Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mballx View Post
    งั้นฟันธง ว่าด้านหลังพิโคพิมพ์ m2 มันก็คือ m2hp แต่เฟิร์มปรับได้แค่ 28 max out 8 วัตต์ ถ้าเป็น บูลเล็ต ก็ 28 ดีบี แต่วัตต์น้อยกว่า
    ตรงนี้แหละมั้งที่ทำให้ พิโค เคลมว่า 1 วัตต์...แล้วมัน 1 วัตต์แบบไหน?
    มาช้าไปหน่อย...วัดที่หน้ากล่องครับ..อิๆ มันเขียนว่า 1000mW. จบข่าว !!!

Comment

• Originally posted by plaloma View Post
      นอกจากใช้ Google Earth แล้วท่าน rhere ได้ลองใช้ airlink ยังครับเพื่อสำรวจลักษณะภูมิประเทศ(พอให้เห็นภาพอย่างคร่าวๆ)ระยะทางและระดับความสูงของพื้นที่ว่าแตกต่างกันเท่าไหร่เพื่อจะได้รู้ว่าควรตั้งเสารับ-ส่งสูงกี่เมตร(มีภูเขาหรือที่สูงบังกีดขวางระหว่างแนวสัญญาณของทั้ง2ฝั่งไหม) หรือเอาระดับความสูงของพื้นที่+ความสูงของเสาเอามาคำนวนว่าจะต้องปรับก้มเงยกี่องศา ลิ้ง http://www.ubnt.com/airlink/ (ลิ้งที่หน้าแรกตอนนี้หาไม่เจอ อยากให้มีเมนู Tool จังครับท่านหัวหน้า(^-'))
      คร๊าบดะเพิ่มให้ครับ ^^

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
        มาช้าไปหน่อย...วัดที่หน้ากล่องครับ..อิๆ มันเขียนว่า 1000mW. จบข่าว !!!
        แต่เฟิร์ม จริงมันปรับไม่ได้ 30 ดีบี อะดิ

Comment

• ขอเข้าแก็งหนูนาหัวโนดว้ยคน...ตามตาโตมา

Comment

• ไม่มีอะไรเล่นแล้ว งบ หมด T.T

Comment

• เดี๋ยวรอให้ว่างๆ ก่อนจะถ่ายรูปมาให้ดูด้วย

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                ไม่มีอะไรเล่นแล้ว งบ หมด T.T

เหงาๆ เลยเน๊อะ TT_____TT"

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  ไม่มีอะไรเล่นแล้ว งบ หมด T.T
                  มาติว Linux ให้ผมดีฟ่า ^ ^

Comment

• ผมจะใช้ NanoStation M2 ปล่อยสัญญาณเน็ต จากตึกที่มี Router เน็ตอยู่
                    โดยไม่ต้องขึ้นเสาได้ไหมครับ โดยตัวรับอยู่ที่ ตึกวงกลมสีแดงแะครับ ตัวรับก็เป็น
                    D link Router ธรรมดา ซึ่งตึกมี 5 ชั้น ตัวรับนั้นอยู่ทุกชั้น
                    ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by Clear0s View Post
                      มาติว Linux ให้ผมดีฟ่า ^ ^
                      มารอเรียนด้วยคน

Comment

• อ่า ๆ เหอ ๆ ผมแนะนำเลยดีกว่า >>คู่มือพร้อม ทำตามทีละสเต็ปได้เลยครับ

Comment

• silent of the UBNT

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                            silent of the UBNT
                            รอตาโตแกกับมากอ่น แกจะมารีวิว ns m2 กับ loco m2 ตัวที่แก(ชำเรา)....ชำแหละ

Comment

อ่า ๆ เหอ ๆ ผมแนะนำเลยดีกว่า >>คู่มือพร้อม ทำตามทีละสเต็ปได้เลยครับ
                              ขอบคุณพี่ -:R:- มากครับ

Comment

• http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic...T10527648.html

ไม่ได้เข้ามานาน เอาข่าวมาบอก ระบบนี่ออกมาฆ่าผู้ให้บริการ wifi 2.4 กับ 3g แท้ๆ

Comment

Working...
                                X