Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tonpowerga View Post
    อ๋อครับ งั้นคงเป็น
    RacketM2HP
    Omi15dBi เก็บลูกค้าระยะไกลๆหน่อย
    Omi9dBi เก็บลูกค้ารอบๆ

แต่Grid ไม่รู้จะเอามายิงตรงไหนฮะ

ขอบคุณลุงๆ มากฮะ เด๋วตอนติดตั้งจะ ถ่ายภาพมาให้ดูกันเล่นๆละกันครับ อิอิ
    สาวกปวดใจ ^ ^

Comment

• อำเภอแม่แจ่มครับ
      ซึ่งแน่นอนชาวบ้านระแวกนั้นบ้านไม่ค่อยจามีเลขที่กันเท่าไหร่ครับ เลยทำเรื่องขอเน็ตค่อนข้างยาก

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
        อ๋อครับ งั้นคงเป็น
        RacketM2HP
        Omi15dBi เก็บลูกค้าระยะไกลๆหน่อย
        Omi9dBi เก็บลูกค้ารอบๆ

แต่Grid ไม่รู้จะเอามายิงตรงไหนฮะ

ขอบคุณลุงๆ มากฮะ เด๋วตอนติดตั้งจะ ถ่ายภาพมาให้ดูกันเล่นๆละกันครับ อิอิ
        เรียกซะลุงเลย ผมพึ่งเจอตัวเป็นๆพี่เค้าเมื่อวันศุก อายน่าจะยังไม่ถึง50น่ะครับ ^^

Comment

• มีใครเคยใช้ rocketm2 กับ sector บ้างครับ อยากรู้ว่าเป็นไงบ้าง ผมลองเอามารู้สึกว่าใช้ panel 2 อันยังจะดีกว่าเลย หรือว่าผมตั้งไม่ถูกเสาสูง 18 เมตรอยู่ใต้เสารับได้ ***งไปประมาณ 300 เมตรสัญญาณหาย ใช้ omni 15 dbi ***งไปประมาณ 500-600 เมตร nb ยังรับได้เลยครับ ใครเคยใช้รบกวนบอกประสบการ์ณหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by chincom View Post
            เรียกซะลุงเลย ผมพึ่งเจอตัวเป็นๆพี่เค้าเมื่อวันศุก อายน่าจะยังไม่ถึง50น่ะครับ ^^
            20 กลาง ๆ ครับท่าน ^ ^

Originally posted by tatonsanooker View Post
            มีใครเคยใช้ rocketm2 กับ sector บ้างครับ อยากรู้ว่าเป็นไงบ้าง ผมลองเอามารู้สึกว่าใช้ panel 2 อันยังจะดีกว่าเลย หรือว่าผมตั้งไม่ถูกเสาสูง 18 เมตรอยู่ใต้เสารับได้ ห่ๅงไปประมาณ 300 เมตรสัญญาณหาย ใช้ omni 15 dbi ห่ๅงไปประมาณ 500-600 เมตร nb ยังรับได้เลยครับ ใครเคยใช้รบกวนบอกประสบการ์ณหน่อยนะครับ
            sector รุ่นไหนอะครับท่าน แบบ Outdoor หรือว่า แบบเล็ก ๆ Indoor ครับ

ถ้าเป็นแบบ Outdoor 300 เมตรสัญญาณหาย แสดงว่าตัวเสามีปัญหาแน่นอนครับ

Comment

• sector รุ่นไหนอะครับท่าน แบบ Outdoor หรือว่า แบบเล็ก ๆ Indoor ครับ

ถ้าเป็นแบบ Outdoor 300 เมตรสัญญาณหาย แสดงว่าตัวเสามีปัญหาแน่นอนครับ
              Mimo Sector 120 องศา 2 Ghz Made for Airmax เดี๋ยววันนี้ลองอีกทีครับ ถ้าไม่ดีคงจะเป็นที่เสาแน่

Comment

• อยากเห็นรูปตัวจริง หน้าตาเป็นอย่างไร

Comment

• อยากเห็นจังหว่าาา รูปเป็นยังไงหน๋อ ทำไมมันไปได้แค่นั้น

Comment

• คนใช้น้อยมากเลยนะครับ ราคาสูงพอควร ^ ^

Comment

• Originally posted by tatonsanooker View Post
                      Mimo Sector 120 องศา 2 Ghz Made for Airmax เดี๋ยววันนี้ลองอีกทีครับ ถ้าไม่ดีคงจะเป็นที่เสาแน่
                      ..ไม่ต้องงม..แล้วครับ..เด็กจัดผิดตัวนั้น 5 Ghz....ส่งกลับ นิ่มซีเซ็ง เก็บเงินปลายทาง...ด่วน !!! >> เดี๋ยวส่ง 2.4 ไปให้

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
                        ..ไม่ต้องงม..แล้วครับ..เด็กจัดผิดตัวนั้น 5 Ghz....ส่งกลับ นิ่มซีเซ็ง เก็บเงินปลายทาง...ด่วน !!! >> เดี๋ยวส่ง 2.4 ไปให้
                        โอ้ว อย่างงี้นี่เอง ^ ^

Comment

• กำ

Comment

• Originally posted by rock26 View Post

55555 ผมถอดใจเลย ไปลองมา 2 เสา

Comment

• SORRY !!!

Comment

• หือ เอาเสา 5 ไปต่อ 2.4 หรา - -*

Comment

Working...
                                X