Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    รุ่น Nano Loco M ก็น่าจะเพียงพอครับ ในที่โล่ง+ระยะสายตามองเห็นกันและกัน ซื้อต้นทางมาก่อนก็ได้ครับแล้วลองเอา NB รับดูว่ารับได้มั้ย

ถ้าสัญญาณอ่อนก็ลองหา USB Wireless แบบมีเสา รับดูก่อง ราคาถูกดี แต่ถ้าไม่ไหวก็คงต้องซื้อ 2 ตัวครับ ^^

Nano Loco M คือเรื่องส่งสัญญาณแบบขึ้นเสาหรอครับ ผมลองหาขอมูลในกูเกิลดู มันมีแต่อะไรก็ไม่รู้
    พอจะมีแหลงขายพวกนี้ ป่าวครับ ชวยแนะนำทีครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
      กระจายรอบตัว มี Bullet M2(2.4Ghz) HP แล้วก็ซื้อเสา Omni มาใส่ครับ รองรับลูกข่ายได้มากถึง 100+ เพราะมีแรมในตัว 32 MB โหมด B,G,N

หรือ

Rocket M2(2.4Ghz) มาซื้อเสา Indoor หรือ Outdoor สัก1คู่เอามามาใส่ // ไอตัว Rocket นี้มันสำหรับยิงจดต่อจุด แต่เอามาทำรอบตัวเนี้ย ก็น่าจะดีอยู่ รองรับลูกข่ายได้มากถึง 150+ เพราะมีแรมในตัว 64 MB โหมด B,G,N
      ของถามอีกครั้งน่ะครับ

ถ้าผม เลือก Rocket M2(2.4Ghz) ผมมีเสา panel14dbi กับเสาธรรมดา 9dbi ทำเป็น AP ใให้กับ client ใช้ก็ได้ใช่ไหมครับ
      แต่ถ้า ยังได้ไม่ไกลอีก ผมจะขยายวงผมก็ เอา Nano Loco M ไปขยายให้ไกลขึ้น ก็ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• nano มันเป็นพาเนลนะ ด้านหลังมันจะรับได้ถึง rocket หรือป่าว
        เอา bullet ขยายดิครับ
        หรือไม่ก็ตั้ง bullet M 1 w ตัวเดียวเลย

Comment

• Originally posted by mballx View Post
          nano มันเป็นพาเนลนะ ด้านหลังมันจะรับได้ถึง rocket หรือป่าว
          เอา bullet ขยายดิครับ
          หรือไม่ก็ตั้ง bullet M 1 w ตัวเดียวเลย
          ลองไปอ่าน คุณสมบัติ ของอุปกรณ์ ดูนะครับ >>>กด

มันแจ่มดี ผมหล่ะเก็บตังอยู่ จะสอย Blue หรือ Rock ดีหน๋อ เนียะ เป็นแค่ AP กระจายให้เครื่องลูกเกาะ

Comment

• ถ้าเอา 54g เลือกบูลเล็ค
            เอา 300N เลือกร๊อกเก็ต

Comment

• ขออนุญาติขายของหน่อยครับ
              1.Bullet M5 + POE-15 + Omni 5GHz 12 dBi 7,169.-
              2.N male to N male(LLC 400/1m) ของใหม่!! 380.-

รูึปภาพข้อมูลเพิ่มเติมที่
              http://www.overclockzone.com/forums/...dBi-LLC-400-1m

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                ลองไปอ่าน คุณสมบัติ ของอุปกรณ์ ดูนะครับ >>>กด

มันแจ่มดี ผมหล่ะเก็บตังอยู่ จะสอย Blue หรือ Rock ดีหน๋อ เนียะ เป็นแค่ AP กระจายให้เครื่องลูกเกาะ
                สองจิตสองใจเหมือนผมเลย อิอิทั้งสองตัว แรงดันพอๆกัน คิดว่า BulletM2HP น่าสนกว่ามากมายครับผม มีตั้ง 2 เสา 300M อีกด้วย แต่ก็นะ มันยังผิดประเภทอยู่ ^^

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  ถ้าเอา 54g เลือกบูลเล็ค
                  เอา 300N เลือกร๊อกเก็ต
                  ตัว Rocket มันปรับแบบนี้ได้หมดเลยหรือเปล่าครับ
                  - ตั้ง Channel Width ให้เหมาะกับการใช้งาน: <อยู่ในหัวข้อ Wireless>
                  การใช้งาน ควรจะตั้งตามนี้นะคร๊าฟ อ้างอิงกดได้ดูที่นี้
                  20MHz – รองรับการใช้งานเครื่องลูกข่ายที่เป็นระบบ B,G,N เข้ามาใช้งานได้ (ค่าเริ่มต้น). G วิ่งได้สุด 54Mbps,108Mbps(แล้วแต่รุ่น) N, วิ่งได้ 65Mbps
                  40MHz – รองรับการใช้งานเครื่องลูกข่ายที่เป็นระบบ N เข้ามาใช้งานได้ แต่ B,G เข้ามาใช้งานโหมดนี้ไม่ได้ (150Mbps Chain 1x1, 1T1R) ถึง (300Mbps Chain 2x2, 2T2R)
                  Auto 20MHz/40MHz – สำหรับการใช้งานโหมด Station (หรือโหมด Station WDS) เพื่อให้ความสามารถรองรับกันได้ดียิ่งขึ้น
                  คือเผือเอาไปใช้ในอนาคตด้วย ตัว 300N ปรับให้เหลือ 54G ใช้ได้กับโหมด ฺb/g ซักพักถ้าตัว Wrt54gl ไม่ไหว ก็จะได้เปลี่ยนหมดเลย จะได้ไม่ต้องคิดเลือก 2 จิต 2 ใจ

Comment

• พวก M มันปรับ ลงได้ 20+40 mhz
                    แต่รุ่นธรรมดามันปรับ 40 ไม่ได้
                    กัดฟันดื่ม M ครับ

Comment

• เหมือนเดิมครับท่าน ลองทุกทางแล้วก็ยังอ่อนเหมือนเดิม

รอสั่งเสา 5GHz ก่อน เดี๋ยวจะเอามาลองดู ถ้าเกิดใส่เสาแล้วได้ก็แสดงว่าเป็นที่เสาภายใน

ได้ส่งเคลมแน่ แต่ถ้าใส่แล้วยังเหมือนเดิมต้องทำใจละ T_T

Comment

• ตามทฤษฎี ถ้าความถียิ่งสูง ยิ่งส่งได้ระยะทางสั้น

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          ตามทฤษฎี ถ้าความถียิ่งสูง ยิ่งส่งได้ระยะทางสั้น
                          ^^ น่านสิ

Comment

^^ น่านสิ
                            อ้าว ก็เข้าใจผิดมาตั้งนาน ว่า 5 ไกลและทะลวงมากกว่า ช่องมันเยอะมั่งเค้าเลยหันมาพัฒนา กัน

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                              อ้าว ก็เข้าใจผิดมาตั้งนาน ว่า 5 ไกลและทะลวงมากกว่า ช่องมันเยอะมั่งเค้าเลยหันมาพัฒนา กัน
                              ผิดครับ ส่งได้ใกล้ แต่ว่าทะลุทะลวงได้ดีครับ งงว่าทำไมมัันทะลุได้น้อยกว่า 2.4 อีก งงมากมาย

Comment

• 2.4Ghz มันเยอะแล้ว คนเลยหนีมา 5Ghz กัน เหมือนกับว่าเป็นเครื่องข่ายส่วนบุคคล คนใช้กันน้อยอยู่ งิ^

Comment

Working...
                                X