม่รู้ว่าใช้ได้ป่าว หรือผมมั่ว อิอิ แต่ pb ผมยังไม่ได้ลงคับ

อันนี้ลิ้ง Driver ที่ผมลงแล้วใช้ได้ http://www.mediafire.com/?czbt9jc469dqa2j
        วิธีการทำ ก้อประมาณนี้แหละครับ

Comment

• วิธีการเซตให้ใช้การ์ดของ Nvidia ครับ

คลิกขวาที่ หน้าจอ เลือก Nvidia ControllPanal ตามรูปครับ

ทำตามรูปครับ แล้ว กด ADd ไปที่ ไดเร๊กทอรี่ที่ท่านเกบตัวเกมอยู่

พอเลือกได้ละ กด Add และกด Apply ครับ เป๋็นอันเสด

ปล. อย่าลืมใช้ OptimusTools เชคดูนะครับ ว่าได้ (V.260.99)

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
            ยินดีตอนรับครับ ขอแรงมาอีก ละ

อาการ ลง 260.99แล้วรีเครื่อง เกิดจาก BIOS เปนตัวเก่า ครับ

ท่านสามา แฟลช์ BIOS ของท่าน ได้ครับ สามารถเข้าไปโหลดได้ที่เวปของ asus แล้ว ลง 260.99 ใหม่ ก้อสามารถลงได้

รีเครื่องแล้วไม่ค้างด้วยครับ

ปล. ถ้าเปิดเครื่องแล้ว ค้าง ไม่ต้องลง วินโดวใหม่ครับ ให้ท่านเข้าสู่โหมด safe mode แล้วไปทำการลง 260.99 ซะ

ลองดูครับ ยังไงจะช่วยให้ได้
            *** ช่วยสอนการแฟลช์ bios ได้ไหมครับ วิธี ขั้นตอน ประโยนช์ มีผมเสียไหม
            เอาแบบอธิบายง่ายๆๆ ครับ ผมจะได้ลองวิชาไปด้วย ไหนๆๆ ก้อหลวมตัวชื้อมาแล้ว ก็เอามันนี่แหละ
            ไปเป็นตัวศึกษาซะเลย (happy new years 2011 ล่วงหน้านะครับ เดียวบ้าย ตจว กลับมาแล้ว จะมาลองเทสดู)

Comment

• Originally posted by udomo View Post
              *** ช่วยสอนการแฟลช์ bios ได้ไหมครับ วิธี ขั้นตอน ประโยนช์ มีผมเสียไหม
              เอาแบบอธิบายง่ายๆๆ ครับ ผมจะได้ลองวิชาไปด้วย ไหนๆๆ ก้อหลวมตัวชื้อมาแล้ว ก็เอามันนี่แหละ
              ไปเป็นตัวศึกษาซะเลย (happy new years 2011 ล่วงหน้านะครับ เดียวบ้าย ตจว กลับมาแล้ว จะมาลองเทสดู)
              มีผลเสียคือ ถ้าแฟชตแล้ส เกิดเครื่องดับกลางคัน อาจจะทำให้เปิดเครื่องไม่ติดครับ

ผมโทรไปสอบถามกับทาง ASUS ละครับ ว่าไม่มีผลต่อประกัน วิธีทำก้อไม่ยาก ครับ

หรือไม่ท่านก้อโทรไปทาง 0 ก้อได้ครับ ให้เค้าบอกวิธีการทำให้

Comment

• แวะมาทักทาย อิอิ

ผมใช้ A42J-040 มา 7 เดือนละ เสียง HDD ดังแก๊กๆตลอด (ตอนเอาหูไปแนบตีงทัชแพท แต่ที่จริงมันดังมานานแล้วแหละแต่ไม่สนใจ)

ของท่านใดเป็นมั่งครับ , วิธีแก้ไข , ว่าต้องไปเปลี่ยน HDD ที่ ศูนย์มันดีครับ

Performance ยังดีเยี่ยมอยู่ ยกเว้นบางครั้งไม่รู้เป็นอะไรชอบโอเวอร์โหลด (ตอนโหลดบิท + ดูหนังไปพร้อมๆกัน หนังจะกระตุกมาก - -* ใช้ Daemon Tools เปิดไฟล์ ISO แล้วดูครับ)

ใครมีวิธิแก้ไขหรือแนะนำยังไงก็ช่วยหน่อยแล้วกันนนะครับ
                Last edited by Rubbish; 30 Dec 2010, 01:10:42.

Comment

• Originally posted by Rubbish View Post
                  แวะมาทักทาย อิอิ

ผมใช้ A42J-040 มา 7 เดือนละ เสียง HDD ดังแก๊กๆตลอด (ตอนเอาหูไปแนบตีงทัชแพท แต่ที่จริงมันดังมานานแล้วแหละแต่ไม่สนใจ)

ของท่านใดเป็นมั่งครับ , วิธีแก้ไข , ว่าต้องไปเปลี่ยน HDD ที่ ศูนย์มันดีครับ

Performance ยังดีเยี่ยมอยู่ ยกเว้นบางครั้งไม่รู้เป็นอะไรชอบโอเวอร์โหลด (ตอนโหลดบิท + ดูหนังไปพร้อมๆกัน หนังจะกระตุกมาก - -* ใช้ Daemon Tools เปิดไฟล์ ISO แล้วดูครับ)

ใครมีวิธิแก้ไขหรือแนะนำยังไงก็ช่วยหน่อยแล้วกันนนะครับ
                  ของผมไม่ดังนะครับ ลองโทรไปถามถ้าเครื่องอยู่ในประกันลองเปลี่บนเลย แล้วดูหนัง+โหลดบืท ใช้ Daemon Tools ของผมลื่นเลย อาจเปน็ร ไมไดเเปด Optimus เปล่าครับ

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
                    มีผลเสียคือ ถ้าแฟชตแล้ส เกิดเครื่องดับกลางคัน อาจจะทำให้เปิดเครื่องไม่ติดครับ

ผมโทรไปสอบถามกับทาง ASUS ละครับ ว่าไม่มีผลต่อประกัน วิธีทำก้อไม่ยาก ครับ

หรือไม่ท่านก้อโทรไปทาง 0 ก้อได้ครับ ให้เค้าบอกวิธีการทำให้
                    ถ้าเรายกไป 0 เลยได้ป่าวให้เค้าจัดการ เลย bios ทำไมเว่อชั่นเก่าแหละ ทั้งๆที่เครื่องเพิ่งปล่อยวางตลาด ไม่ถึงเดือนเลย

Comment

• เข้าคลับด้วยครับ

ใช้ ASUS K42J ฮี่ๆ

เพิ่งได้ใช้ Optimus เหมือนกัน ตอนแรกมันไม่สลับให้ตอนนี้คาดว่าสลับให้แล้วนะครับ

เทสกับ youtube ใช้ NVIDIA Optimus Test Tools ที่หน้าแรกเทสแล้วมัน เปลี่ยน off เป็น on !!!!!
                      Last edited by sOnGst3r+; 30 Dec 2010, 18:39:12.

Comment

• Originally posted by udomo View Post
                        ถ้าเรายกไป 0 เลยได้ป่าวให้เค้าจัดการ เลย bios ทำไมเว่อชั่นเก่าแหละ ทั้งๆที่เครื่องเพิ่งปล่อยวางตลาด ไม่ถึงเดือนเลย
                        ไม่ณู้ครับ ของผมก้อ เปน BIOS ตัวเก่านะ ยังไงไม่ต้องยกไปหลอก โทรไปถามเค้าแล้วทำตามก้อได้ ได้ไม่ต้องเสียเวลา

Originally posted by sOnGst3r+ View Post
                        เข้าคลับด้วยครับ

ใช้ ASUS K42J ฮี่ๆ

เพิ่งได้ใช้ Optimus เหมือนกัน ตอนแรกมันไม่สลับให้ตอนนี้คาดว่าสลับให้แล้วนะครับ

เทสกับ youtube ใช้ NVIDIA Optimus Test Tools ที่หน้าแรกเทสแล้วมัน เปลี่ยน off เป็น on !!!!!

ยินดีต้อนรับครับ

Comment

ของผมไม่ดังนะครับ ลองโทรไปถามถ้าเครื่องอยู่ในประกันลองเปลี่บนเลย แล้วดูหนัง+โหลดบืท ใช้ Daemon Tools ของผมลื่นเลย อาจเปน็ร ไมไดเเปด Optimus เปล่าครับ
                          ของผมสลับการ์ดจอเรียบร้อยแล้วครับ หรือเพราะว่าผมแรม 2GB เลยประมวลผลไม่ทัน*0*

Comment

• Originally posted by Rubbish View Post
                            ของผมสลับการ์ดจอเรียบร้อยแล้วครับ หรือเพราะว่าผมแรม 2GB เลยประมวลผลไม่ทัน*0*
                            แล้วตอนนี้ปัญหาของท่าน คือ ?

Comment

• สวัสดีปีใหม่ OCZ และ Optimus Club ครับ

Comment

แล้วตอนนี้ปัญหาของท่าน คือ ?
                                ก็ตามที่บอกละครับ รันโปรแกรมพ้อมกันหลายๆโปรแกรมแล้วแล้ว Com มัน Overload ผมเลยคิดว่าอาจเป็นที่ HDD หรือ Ram

Comment

Working...
                                X