Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by eakapop1 View Post
    ใช้จากเวปเลยครับ ไม่ได้ใช้ตัวโมอะ
    จากเวบ nvidia เลยใช่ป่ะครับ

แล้วต้องหา INF Modified มาใส่ด้วยไหมอ่ะ

Comment

• z470 รายงานตัวครับ แต่ตอนนี้นี้ปัณหา แถบสัญญาณไวเลส ด้าน ล่าง ขึ้น กากบาท ใช้่ง่นไม่ได้ครับ T^T

Comment

• Originally posted by Sparrow View Post
        Asus K53S เซ็นค่ายังไงให้ 3D Mark 2006 เห็นแทน GMA 3000 ครับ ?

ผลลองบังคับก็แล้ว (โกลบอลเซ็ทติ้ง), คลิกขวาที่ชอทคัท แล้วเลือกรันกราฟฟิค Nvidia ก็แล้ว มันไม่โชว์ครับ
        แต่เวลาเทสมันดันเรียกใช้ GT540M น่ะครับ ได้ 5000 กว่าคะแนนเอง ? แปลกใจ ?
        (เสียบปลั๊ก) *Power Options > High Performance

Comment

• Originally posted by iDOMONz View Post
          z470 รายงานตัวครับ แต่ตอนนี้นี้ปัณหา แถบสัญญาณไวเลส ด้าน ล่าง ขึ้น กากบาท ใช้่ง่นไม่ได้ครับ T^T
          เช็คดูว่า Disable ไว้ป่าว ถ้าใช่กด Enable ซะ

ถ้าไม่หายให้ Unistall ไดรเวอร์เก่าแล้วลงใหม่

Comment

• ตอนนี้เจอปัญหามันไม่ยอมใช้งาน ของ nvidia ไม่ว่าจะทำยังไงสถานะที่เชคมันก็ OFF ตลอดเวลา
            ของผมรุ่น ASUS A42J ซื้อมาตั้งแต่ออกใหม่ๆตอนแรกที่ใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะลองเช็คตอนเปิด youtube สถานะมันก็ ON แต่ปัจจุบัน OFF ตลอดเวลา
            แต่มันจะ ON กรณีเดียวคือ เมื่อผมเข้า Adjust Image Settings with Preview จะ ON เมื่อเข้าที่นี่ ที่เดียวเท่านั้น ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ทั้งลองลง driver ทั้งเก่าทั้งใหม่ก็ไม่หาย ขนาดไปปรับบังคับให้ เป็น High-performance NVIDIA processeor ก็ยังไม่ยอม ON การเทส Gaming graphics ก็เหลือแค่ 4.8
            จากเดิม 6.5 ผมคิดว่า NVIDIA คงไม่ทำงานแน่ๆ ใครเคยเป็นแล้วแก้ปัญหายังไงบ้างครับ

Attached Files

Comment

• Originally posted by -UNknown- View Post
              จากเวบ nvidia เลยใช่ป่ะครับ

แล้วต้องหา INF Modified มาใส่ด้วยไหมอ่ะ
              ไม่ต้องหาอะไรเลยครับ ใช้ได้เลยอะ

Comment

• http://www.youtube.com/watch?v=FxuYnJBmduU ใครเล่นเกมอะไรไม่ได้ ผมมีมะแนะนำ NVDIA inspector สลับได้แน่นอน

Comment

• Originally posted by tharasit View Post
                  http://www.youtube.com/watch?v=FxuYnJBmduU ใครเล่นเกมอะไรไม่ได้ ผมมีมะแนะนำ NVDIA inspector สลับได้แน่นอน
                  ผมลองอันนี้แล้วก็ยังไม่ได้เลยครับ

Comment

• Originally posted by tharasit View Post
                    http://www.youtube.com/watch?v=FxuYnJBmduU ใครเล่นเกมอะไรไม่ได้ ผมมีมะแนะนำ NVDIA inspector สลับได้แน่นอน

หลายขั้นตอนจัง -*- ใครลองแล้วได้ผลมั้ง

Comment

• ยิ่งอัพไดร์เวอร์การ์ดจอ คะแนนยิ่งต่ำลง เป็นเพราะไรหว่า

ตอนใช้ไดร์เวอร์ที่มากับแผ่นเฉลี่ย 5.9

ตอนอัพเป็น 275.33 ได้ 5.7

ล่าสุด 280.26 ได้ 5.6 -*-

Comment

• ok ของผมได้แล้วครับ แก้ปัญหาแบบบ้านๆเลยคือลง windows ใหม่ส่วนอันเก่าปัญหาเกิดจากอะไรยังไม่ทราบเลยครับ

Comment

• @yosima , @-UNknown-

ถ้าลง Windows ไม่ดี หรือ ใช้งานมานาน!

ลงโน่นลงนี่ ลบโน่นลบนี่ ระบบมันก็เพี้ยนได้

Comment

• ใช้ N53 เปิดยูทูป มันก็ใช้ออนบอร์ดนะครับ

ปล.GT335M 384cuda

Comment

• Originally posted by -UNknown- View Post
                              ยิ่งอัพไดร์เวอร์การ์ดจอ คะแนนยิ่งต่ำลง เป็นเพราะไรหว่า

ตอนใช้ไดร์เวอร์ที่มากับแผ่นเฉลี่ย 5.9

ตอนอัพเป็น 275.33 ได้ 5.7

ล่าสุด 280.26 ได้ 5.6 -*-

อย่าไปสนใจครับ บางทีมันมีส่วนอืนๆๆเป็นองประกอบ ลองเล่นเกมอย่างเดียวเเล้วจารู้ว่าดีขึ้น ผมลองเเล้ว มัน ลืนขึ้นอีกเยอะ ผมเล่นเกมหนักๆๆ ปลับ High ทั้งนั้น ผมใช้มาตั้งเเต่ เเรกๆๆที่มีปัญหาOptimus อะ

Comment

• ถ้าคะแนน เรายังเท่าเดิมแล้วมี พวก H/W แรงๆ ออกมาอยู่คะแนนมันทับกันซิครับ รุ่นของเรายังไงก็ตกไปเรื่อยๆ ครับ

Comment

Working...
                                X