Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ CLUB NVIDIA+Optimus™ ] คลับแห่งการแบ่งปัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณมากครับ พี่Hang998

ตอนแรกเคยถามเกี่ยวกับเกมไปเหมือนกัน เล่นๆ เเล้วกระตุกๆ เลยไปโหลดไดร์การ์ดจอ มาใหม่ ในเวปNvidia รู็สึกมันจะเป็น280.26มั้ง แต่เมื่อกี้ลองอ่านๆในคลับหน้า 50กว่าๆ มีคนบอก 275.33 ทำงานดีกว่า ซัฟพอตเกม มากๆมีใครเคยทดสอบบ้างยังครับ ระหว่าง ตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากัน มันมีวิธีเช็คป่าว ครับ

ปล.ตัวเก่าผม 267.21 ตอนนี้เป็น280.26

Comment

• แนะนำให้ใช้เวอร์ชั่นใหม่ !

Comment

• กำลังโหลดเลย คร๊าฟฟ ท่าน อิอิ

Comment

• Originally posted by janeza139 View Post
          กำลังโหลดเลย คร๊าฟฟ ท่าน อิอิ
          โหลดเวอร์ชั่นไหน

Comment

• Originally posted by Hang998 View Post
            โหลดเวอร์ชั่นไหน
            285.27 beta อ่า ในเวป Nvidia เลยงับ ถูกปะ

Comment

• Originally posted by janeza139 View Post
              285.27 beta อ่า ในเวป Nvidia เลยงับ ถูกปะ
              อืม

Comment

• ห้าๆ มาอีกเเล้วคร๊าฟป๋ม -,- รบกวนสอนตั้งค่า ใน Nvidia control panel หน่อยครับ ใช้GT540M อ่าครับ

สอนหน่อยคร๊าฟฟ มือใหม่กำลังเรียนรู้อ่า ตอนนี้ปรับ physx เป็น gt540mเเล้ว หรือแต่ Manage 3d นี่ยังไม่ได้ตั่งค่าไรเลย เเล้ว adjust image นี่ควรปรับ อันไหนหรอครับ ตอนแรก ของผมมันเป็นอันกลาง พอไปปรับ Pysx มันเลือกอันบนให้ เกมที่เล่นก็พวก call of duty4 / 2 bf bad พวกกราฟฟิคประมาณกลาง ๆ

Comment

• จำได้ว่ามีอยู่ทู้นึง ที่สอนการปรับค่าต่างๆแบบละเอียดเลย

เดี๋ยวลองไปหาดูก่อน ไม่รู้จะเจอป่าว

Comment

• Originally posted by REDSTORM View Post
                    จำได้ว่ามีอยู่ทู้นึง ที่สอนการปรับค่าต่างๆแบบละเอียดเลย

เดี๋ยวลองไปหาดูก่อน ไม่รู้จะเจอป่าว
                    ขอบคุณคร๊าฟท่าน แป๊ะภาพ+อธิบายด้วยก็ดี คร๊าฟ

Comment

• ทำไม Global Settings ในโหมด Nvidia Control panel ของผม มันไม่มี ช่อง Preferred graphics processor อ่าครับ ลองเปิดอ่านดูของคนอื่นเท่าที่แป๊ะภาพไว้ เค้ามีเกือบทุกคน ทำไมของผมไม่มี หรือ เป็นที่ไดร์เวอร หรือ ผมไปกดอะไรผิดเข้าอีก = = ตอนที่ยังไม่อัพ คือใช้ตัวที่ได้จากแผ่นไดร์เวอร์ตอนซื้อ
                      ก็มีอยู่นะ แต่ตั้งแต่ อัพ มันหายไปอะ

Comment

• เห็นยี่ห้ออื่นๆมีปัญหากันเยอะ แต่ Asus Nseries ไม่ยักมี (หรือมีแต่ผมไม่เห็นแฮะ) แปลกใจเล็กๆ

Comment

• ผมใช้ acer 4750G การ์ดจอ 540M GT
                          ใช้ไดรเวอร์ 285.27 ตัวล่าสุด
                          ผมปรับใน nvidia control panel แล้ว เลือกตัวเกมให้ใช้ high performance

เช่น DMC4 ผมไปเทส มันยังขึ้นเป้น HD GRAPHIC อยู่เลย
                          ก่อนหน้านี้มันเคยขึ้น 540m มาก่อน

ปรับ AA ได้แค่ x4 ก่อนหน้านี้ก็ปรับได้สุดตามคุณภาพของ nvidia

ไม่ใช่เฉพาะแค่เกม dmc นะครับ ทั้ง pes RE5 dead island และทุกๆเกม
                          ผมเลือก high performance แล้ว แต่ไม่สลับการ์ดให้ซํกเกม

ช่วยหน่อยครับ จนปัญญาแล้วจริงๆ

Comment

• ของผมมันไม่มีช่อง Preferred graphics processorในส่วนของ Global Settings อะสิ เวรละกำ กำละเวร หรือเป็นเพราะ เครื่องผมไม่มี ระบบ Optimus

Comment

ทำไม Global Settings ในโหมด Nvidia Control panel ของผม มันไม่มี ช่อง Preferred graphics processor อ่าครับ ลองเปิดอ่านดูของคนอื่นเท่าที่แป๊ะภาพไว้ เค้ามีเกือบทุกคน ทำไมของผมไม่มี หรือ เป็นที่ไดร์เวอร หรือ ผมไปกดอะไรผิดเข้าอีก = = ตอนที่ยังไม่อัพ คือใช้ตัวที่ได้จากแผ่นไดร์เวอร์ตอนซื้อ
                              ก็มีอยู่นะ แต่ตั้งแต่ อัพ มันหายไปอะ
                              [ATTACH=CONFIG]1355409[/ATTACH]
                              ไม่มีให้เลือกแสดงว่าได้ใช้ GT540M ตัวเดียว

Originally posted by janeza139 View Post
                              ของผมมันไม่มีช่อง Preferred graphics processorในส่วนของ Global Settings อะสิ เวรละกำ กำละเวร หรือเป็นเพราะ เครื่องผมไม่มี ระบบ Optimus
                              ไดรเวอร์ใหม่คงตัดทิ้งไปแล้ว

Comment

• Originally posted by chain46581 View Post
                                ผมใช้ acer 4750G การ์ดจอ 540M GT
                                ใช้ไดรเวอร์ 285.27 ตัวล่าสุด
                                ผมปรับใน nvidia control panel แล้ว เลือกตัวเกมให้ใช้ high performance

เช่น DMC4 ผมไปเทส มันยังขึ้นเป้น HD GRAPHIC อยู่เลย
                                ก่อนหน้านี้มันเคยขึ้น 540m มาก่อน

ปรับ AA ได้แค่ x4 ก่อนหน้านี้ก็ปรับได้สุดตามคุณภาพของ nvidia

ไม่ใช่เฉพาะแค่เกม dmc นะครับ ทั้ง pes RE5 dead island และทุกๆเกม
                                ผมเลือก high performance แล้ว แต่ไม่สลับการ์ดให้ซํกเกม

ช่วยหน่อยครับ จนปัญญาแล้วจริงๆ
                                ลงวินโด้เองไหม ? ถ้าลงวินโด้เองแนะนำ

ล้างไดรเวอร์ตัวเก่าให้สะอาดก่อนลงใหม่!

Comment

Working...
                                X