Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^^ มาไกล้ๆก็ตั้ง AP ไว้ป่วนสัญญาน พูดเล่นนะครับ ^__^
    ผมว่าไปทำต่างประเทศไม่รู้จะทันเคาไหม ค้างบ้านเราเคา 3g 4g ^^

Comment

• ดันไปพี่ แอบหนีไปเล่นเกมส์มา อิอิ

Comment

• ถ้ามันมาใกล้ ๆ อ่านะ ถ้า 3bb ปล่อย ch6 เราก็เอา ubi ปล่อย ch6 โดยปรับแรงส่งให้แรงกว่า รับรอง 3bb เน่าสนิท.....(หรือจะเป็นเราก็ได้ที่เน่าสนิท ฮ่าๆ)

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          ถ้ามันมาใกล้ ๆ อ่านะ ถ้า 3bb ปล่อย ch6 เราก็เอา ubi ปล่อย ch6 โดยปรับแรงส่งให้แรงกว่า รับรอง 3bb เน่าสนิท.....(หรือจะเป็นเราก็ได้ที่เน่าสนิท ฮ่าๆ)
          ทั้งคู่แหละ ^^
          แอบดึงปลี๊กง่ายกว่าไหมท่าน

Comment

• หุหุ CH6 ตีกันตาย อิอิ ตอนนี้ต้นรอ 3bb เอาแบบสายมาให้อ่ะครับ TOT นัดวันจันทร์ เดี๋ยวเค้าจะเอามาให้มั้ง ไปตั้งที่บ้านคุณน้า หมู่บ้านใกล้ๆ ^^

เป็นคนติดตั้ง ให้ เท่านั้น ที่เหลือ คุณน้า ดำเนินกิจการเอง อิอิ กรรม TT_____TT"
            Last edited by ton_secmu; 28 May 2011, 09:27:40.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              ถ้ามันมาใกล้ ๆ อ่านะ ถ้า 3bb ปล่อย ch6 เราก็เอา ubi ปล่อย ch6 โดยปรับแรงส่งให้แรงกว่า รับรอง 3bb เน่าสนิท.....(หรือจะเป็นเราก็ได้ที่เน่าสนิท ฮ่าๆ)
              มีลูกค้าผม..ทำ WIFI ในคอนโด..แล้วมีคนอื่นมายิงใส่ตึกที่ทำอยู่สัญญาณแรงเท่าๆกันอีก..กำลังพิพาทกันอยู่ UBI เหมือนกัน ++

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
                มีลูกค้าผม..ทำ WIFI ในคอนโด..แล้วมีคนอื่นมายิงใส่ตึกที่ทำอยู่สัญญาณแรงเท่าๆกันอีก..กำลังพิพาทกันอยู่ UBI เหมือนกัน ++

เอามาใส่ Secter ติดระหว่างทาง ยิงขึ้นฟ้าเป็นแนวกันสัญญาณ ^^
                ปล.ระวังเครื่องบินตกเน้อ

ถ้าเคสนี้ขึ้นศาลคงสู้กันถึงฎีกา ได้เป็นเคสตัวอย่างแหงๆ
                Last edited by NeoXeoN7; 28 May 2011, 14:52:24.

Comment

• ใครไปเซินเจิ้น ฝากหิ้วบูสเตอร์ 4 วัตต์มาให้หน่อย ถ้าถูกหวยก็จะถอย 6 วัตต์เลย....ให้มันรู้ไปเลย

Comment

• ถามหน่อยครับ ผมมี nanostation m2
                    หากต้องการทำเป็น repeater รับสัญญาณจาก
                    modem wireless router... ต้องเซ็ต ubi ยังไงเหรอครับ

(wireless router ของผม linksys wag200g ไม่น่าจะมี wds ครับ)

Comment

• ถ้าหากผมต้องการ ให้ rocketm2 เป็นแค่ตัว ap ไม่ต้องแจก ip ตรงgatewayของrk ผมต้องเซ็ทป่ะครับ

Comment

• Repeater ไม่ได้มั้ง
                        น่าะต้องเซต Mode Access Point WDS ครับ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                          Repeater ไม่ได้มั้ง
                          น่าะต้องเซต Mode Access Point WDS ครับ
                          หมายถึงว่า ถ้าหาก Router ที่กระจายมา support WDS
                          ตัว m2 ก็สามารถทำ repeater ได้ ผมเข้าใจถูกรึป่าวครับ

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
                            ถ้าหากผมต้องการ ให้ rocketm2 เป็นแค่ตัว ap ไม่ต้องแจก ip ตรงgatewayของrk ผมต้องเซ็ทป่ะครับ
                            Gateway ให้ยิงไปที่ตัวหลักครับ

หลัก 192.168.1.1

AP WDS เครื่อง 2 ให้ปิด DHCP ให้ Server หลักแจกเอง / Fix IP 192.168.1.2 Subnet 255.255.255.0 Gateway 192.168.1.1
                            AP WDS เครื่อง 3 ให้ปิด DHCP ให้ Server หลักแจกเอง / Fix IP 192.168.1.3 Subnet 255.255.255.0 Gateway 192.168.1.1
                            AP WDS เครื่อง 4 ให้ปิด DHCP ให้ Server หลักแจกเอง / Fix IP 192.168.1.4 Subnet 255.255.255.0 Gateway 192.168.1.1

Comment

• Originally posted by T566 View Post
                              หมายถึงว่า ถ้าหาก Router ที่กระจายมา support WDS
                              ตัว m2 ก็สามารถทำ repeater ได้ ผมเข้าใจถูกรึป่าวครับ
                              ถ้าจะ ทวนสัญญาณ ให้ ต้องมีตัวกระจายสัญญาณ และ อีกตัวเชื่อมกับตัวที่ต้องการทวนสัญญาณครับ เพราะฉนั้นต้องมี AP 2 ตัว ครับ

Comment

• Originally posted by T566 View Post
                                ถูกครับ
                                WDS เนี่ยทำงานโดยใช้ WDS Protocol ซึ่งเมื่อก่อนแต่ละบริษัทไม่ได้ใช้มาตราฐานเดียวกัน
                                บางครั้งอาจจะ WDS ไม่ได้ (เจอบ่อยในอุปกรณ์เก่าๆ แต่รุ่นใหม่ๆไม่ค่อยมีปัญหา)
                                ต้องลองเทสเป็นคู่ๆไปครับ

Comment

Working...
                                X