Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเป็นสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมใช้
    Asus K53S
    GT540M 2G ram4G

อยากสอบถามหน่อยครับ เครื่องผมใช้วินโดว์7 32 bit สามารถสลับการทำงานของการ์ดจอได้ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ไม่สมารถอัพเดดไดรเวอร์ได้ครับมันไม่ยอมให้ลง ผมทำตามคำแนะนำละคับก็ยังไม่ได้ ครับ

การที่เราไม่อัพเกรดได้เวอร์มันมีผลต่อการเล่นเกมส์ไหมครับ ผมเล่นเกมส์shogun2 กระตุกอะครับ mw2ก็กระตุกนิดๆครับ

ทั้งๆที่สเปคขนาดนี้เป็นpc น่าจะลื่นมากๆ ผมมีpcอยู่ สเปคใกล้เคียงกันแต่การ์ดจอpcแรมแค่1Gครับ เล่นได้ลื่นมากๆปรับได้แทบจะสุดครับ

มันเกิดอะไรขึ้นหว่าหรือมันรับได้แค่นี้ครับ ขอความกรุณาท่านใดพอรู้หรือมีการใช้รุ่นเดียวกัยบผมช่วยชีแนะนำผมทีนะครับ

Comment

• Y570 เขาใช้ ใดเวอร์ตัวใหนกันหว่า

ขอบคุณครับ

Comment

• ไม่รู้ว่าถามในนี้ได้ไหม แต่คิดว่าน่าจะได้
        คือว่าผมใช้ NVIDIA GT540M เป็นรุ่นที่ไม่มีระบบ Optimus
        แล้วผมได้โหลด Driver จาก เว็บ Nvidia มาลงดู มันบอกว่าไม่รองรับกับรุ่นที่คุณใช้ (ประมาณนี้แปลมา)
        ทั้งๆที่ผมเลือกตรงรุ่นแล้ว

ผมคิดว่าน่าจะมีปัญหาตรงที่ว่า Driver มันมีระบบ Optimus มาอยู่ในนั้นมันคงตรวจสอบไม่เจอระบบ Optimus เลยไม่ให้ลง บอกว่าไม่เข้ากับรุ่น
        ผมเข้าใจถูกไหม

แล้วมีวิธีแก้ไหมครับเพื่อให้ลง Driver ตัวใหม่ได้

Comment

• Originally posted by HPP View Post
          ไม่รู้ว่าถามในนี้ได้ไหม แต่คิดว่าน่าจะได้
          คือว่าผมใช้ NVIDIA GT540M เป็นรุ่นที่ไม่มีระบบ Optimus
          แล้วผมได้โหลด Driver จาก เว็บ Nvidia มาลงดู มันบอกว่าไม่รองรับกับรุ่นที่คุณใช้ (ประมาณนี้แปลมา)

ผมคิดว่าน่าจะมีปัญหาตรงที่ว่า Driver มันมีระบบ Optimus มาอยู่ในนั้นมันคงตรวจสอบไม่เจอระบบ Optimus เลยไม่ให้ลง บอกว่าไม่เข้ากับรุ่น

แล้วมีวิธีแก้ไหมครับเพื่อให้ลง Driver ตัวใหม่ได้
          ลองดูดียังอะครับที่แรกผมได้เครื่องมาใหม่ๆผมก็ยังไม่รู้เลยว่ามีระบบ optimus จนผมเล่นเกมส์แล้วมันภาพฮ่วยแตก

แต่ผมก็ลงไดร์เวอร์ไม่ได้เหมือนกัน คับ ถ้าสำหรับ32bitนะครับ แต่64bitน่าจะลงได้นะครับ ผมไปถามร้านขายมา

เขาตอบแบบนี้
          ผมซื้อโนตบุคผมดูแต่สเปคที่แรก ผมเลยไม่รู้ว่ามีระบบoptimus พอดีคอมหายเลยรีบจัดใหม่สุดท้ายต้องมานั่งศึกษาเรื่องoptimusยาวเลย

Comment

• อ่อ ไม่มีแน่นอนครับ display device ของผมมีแค่ตัวเดียวคือการ์ดจอเพียวๆเลย

Originally posted by pheet13 View Post
            ลองดูดียังอะครับที่แรกผมได้เครื่องมาใหม่ๆผมก็ยังไม่รู้เลยว่ามีระบบ optimus จนผมเล่นเกมส์แล้วมันภาพฮ่วยแตก

แต่ผมก็ลงไดร์เวอร์ไม่ได้เหมือนกัน คับ ถ้าสำหรับ32bitนะครับ แต่64bitน่าจะลงได้นะครับ ผมไปถามร้านขายมา

เขาตอบแบบนี้
            ผมซื้อโนตบุคผมดูแต่สเปคที่แรก ผมเลยไม่รู้ว่ามีระบบoptimus พอดีคอมหายเลยรีบจัดใหม่สุดท้ายต้องมานั่งศึกษาเรื่องoptimusยาวเลย

Comment

• 280.26

280.26 ผมลองเล่มมาซักพักแล้วน่ะ work ครับ ดีขึ้นเยอะ ไม่มีอาการกระตุกให้เห็นเลย

Comment

• Originally posted by pheet13 View Post
                ผมเป็นสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมใช้
                Asus K53S
                GT540M 2G ram4G

อยากสอบถามหน่อยครับ เครื่องผมใช้วินโดว์7 32 bit สามารถสลับการทำงานของการ์ดจอได้ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ไม่สมารถอัพเดดไดรเวอร์ได้ครับมันไม่ยอมให้ลง ผมทำตามคำแนะนำละคับก็ยังไม่ได้ ครับ

การที่เราไม่อัพเกรดได้เวอร์มันมีผลต่อการเล่นเกมส์ไหมครับ ผมเล่นเกมส์shogun2 กระตุกอะครับ mw2ก็กระตุกนิดๆครับ

ทั้งๆที่สเปคขนาดนี้เป็นpc น่าจะลื่นมากๆ ผมมีpcอยู่ สเปคใกล้เคียงกันแต่การ์ดจอpcแรมแค่1Gครับ เล่นได้ลื่นมากๆปรับได้แทบจะสุดครับ

มันเกิดอะไรขึ้นหว่าหรือมันรับได้แค่นี้ครับ ขอความกรุณาท่านใดพอรู้หรือมีการใช้รุ่นเดียวกัยบผมช่วยชีแนะนำผมทีนะครับ
                Originally posted by HPP View Post
                ไม่รู้ว่าถามในนี้ได้ไหม แต่คิดว่าน่าจะได้

ตอบ @pheet13 @HPP ดึงทิปมาแปะให้ดังนี้

* ต้องลบไดรเวอร์เก่าให้สะอาดก่อน ทำตามวิธีดังนี้ Click!

* ถ้ายังลงไดรเวอร์ใหม่ไม่ได้ ให้ใช้ inf mod ดังนี้ Click!

* วิธีการลงไดรเวอร์แบบละเอียด Click!

ส่วนทิปอื่นๆ ศึกษาได้ที่หน้าคลับ และ ภายในคลับ

Comment

• Originally posted by evilmans View Post
                  Y570 เขาใช้ ใดเวอร์ตัวใหนกันหว่า

ขอบคุณครับ
                  แนะนำ 275.33 และ 280.26 ใหม่

Comment

• วิธีล้าง Driver Nvidia แบบละเอียด

ASUS N43SL-V2G-VX096D

Intel Core i5-2410M (2.30 GHz, 3 MB L3 Cache)
                    Intel (R) HD Graphics
                    Nvidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3)

1. ไปที่ Control Panel -> All Control Panel Items -> Programs and Features
                    .....ให้ Uninstall Driver Nvidia จากล่างขึ้นบน

2. ในส่วน Graphics Driver ให้เลือก RESTART LATER

3. เปิดโปรแกรม Driver Sweeper เลือก Analyse

4. หลังจาก Analyse ให้เลือก Clean

5. กด OK เพื่อยืนยัน & กด OK เพื่อ RESTART

....................

***จบแล้วครับ*** By Hang998
                    .............Thank you โน๊ตบุคจากคุณ By ball49
                    Last edited by Hang998; 22 Aug 2011, 10:50:46.

Comment

• เข้ามาขอบคุณ คุณHang998 ที่เสียเวลามาทำให้ครับ ขอบคุณมากๆครับ
                      Last edited by ball49; 21 Aug 2011, 22:26:37.

Comment

• ขอบคุณคุณHANG อย่างแรงครับ ขอโทษที่มาขอบคุณช้าครับผมพึ่งจะว่างเองครับ กำลังจะทำตามคำแนะนำอยู่ครับ ขออนุญาติถ้าผมมีอะไรไม่เข้าใจผมขอส่งจดหมายไปถามนะครับ

Comment

• คุณ HANG ผมขอรบกวนส่งภาพในเกมส์ให้คุณดูได้ไหมครับ ตอนปรับ option เพราะ GPU มันก็ออนปกติครับ แต่ มันดันใช้ การ์ด Intel Hd นี่ซิครับ

ผมทำทุกวิธีทางละครับ

ฝรั่งมันก็เป็นกันครับ ดูจากจากลิงค์นี้ครับ

http://forums.totalwar.com/showthrea...n-preferences?

GPU ออนแต่มันไม่ให้ใช้ GT540Mครับ จากที่ผมอ่าน เขาบอกว่าจะแก้ไขไดเวอร์ให้เดือนกันยายนครับ

แต่ผมไม่รู้ว่าเกมส์อื่นเป็นไหมครับ
                          Last edited by pheet13; 23 Aug 2011, 11:43:48.

Comment

• แปะรูปในนี้เลย

Comment

อาการนี้แหละครับ GPU ออนครับผมเชคแล้วคับ

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
                                ตอบ @pheet13 @HPP ดึงทิปมาแปะให้ดังนี้

* ต้องลบไดรเวอร์เก่าให้สะอาดก่อน ทำตามวิธีดังนี้ Click!

* ถ้ายังลงไดรเวอร์ใหม่ไม่ได้ ให้ใช้ inf mod ดังนี้ Click!

* วิธีการลงไดรเวอร์แบบละเอียด Click!

ส่วนทิปอื่นๆ ศึกษาได้ที่หน้าคลับ และ ภายในคลับ

ขอบคุณมากนะครับ ทำได้โดยใช้ไฟล์ INF MOD จากหน้าเว็บครับ

Comment

Working...
                                X