Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม Asus A52J Nvidia Optimus เข้าร่วมด้วยครับๆ

Comment

• Dell E6410 ไม่ทราบว่าการ์อจอรุ่นนี้เป็น NVIDIA Optimus หรือเปล่าครับ กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือเปล่าครับ
      ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Rubbish View Post
        ก็ตามที่บอกละครับ รันโปรแกรมพ้อมกันหลายๆโปรแกรมแล้วแล้ว Com มัน Overload ผมเลยคิดว่าอาจเป็นที่ HDD หรือ Ram
        ผมว่าน่าจะเปนอย่างที่ท่านบอกละครับ ลองเชคดู HDD ก่อนละครับ แรม 2 GB ไม่น่าเปนไรนะ ท่านเปิดกี่โปรแกรมละ

อาจจะเป็นที่ แรมจัดสรรทรัพยากรไม่พอรึเปล่า ลองดูครับ

Originally posted by zeromint View Post
        ผม Asus A52J Nvidia Optimus เข้าร่วมด้วยครับๆ
        สวัสดีครับ ยินดีครับ

Originally posted by boat View Post
        Dell E6410 ไม่ทราบว่าการ์อจอรุ่นนี้เป็น NVIDIA Optimus หรือเปล่าครับ กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อดีหรือเปล่าครับ
        ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ ขอบคุณครับ
        จากที่เหนๆเพื่อนๆและอาจานที่ภาคใช้ E ซี่รี่นั้น ไม่เหนจะมี optimus เลยครับ รุ่นนี้เค้าเน้น แรง

ไม่แน่ใจว่า HDD เป็น SSD รึเปล่า

Comment

• สวัสดี ปีใหม่ คราบ ชาว optimus

Comment

• มีปัญหาอ่าครับ
            เครื่องผมรุ่น K42J vga เป็น 310M
            ทำไมเวลาเล่น DOTA มันกระตุกอ่าครับ
            ทั้งๆที่เข้าโหมด optimus แล้ว

ปล.ไม่รู้ว่าเข้าจริงๆหรือเปล่า แต่ซ้ายบน หน้าจอมันเขียนว่า optimus

ช่วยแนะนำวิธีเซต่าเกี่ยวกับ optimus ให้หน่อยน้าาครับ

Comment

• สวัสดีปีใหม่ครับ ทุกๆ ท่าน

ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขความเจริญ ตลอดปีครับ. ..

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
                มีปัญหาอ่าครับ
                เครื่องผมรุ่น K42J vga เป็น 310M
                ทำไมเวลาเล่น DOTA มันกระตุกอ่าครับ

ปล.ไม่รู้ว่าเข้าจริงๆหรือเปล่า แต่ซ้ายบน หน้าจอมันเขียนว่า optimus

ช่วยแนะนำวิธีเซต่าเกี่ยวกับ optimus ให้หน่อยน้าาครับ
                มาถูกทางแล้วครับ ลองย้อนกลับไปอ่าน rep ก่อนหน้านี้ดูครับ

Comment

• Originally posted by Cristiano9 View Post
                  มาถูกทางแล้วครับ ลองย้อนกลับไปอ่าน rep ก่อนหน้านี้ดูครับ
                  ตรงไหนน้ออออ
                  ผมหาไม่เจออ่ะ
                  บอกหน้าหน่อยได้ไหมครับ

ปล. ของผมมัน win7 64 bit อ่าาาาา
                  Last edited by LipkiZ; 2 Jan 2011, 22:34:56.

Comment

• ซื่อ ธัน ขอเข้าร่วมด้วยคนครับ
                    notebook asus a42jv-vx072d สดๆร้อนๆวันนี้ เจอ optimus เข้าไป งง ครับ เลยนั้งหาข้อมูลไปเรื่อย แต่ก็ยัง งงๆ มีอะไรแนะนำด้วยน่ะครับ

ขอถามหน่อยครับ 1.ผมซื่อมาลงwindow7 64bit เห็น แรม 4gb แต่ใช้ 3.47gb นี้ปกติไหมครับ (มันแชร์ไปการ์ด on broad ผมคิดน่ะ)
                    2. ผมต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างครับ
                    3. ทำไหมผมดูหนังด้วยโปรแกรม power dvd 9 มันไม่สลับการ์ดจออ่ะครับ ผมว่าถาพมันแตกๆ ไม่คมอ่ะครับ
                    4. พื้นฐานการตั้งค่าใน nvidia control panel ต้องตั้งอย่างไรอะไรบ้างครับ
                    เท่านี้ก่อนครับ จริงๆสงสัยอีกเยอะ แต่อยากลองของเองด้วย 555
                    ขอบคุณทุกๆคนมากๆครับ

Comment

• Originally posted by thun1234 View Post
                      ซื่อ ธัน ขอเข้าร่วมด้วยคนครับ
                      notebook asus a42jv-vx072d สดๆร้อนๆวันนี้ เจอ optimus เข้าไป งง ครับ เลยนั้งหาข้อมูลไปเรื่อย แต่ก็ยัง งงๆ มีอะไรแนะนำด้วยน่ะครับ

ขอถามหน่อยครับ 1.ผมซื่อมาลงwindow7 64bit เห็น แรม 4gb แต่ใช้ 3.47gb นี้ปกติไหมครับ (มันแชร์ไปการ์ด on broad ผมคิดน่ะ)
                      2. ผมต้องลงโปรแกรมอะไรบ้างครับ
                      3. ทำไหมผมดูหนังด้วยโปรแกรม power dvd 9 มันไม่สลับการ์ดจออ่ะครับ ผมว่าถาพมันแตกๆ ไม่คมอ่ะครับ
                      4. พื้นฐานการตั้งค่าใน nvidia control panel ต้องตั้งอย่างไรอะไรบ้างครับ
                      เท่านี้ก่อนครับ จริงๆสงสัยอีกเยอะ แต่อยากลองของเองด้วย 555
                      1. ถูกต้องครับ ผมก้อเป็น ของผม k42jv
                      2. ก้อใช้งานโปรแกรมปกติได้นี่ครับ
                      3. ดู dvd มันไม่สลับครับ ต้อง HD
                      4. ลองดูหน้า สอง ครับ

Comment

• คือผมมีเรื่องอยากถามหน่อยน่ะครับพอดีเพิ่งเรียนวิชาแท็กโหมดมาแล้วอาจารย์ให้การบ้านมาว่าให้เขียนออกมาเป็นคำว่า COM

#include <stdio.h>
                        #include <conio.h>
                        void main()
                        {
                        clrscr();
                        printf("IIIIIIII..IIIIIIIII..IIIII..IIIII\n");
                        printf("IIIIIIII..IIIIIIIII..IIIII..IIIII\n");
                        printf("III.......III...III..III.IIII.III\n");
                        printf("III.......III...III..III..II..III\n");
                        printf("III.......III...III..III......III\n");
                        printf("IIIIIIII..IIIIIIIII..III......III\n");
                        printf("IIIIIIII..IIIIIIIII..III......III\n");
                        getch();
                        }

ตรง "." แทนเว้นวรรคนะครับเพราะมันเว้นวรรคแล้วชิดกัน

ไม่ทราบว่าประมาณนี้ได้หรือเปล่าครับ รบกวนคนที่มีความรู้ด้านนี้ชีแนะด้วย จะเสริมแต่งอะไรเชิญได้เลยครับ

ผมใช้โปรแกรม EditPlus ในการเขียนนะครับ turbo c ลงไม่ได้น่ะครับ ไม่รู้ว่าโปรแกรม EditPlus นี้ใช้แสดงผลลัพธ์ยังไง

Comment

• Originally posted by udomo View Post
                          *** ช่วยสอนการแฟลช์ bios ได้ไหมครับ วิธี ขั้นตอน ประโยนช์ มีผมเสียไหม
                          เอาแบบอธิบายง่ายๆๆ ครับ ผมจะได้ลองวิชาไปด้วย ไหนๆๆ ก้อหลวมตัวชื้อมาแล้ว ก็เอามันนี่แหละ
                          ไปเป็นตัวศึกษาซะเลย (happy new years 2011 ล่วงหน้านะครับ เดียวบ้าย ตจว กลับมาแล้ว จะมาลองเทสดู)
                          กลับมาแล้วครับ ผมมาลอง การแฟลช bios ครับ
                          แต่จากการสอบถามไป เค้าบอกผมว่า มันเสี่ยงนะครับ ถ้าคนไม่ชำนาญ นะครับ ผมเลยยังไม่ได้แฟลช เดียวจะลอง ลง แบบ ยังไม่แฟลช ดีอีกรอบเผื่อได้
                          เห็นในเวบ nvidia มันอัพเดท driver 260.99 เพิ่มแหละ

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
                            มีปัญหาอ่าครับ

ท่านต้องลง 260.99 ครับ ถึงจะหายกระตุก

Originally posted by FariO View Post
                            สวัสดีปีใหม่ครับ ทุกๆ ท่าน

ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขความเจริญ ตลอดปีครับ. ..
                            U Too ครับ

Originally posted by Cristiano9 View Post
                            +1 ครับ ลองย้อนไปดู ผมก้อเคยบอกไปละ

Originally posted by thun1234 View Post
                            ซื่อ ธัน ขอเข้าร่วมด้วยคนครับ

ยินดีตอนรับครับ
                            1.สำหรับแรมนั้น ก้อ ก้อ 4GB แต่เห็นประมาณ 3.79 ครับ เหนไม่เตม 4 เหมือนกัน
                            2.ลงโปรแกรม พื้นฐานแหละครับ ส่วน Optimus นั้นให้ลง 260.99 ที่เก็นตัวล่าสุดครับ
                            3.ท่านดู VCD หรือเปล่าครับ มันจะสลับให้ก้อต่อเมื่อเป็น 720p ครับ
                            4. อันนี้ ผมใช้ค่า defult ครับ รอคนอื่นมาตอบเหมือนกัน 555

Originally posted by poohdavil View Post
                            1. ถูกต้องครับ ผมก้อเป็น ของผม k42jv
                            2. ก้อใช้งานโปรแกรมปกติได้นี่ครับ
                            3. ดู dvd มันไม่สลับครับ ต้อง HD
                            4. ลองดูหน้า สอง ครับ
                            ครับ

Originally posted by udomo View Post
                            กลับมาแล้วครับ ผมมาลอง การแฟลช bios ครับ
                            แต่จากการสอบถามไป เค้าบอกผมว่า มันเสี่ยงนะครับ ถ้าคนไม่ชำนาญ นะครับ ผมเลยยังไม่ได้แฟลช เดียวจะลอง ลง แบบ ยังไม่แฟลช ดีอีกรอบเผื่อได้
                            เห็นในเวบ nvidia มันอัพเดท driver 260.99 เพิ่มแหละ
                            ช่ายครับ มันเสี่ยง แฟชพลาดไปเครื่องเปิดไม่ติด แต่ประกันไม่ขาดครับ

260.99 มาใหม่เหรอครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ จะลองไป อัพเดรต

Comment

• Originally posted by [Lp]lOve View Post
                              ช่ายครับ มันเสี่ยง แฟชพลาดไปเครื่องเปิดไม่ติด แต่ประกันไม่ขาดครับ
                              260.99 มาใหม่เหรอครับ
                              ปล.ขอบคุณมากครับ จะลองไป อัพเดรต
                              ** มะกี้ ผมลองลง แบบไม่แฟลช bios ผลที่ได้ เหมือนเดิมค้าง ครับ

อยากลอง แฟลชเหมือนกันครับ แต่ผมยังไม่ได้ส่งใบกันเลย เดียวส่งประกัน แล้ว สงสัยต้องโทรไปสอบถามศูนย์ เพื่อความชัวรืก่อน แล้วจะลอง

ตอนนี้ กลับมาใช้ เว่อชั่นตามแผ่นที่ได้มาแบบเดิมแล้วครับ แต่ติดตรงที่ว่า
                              มีบางอย่าง หายไป ครับ
                              ผมก้อไป แอดโปรแกรมให้รันการ์ดจอ แบบ เดิมทุกอย่างนะ แต่มันไม่มีฟังชั่น ให้เราเลือก รันการ์ดจอ แบบ เดิมที่ผมเคยขึ้นมานะ ผม ต้อง ทำไงดีครับ (ตอนแรกที่ได้มา ก้อ งงๆ มางัยไม่รุ้ทำไปมา ได้เฉย
                              แต่ ครั้งนี้คงไม่ออกแหละ ช่วยที่นะครับ ) **ฟั่งชั่น ที่ไม่ขึ้นมา ที่ผมว่า ตามภาพนี้เลยนะ (ภาพเก่า ก่อนลง 260.99 แล้วกลับมาลงตามเดิม ไม่ขึ้น)

Comment

• อ่อ ไม่ต้องตกใจไปคับ 260.99 ไม่มี ให้เลือกแบบ เวอร์ชั่นแผ่นครับ อิอิ

ถ้าลง260.99 แล้วค้าง แนะนำให้ลบที่ safe mode ครับ ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่

Comment

Working...
                                X