Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by REDSTORM View Post
    ได้หรือไม่ได้ยังไง ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

คือลองcopyเฉพาะตัว nvwi.inf ไปตัวเดียวก่อน
    แล้วลองดูว่าลงได้ป่าว

--- ขอบคุณครับ ---
    ลองแล้ว copy nvwi.inf อย่างเดียว ลงไม่ได้ครับ อีกวิธีลองก่อนแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ทำไม การ์ดจอ ของผมไม่สลับ อ่ะ ครับ คือ ผมจะ TEST เกม ใน เว็ป Can you run it ถึงผมจะสั่ง ไห้ไช้่ การจอทำงานแต่ก็ ไม่ได้อ่ะครับ งงมากมาย

Comment

• driver ออกใหม่แล้วครับ 280.19 ลองไปโหลดแล้วใส่ mod ดูครับ

http://www.nvidia.com/object/noteboo...ta-driver.html

Comment

• 1234.jpgผมใช้ lenovo y570 ใช้ driver 275.50 ไม่มีปัญหา อะไรนะครับ แต่ จะเล่นพวกเกม ออนไลท์ เช่น sf Lovebeat และทุกเกมที่เราปรับภาพความละเอียดที่ไม่พอดีกับความละเอียด ที่ อยู่หน้า เดสท็อบ ครับ เช่น ผมตั้งความละเอียดที่ 1366*768 ถ้าตัวเกมตั้งความละเอียดสูงสุดที่ 1280*768 (sf) มันก็ยังเหลือ ขอบอยู่ดี แม้ว่าจะเป็น 16:9 ก็ตาม
          บ้างเกมล็อคที่ 1024*768 ก็เหลือขอบครับ
          ภาพมันไม่เต็มจอ จะเหลือ ขอบด้านข้าง เป็น สีดำๆ ผมไปลองปรับที่ nvidia มันไม่มีให้ปรับตัว scaling ไปที่ intel Graphics ที่display ไอ้ที่ให้ปรับ scaling มันหายไป ผมไม่รู้ว่าจะไปปรับที่ไหน ยังไงรบกวนท่านผู้รู้ ช่วยแนะแนวทางผมทีครับ ขอบคุณครับ
          Last edited by icomeagain; 1 Aug 2011, 14:02:36.

Comment

• ACER Aspire 4750ZG-B942G50Mnbb/C003,Mnkk/C003

มันไม่สลับกาดจออะครับ มันสลับแค่บางโปรแกรม ลองไปกำหนดค่าดูแล้วก็ยังไม่สลับเล่นDMC4 กระตุกอะครับ

Comment

• driver 280.19 ตัวใหม่ พึ่งออกมา ไม่ต้องโหลด mod nvwi.inf เลยครับ โหลดจากเวป nvidia แล้วลงได้เลย ครับ gt540m

ลองแล้ว ใช้ได้ดีครับ

Comment

• ขอบคุณท่าน REDSTORM มากๆๆครับ
                ผมทำแล้วครับ แต่ก็ไม่ปรับไปการ์ดจอให้ ต้องไปตั้งที่โกลเบอเซทติ้ง+ไฮเพอโฟแมนถึงทำงานอยู่ดีคับ(ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นที่เกมนะ อิอิ) ผมลงไดเวอร์เวอชั่น 268.33อยู่นะคับ เลยลบและใช้สวิปเปอลบด้วย และลงเวอชั่น275.33 แทนคับ ผลคือ เกมมันดันกระตุกมากขึ้น ซะงั้น แก้ไงดีครับ
                --------
                - ขอรบกวนอีกคำถามครับ NBผม ASusK53s i5 แรม 4G การดจอ GEforce GT540M 2 G ครับ

ทำไม CPU ผมร้อนจังครับ รูปแรกตอนเปิดเกม 1 จอ เปิด1จอ.jpg

รูปสองนี้เปิด จอ 3 จอคับเปิด3จอ.jpg

แก้ไขไงดีครับ
                Last edited by hu16; 1 Aug 2011, 18:22:18.

Comment

• ผม อยากจะ ทราบว่า ของผมใช้ ASPIRE 4741G การ์ด จอ GT 540m อ่ะครับ win7 64bit จะใช้ ไดร์เว่อร์ อะไรดีหร๋อครับ ใช้ เขียน matrix 6.0 กระตุกมากๆ

Comment

• รวบกวนช่วยหาไดร์เวอร์กาดจอของ ASPIRE 4750zg ทีครับตัวที่ใช้อยุ่มันไม่ยอมสลับกาดจอให้ทั่งๆที่ตั่งค่าแล้วอะครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ ASPIRE 4741G ผมจะใช้ วินโดว์ xp ได้ไหมครับ แล้วจะหา ไดร์เวอร์ ได้ที่ไหนครับ พอดีว่า ไม่ชอบ วิน 7 เลย

Comment

• Originally posted by yanglobinky View Post

ระบบ Optimus ก็ทำงานปกติดีนะครับ แต่เวลาผมใช้โปรแกรมเครือ Adobe หรือ Chrome มันกลับไม่ยอม Switch เป็นโหมด GPU

ผมลง Driver 275.33 ตัว่าสุดแล้ว

เป็นเหมือนกันเลยครับ

เพิ่มโปรแกรมใน NVIDIA Control Panel ก็ยังไม่หาย

อ่อเกมส์ FMด้วยอ่ะ เล่นโหมด GPU มันขึ้นงี้เลย

แต่เล่นแบบ ออนบอร์ดไม่เปนไร

เกมส์อื่นๆไม่เป็นไรปกติดี

Comment

• T_T ทุกเกมใช้ GPU หมดแต่ทำไมพอเล่น Freestlye Online แล้ว nVidia มันไม่ทำงาน !!!!!!!!!!!!!!อร๊าก(Vinditus ลื่นมากครับ nVidia ก็ใช้ On เลย)

Comment

• ผมก็เพิ่งเจอปัญหาบางเกมส์ไม่สลับการ์ดจอเหมือนกัน

ก็ต้องหาวิธีแก้กันต่อไป เดี๋ยวจะลองไดร์เวอร์ตัวใหม่ดู 280.19 ที่ท่าน anakinn แนะนำ

Comment

• สวัสดีครับพี่ๆ Optimus club

ผมพึ่งซื้อ Asus N43SL-V2G-VX172D การ์ดจอ gt540-2G มาได้เดือนนึงแล้ว พอได้มาครั้งแรกก็จัดแจงลงวินโดว์ 7 ultimate 64bit กับ ไดร์เวอร์ Nvidia v275.33 ที่เว็บNvidia.com มาใช้แล้วก็เอาตัว Modified ของหน้าบอร์ดมาม็อดด้วยถึงจะลงได้ ผมที่ได้คือ ลงได้ไม่มีปัญหา การ์ดจอก็สลับทำงานได้ตามปกติ แต่พอใช้ไปเรื่อยๆ เล่นเกมหลายๆเกมไป โดยเฉพาะ เกม Shogun2 total war ปรากฏว่า มีวันหนึ่งอยู่ดีๆ Video Memory ที่โชว์ตรงส่วนของ Option ในเกมส์ มันลดลงเอง เหลือ 535 MB พ่วงมากับอาการเครื่องกระตุกเองบางช่วง ทั้งๆที่ผม มีถึง 2048 ในตอนแรก ผมก็ใช้วิแก้ปัญหา โดยการลบไดร์เวอร์อันเก่าทิ้งร่วมกับการใช้ driver sweeper ด้วยแล้วลงไดรเวอร์ใหม่ เป็น V275.50 ของทางหน้าเว็บ ลงไปครั้งแรก ก็ได้ผลดังเดิม คือ เกม Shogun เห็น video Memory 535 MB เท่าเดิม

ผมเลยลงวินโดว์ใหม่หมดแล้ว ลงไดรเวอร์ v275.50 เป็นตัวแรก แล้วเข้าเกมเดิม ผมที่ได้ เห็น Memory เพื่มเป็น 1970 MB ก็ใช้มาซักพักนึงแล้ว พอมาเห็นว่าหน้าบอร์ดมีตัว 280.19 มาใหม่ที่นี้ก็ลง ผมก็คือ แทนที่จะดีขึ้น แต่กลายเป็นว่า เกม Shogun 2 ของผม เห็นการ์ดจอเป็น HD intel แทน แล้วก็ video Memory 535 เท่าเดิม ผมใช้ โปรแกรมตรวจสอบว่าตอนนั้นการ์ดจอ Nvidia gt540 ใช้งานอยู่ไม๊ ก็สรุปว่า เปิดใช้งานอยู่ แต่ทำไมเกมไม่เห็น ผมก็ตัดสินใจไปใช้ driver ตัว 275.50 ตัวเดิม ผมก็คือ กลายเป็นเครื่องครั้งแรกสุดอีกแล้วคือ เข้าเกมเดิม ผมที่ได้ เห็น Memory เป็น 535MB แต่ในเกมตรวจเจอการ์ด gt540

ผมงงมาก ขอความกรุณาผู้รู้ช่วยเหลือหน่อยครับ ตอนนี้ผมรู้สึกมืดแปดด้านจริงๆ

ปล. การลงไดรเวอร์ใหม่ต่อจากครั้งแรกเป็นต้นมา มักลงได้ไม่ครบลงได้เฉพาะ แค่ ตัวไดรเวอร์ กับ 3d vision อันอื่นๆลงไม่ได้ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
                              Last edited by hongmon; 4 Aug 2011, 18:25:46.

Comment

• ตอนนี้ ไดเว่อร์ การ์ด จอตัวไหนดีสุดครับ

Comment

Working...
                                X