Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา 5 ไปต่อ 2.4 ใกล้ๆเข้าได้นะครับ ใกล้ๆ

Comment

• = = นึกว่า ตัวแพง ไม่แรงซะแล้ว - -* คอยดูตัวแพง จะแรงหรือไม่ ต้องติดตาม

Comment

• คลับนี้ดีครับ มีประโยชน์ เมื่อคืนลองๆอ่านใหม่อีกรอบ
        ได้แระ

ขอบคุณท่านประธานด้วย

- ทำไมเวลาที่แสดงในระบบไม่ตรง เราสามารถตั้งแสดงเวลาให้ตรงได้ง่ายๆครับ: <อยู่ในหัวข้อ Services>
        ไปที่หัวข้อ Services แล้วก็ติ๊กที่หัวข้อย่อย NTP Client ให้ Enable NTP Client แล้วใส่ NTP Server ว่า time.navy.mi.th ครับ หรือจาก IP หลักของ Server ก็ได้ (ถ้ามี Server เอง)
        แล้วลองกลับไปดูที่หน้า Main ครับ ว่า Date เวลาวิ่งตรงรึยัง อ้างอิงกดได้ดูที่นี้

Comment

• มารายงานผล
          ตัวส่ง rk m2+กริด 24
          ตัวรับ bl m2+กริด 20
          ระยะ เกือบ 3 กิโล มองไม่เห็นกันเลย ระดับความสูงของเสา rk บ้าน 4 ชั้น ส่วนของ bl บ้านชั้นเดียวแต่อยู่บนเนินหน่อย ฝ่าดงไม้ไผ่ ต้นไม้ใหญ่ประปราย รับได้ -53 -55 tx-rx 120-120 แอร์แมกซ์ 65
          พอใจมากๆ ก่อนนี้ใช้ ออมนี่ 15 ส่ง ได้แค่ -80
          ฟันธงเลย ยิงไกล กริด+กริด เท่านั้น

Comment

• รอของ tatonsanooker นะครับ ^^
            เห็นลงทุนเยอร์มากไม่ว่าจะ slotwave , panel , Sector
            จะได้อุหนุนนะครับ
            บอกตรงๆว่า omin ก็ work และคับ
            ถ้า Sector เสร็จจะลอง test สัญญานนะครับ

Comment

• Originally posted by soulgi View Post
              รอของ tatonsanooker นะครับ ^^
              เห็นลงทุนเยอร์มากไม่ว่าจะ slotwave , panel , Sector
              จะได้อุหนุนนะครับ
              บอกตรงๆว่า omin ก็ work และคับ
              ถ้า Sector เสร็จจะลอง test สัญญานนะครับ

5555 ตามมาถึงนี้เลยหรอครับ

Comment

• คือ ท่านมีทุน ผมเอง ก็ยินดีมาก ๆ นะครับ เพราะท่าน ได้ทำให้เรารู้ว่าอันไหนเหมาะสม อย่างท่าน บอล ทำให้ได้รู้ว่าอันไหนเหมาะสมกับ อันไหน ทำให้ได้ประสบการณ์เหมือนเราไปได้ทดสอบกับตัวเองเลย เป็นวิทยาทานแห่งความรู้โดยท่าน ทำได้ ไม่ได้ยังไง มาโพทส์บอกแล้ว ทำให้คนที่ไม่ได้...หรือมีปัญหาเหมือนกันช่วยกันแก้ไข ผมว่า เป็นอะไรที่ "เลิศมาก" ผมเอง มีทุนไม่มาก ลงทุนหนแรก ก็ได้ความรู้หลาย ๆ อย่าง ทำให้ปีกกล้า ขาแข็งขึ้นมาอีกนิด จากเป็น วุ้น ฝักมาเป็นไข่ จรไกลเป็นตัว ดีชั่วเพราะมีปีก (เลือกทางเดินเอา) ปัจจุบัน ได้หลาย ๆ ท่าน ทำให้ปีก บินพอได้ ทำให้ จาก คิดจะทำ กลายเป็นทำ จาก wrt54 gl ซื้อมาแล้ว 3 ตัว (กลายเป็นสแปร์ เอาไว้กรณีฉุกเฉิน จึงจะนำออกมาใช้) เปลี่ยนเป็น Ubi ตัวเดียว ครอบคลุม(wrt54gl) 3 ตัว ที่เคยติดไว้ ....ขอบคุณมาก และ หากท่านมีทุน ซื้อ ก็มาทดสอบให้เห็นอีก เป็นความรู้ให้อีก จักได้ก้าวต่อ ๆ ไป ครับ ขอบคุณมาก...ด้วยใจจริง ๆ (เมาเบียร์3เหยือก ^^') ขอบคุณครับ

Comment

• เดี๋ยวจะรบกวนให้ท่าน soulgi เอาผลการทดสอบ sector มาให้ดูครับ เสามือสอง สูง 18 เมตร ขึ้นไปครึ่งเสา ขาสั่น - -"
                  Attached Files

Comment

• มารายงานผล ตัว nano loco m5 บ้างครับ ใช้ 2 ตัว ระยะ 2 กม. สัญญาณเป็นดังรูป

ทำไมค่า AirMax Quality ของผมน้อยจังอ่า แล้วมันคือค่าอะไรกันหนอ
                    ส่วนวันที่ผมยังไม่ได้ตั้งค่าเลย หุหุ

ผมเคยลอง Airgrid M5 แล้ว ปรากฏว่า ทำเป็น เอ้าดอ ไม่ได้เรื่องเลยอ่า เพราะ ตัวมันรับความยาวของสายจาก POE ไปยัง ตัว Airgrid ได้ระยะน้อย เห็นในเว็บเขียนบอกไว้ที่ 20 เมตร แต่ลองเข้าจริง 5 เมตร ยังไปไม่รอด แล้วถ้าจะทำ outdor มันต้อง ติดตั้งให้สูงหน่อย ซึ่งมันค้านกับระยะของสายที่ทำงานได้ สงสัยจะเป็นที่แรงดันไฟของ poe น้อย แรงเลยม่ายมี สรุป คือ เอาไปเล่นกับ โน๊ตบุ๊ก ใช้ในที่โล่งๆ เพราะมันแถม poe ที่ต่อกับ พอท usb มา
                    แต่ตอนนี้เห็นมี Airgrid ลงท้ายด้วยHp สงสัยกำลังส่งจะแรง ยังไม่กล้าลอง เพราะของเก่ายังไม่รุ้จะเอาไปใช้อะไรดี -..-

Comment

• LocoM5 ระยะสั้นๆ ^^
                      ประมาณซัก 110m เองมั้ง แต่ผ่านหมู่บ้านจัดสรร

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post

LocoM5 ระยะสั้นๆ ^^
                        ประมาณซัก 110m เองมั้ง แต่ผ่านหมู่บ้านจัดสรร

ป๊าดดดดดดดดดด 12 วัน ไม่ปิดมั่งอ่ะท่าน เหอๆ

Comment

• Originally posted by tatonsanooker View Post
                          เดี๋ยวจะรบกวนให้ท่าน soulgi เอาผลการทดสอบ sector มาให้ดูครับ เสามือสอง สูง 18 เมตร ขึ้นไปครึ่งเสา ขาสั่น - -"
                          พี่ครับ เซตเตอร์ ยูบิแท้ หรือ เทียบ
                          มันไม่เหมือนในเว็ป

Comment

• ของมันดีเกินไป....rk m2 ขาดตลาด มือสองก็ไม่มีเหมือนงมเข็ม
                            พี่ NeoXeoN7 ใจดี ปล่อย wds ไม่ล๊อคด้วย
                            Last edited by mballx; 24 May 2011, 06:27:08.

Comment

• Rk ขาดตลาด สงสัย ทาง ubi ต้องตัด function AccessPoint ออกซะหล่ะมั้ง เหอ ๆ ใช้งานเป็น Ap ดีเกินคาด Ram 64 แนะ

Comment

• RKM2 ขาดตลาดจริง ๆ ครับ วันอาทิตย์ลูกค้าท่านนึงมาเอา Omni ผมไปต้นนึง

สุดท้ายไปหา RKM2 ไม่ได้ ต้องไปเดินเซียร์ ไปเจอร้านนึงเหลือตัวสุดท้าย แต่ไม่รู้ราคาเท่าไหร่ ^ ^

Comment

Working...
                                X