Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณสำหรับผลเทสครับ เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจและความชอบส่วนบุคลครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ เครื่องผม Lenovo Y570 ปุ่มเลือกโหมดภาพ กับ ปุ่มปรับความเร็วพัดลม มันกดเเล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลยทำไงดีครับ

Comment

• http://www.nvidia.com/Download/Find.aspx?lang=en-us

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

_

Intel v8.15.10.2509 มาแล้ว

Comment

• จะลง Intel HD Graphics Driver เวอร์ชั่นไหม่

ต้องลบเวอร์ชั่นเก่าออกป่ะครับ แล้วต้องลบยังไงมั้ง

Comment

• Originally posted by zazazz View Post
            รับทราบคับ แต่ผมยังงงเรื่อง optimus กับ nvidia อยู่อีกคับ เดียวต้องไปศึกษาเพิ่มมาอีกมากมายเลยคับ
            ว่าแต่ y470 ของพี่นี้ พอจับที่บริเวนรอบคียบอร์ดพี่รู้สึก เปราะๆ ป่าวคับ
            อืมมม... มันก็แข็งแรงดีนะครับ
            จะมีก็แต่เวลาเอามือลูบๆแล้วมันจะเหมือนไฟดูด แต่จริงๆแล้วมันไม่ได้ดูดหรอกคับ
            รู้ว่าเพราะอะไรแต่อธิบายไม่ถูก

Comment

• Originally posted by moscow View Post
              ถามหน่อยครับ เครื่องผม Lenovo Y570 ปุ่มเลือกโหมดภาพ กับ ปุ่มปรับความเร็วพัดลม มันกดเเล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลยทำไงดีครับ
              ลงไดรเวอร์ครบหมดทุกตัวป่าวครับ

Comment

• แล่มๆๆ

Comment

• Originally posted by -UNknown- View Post
                  จะลง Intel HD Graphics Driver เวอร์ชั่นไหม่

ต้องลบเวอร์ชั่นเก่าออกป่ะครับ แล้วต้องลบยังไงมั้ง
                  ต้องลบเวอร์ชั่นเก่าออกก่อน! ดังนี้

1.) Device Manager -- หรือ

2.) Programs and Features

Comment

• Originally posted by -UNknown- View Post
                    จะลง Intel HD Graphics Driver เวอร์ชั่นไหม่

ลบเวอร์ชั่นเก่าออก รีสตาร์ทเครื่อง 1 รอบ

ลงเวอร์ชั่นใหม่ เสร็จแล้วรีสตาร์ทเครื่องอีก 1 รอบ ^^

Originally posted by Hang998 View Post
                    http://www.nvidia.com/Download/Find.aspx?lang=en-us

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

_

Intel v8.15.10.2509 มาแล้ว
                    ขอบคุณมากนะครับ ^^

ลองลงดูแล้ว ยังไม่เจอปัญหา

ไม่รู้ว่าแตกต่างกับ v8.15.10.2476 ซักเพียงใด

Comment

• Originally posted by fat112 View Post
                      ขอบคุณมากนะครับ ^^

ลองลงดูแล้ว ยังไม่เจอปัญหา

ไม่รู้ว่าแตกต่างกับ v8.15.10.2476 ซักเพียงใด
                      ^ ^

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• เอ่อคือ อาจจะนอกเรื่องไปหน่อยนะครับ แต่พอดีผมใช้เครื่อง ASUS A42JV-VX072D อยู่น่ะครับ

คือผมอยากทราบว่ารุ่นนี้มันรับแรมได้มากสุดเท่าไหร่หรอครับ เซิ้ดไงก็ไม่เจอซักที รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

• เอ่อ ใครก็ได้ครับ ชวยหน่อย คือว่าลงเกม GTA IV ใน Asus A42JV อะคับ
                            CPU : Core I5 2.54
                            Ram : 6GB
                            VGA : nVidia optimus GT335M 1GB
                            แต่มันกระตุกอ่า แบบว่า CPU 100% ตลอดเลยอะคับ เหมือนมันไม่ได้ใช้การ์ดจอเลย เหมือนมันใช้ CPU มากกว่าอะ แต่กราฟฟิคปรับสูงแล้วไม่มีปัญหา แต่กดซ้ายขวาอะ มันกระตุก ไม่เข้าใจอะคับ หรือว่าสเป็คนี้ยังเล่นไม่ได้อ่า เกมอื่นอย่าง DMC4 ปรับเต็มสุด ยังไม่มีปัญหาไรเลยอ่า ไม่เข้าใจเลย งง แล้วก็เวลาตัดต่อวีดีโอใน Vegas Pro10 GPUก็ไม่ทำงานอ่า ตั้งค่าแล้ว แต่มันไม่ขึ้นให้เลยอ่าคับ เล่นเกมแฟรชใน Facebook อย่าง The sim social ก็กระตุก อัพไดว์เวอร์ล่าสุดแล้วก็ยังเหมือนเดิมเลย

เห้อ ชักเบื่อ Optimus นี่แล้ว รู้งี้เอา ATI แต่แรกก็ดี = =

Comment

• 8GB คับ รุ่นเดียวกับผม มีให้ 2slot คับ

Comment

• Originally posted by RyODEN View Post
                                เอ่อคือ อาจจะนอกเรื่องไปหน่อยนะครับ แต่พอดีผมใช้เครื่อง ASUS A42JV-VX072D อยู่น่ะครับ

คือผมอยากทราบว่ารุ่นนี้มันรับแรมได้มากสุดเท่าไหร่หรอครับ เซิ้ดไงก็ไม่เจอซักที รบกวนหน่อยนะครับ
                                8GB คับ รุ่นเดียวกับผม มีให้ 2slot คับ

Comment

Working...
                                X