Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    2m/512อ่ะครับ ผมปล่อยไปเท่านี้ฟังวิทยุไม่กระตุก ก็ถือว่า ok

แล้วเปิดเว็ป หาขอมูล เล่นเกมส์ในเฟส มันจะไหวรึป่าวอ่ะครับ ^^

Comment

• เน็ทหอพัก ก็คือเน็ทหอพัก เราอธิบายให้คนที่มาขอใช้บริการทุีกคน รวมถึงหน้า login ก็บอก โดย ใส่รายละเอียดว่า "อินเตอร์เน็ทจะช้าบางช่วงที่คนใช้งานเยอะ" ถ้ารับได้ในส่วนนี้ เค้าก็ยอมจ่ายครับ ต้องต้องประกาศบนหน้า login

ดังในรูป หากท่านรับได้หรือไม่ได้ ครั้งหน้าก็ตัดสินใจเอาเองครับไมไ่ด้ผูกมัดเป็นปี

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        แล้วเปิดเว็ป หาขอมูล เล่นเกมส์ในเฟส มันจะไหวรึป่าวอ่ะครับ ^^
        ไหว สบายๆ ครับ ได้ลองก่อน ปล่อย speed แล้ว

ผมก็ปล่อยความเร็วเท่านี้ 2 เม็ก 250 บาท

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
          ไหว สบายๆ ครับ ได้ลองก่อน ปล่อย speed แล้ว

ผมก็ปล่อยความเร็วเท่านี้ 2 เม็ก 250 บาท

อู้ววววว์ ต้นปล่อย 6M 300 บาท เหอๆ

Comment

• ถ้าปล่อยเต็มไปโดยไม่มีการจัดสรร ถ้าคิดในแง่ดี ก็เวิร์กครับ แต่ถ้าในอีกแง่ ถ้าโหลดไฟล์ คนที่โหลดก็เสร็จเร็ว แต่ถ้าหาก คนโหลดพร้อมๆ กัน โดยไม่มีการจัดสรร ก็จะแย่งกัน เปิดหน้าเว็ป ฟังเพลง กระตุกแน่ ยิ่งโหลดไฟล์ใหญ่ ๆ โดยใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดแล้วหล่ะก็ หน่วงทั้งระบบแน่

Comment

• ทำแบบนี้ ได้รึป่าวอ่ะครับ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                ทำแบบนี้ ได้รึป่าวอ่ะครับ ^^

อันนี้เป็นการกำหนด QoS ของอุปกรณ์นะครับ ไม่ใช่ per user
                ตามรูปคือ WLAN->LAN ไม่เกิน 2048
                Client ที่ต่อกับตัวนี้(กี่คนก็แล้วแต่) ส่งข้อมูลรวมกันไม่เกิน 2048 (Upload)
                LAN->WLAN limit 512
                อุปกรณ์จะส่งข้อมูลให้ทุกคนรวมกันไม่เกิน 512 (Download) O.o!!

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                  อันนี้เป็นการกำหนด QoS ของอุปกรณ์นะครับ ไม่ใช่ per user
                  ตามรูปคือ WLAN->LAN ไม่เกิน 2048
                  Client ที่ต่อกับตัวนี้(กี่คนก็แล้วแต่) ส่งข้อมูลรวมกันไม่เกิน 2048 (Upload)
                  LAN->WLAN limit 512
                  อุปกรณ์จะส่งข้อมูลให้ทุกคนรวมกันไม่เกิน 512 (Download) O.o!!

นั่นดิครับ ต้นก็ ลองงมอยู่ เปลี่ยนตัวเลข เล่นๆ เช็คยังไง มันก็ขึ้น 5.8 M อยู่ดี เหอๆ

ตะกี้มีแหล่มออกมา 6.02 อิอิ กรรม TOT บ้านต้น TT____TT"

Comment

• ใช้ mikrotik เป็นตัว Authen อยู่แล้ว ก็ไปกำหนดความเร็วของแต่ละ Account ได้เลยนิครับ
                    ลองเข้าไปอ่านในนี้ดูนะครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      เน็ทหอพัก ก็คือเน็ทหอพัก เราอธิบายให้คนที่มาขอใช้บริการทุีกคน รวมถึงหน้า login ก็บอก โดย ใส่รายละเอียดว่า "อินเตอร์เน็ทจะช้าบางช่วงที่คนใช้งานเยอะ" ถ้ารับได้ในส่วนนี้ เค้าก็ยอมจ่ายครับ ต้องต้องประกาศบนหน้า login

ดังในรูป หากท่านรับได้หรือไม่ได้ ครั้งหน้าก็ตัดสินใจเอาเองครับไมไ่ด้ผูกมัดเป็นปี
                      ทำไมถูกดีแท้.. ขายแบบไม่ต้องให้ใครมาตีเลยหรือเปล่า ^ ^ ??? Rocket Dish ใครสั่งไว้ของเข้าแล้วนะครับ

Comment

• ห่ าง ผมไปแค่ 350 เมตรเองอ่ะ 3bb ปล่อยแรงไม่ได้ ของ 3bb 100บาท ผม 250 ถือว่าแพง เหอ ๆ

Comment

• นั่งอ่านมา2วันได้ความรู้มากมาย

Comment

ห่ าง ผมไปแค่ 350 เมตรเองอ่ะ 3bb ปล่อยแรงไม่ได้ ของ 3bb 100บาท ผม 250 ถือว่าแพง เหอ ๆ
                            นั่นสิครับ นับวัน 3BB ยิ่งถูกลงๆ .. ได้เปรียบที่โครงข่ายครอบคลุมมากกว่า.ได้ใจเทกระจาดใหญ่เลยทีนี้...แต่ตอนนี้ 3BB เริ่มแรงแล้วนะครับ เพราะเริ่มเปลี่ยนมาใช้ UBIQUITI เริ่มเห็น NANOM2 ติดข้างถนนละ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                              ของมันดีเกินไป....rk m2 ขาดตลาด มือสองก็ไม่มีเหมือนงมเข็ม
                              พี่ NeoXeoN7 ใจดี ปล่อย wds ไม่ล๊อคด้วย
                              Rk2 ของใหม่มาละ ^ ^

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
                                Rk2 ของใหม่มาละ ^ ^

เย้ๆ ^^

Comment

Working...
                                X