Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tonpowerga View Post
    ถ้าหากผมต้องการ ให้ rocketm2 เป็นแค่ตัว ap ไม่ต้องแจก ip ตรงgatewayของrk ผมต้องเซ็ทป่ะครับ
    ก็ไม่จำเป็น แต่ถ้าจะอัพเวลาให้ตรงตามความเป็นจริงก็ควรใส่
    เพราะตัว UBNT ต้อง sync ข้อมูลกับ NTP Server ครับ

Comment

• มาแล้วๆๆ v5.5 Beta-0.8 (Bridge/Router support) Released

Release Notes:
      New: Multiple VLAN support on Router mode
      New: M3/M365 product models available channel width changes (add HT25, remove HT8 from M365)
      New: Add all available channel width options in Compliance Test mode
      New: Initial Login page with Country/Language selection
      New: Replace Obey Regulatory rules with Auto Adjust to EIRP Limit functionality
      New: AirOS logo change into airOS

Known issues/warnings:
      Configuration reset to defaults is required after FW downgrade from v5.5-BETA
      Some statistics on Main tab might have reporting issues
      Possible GUI issues related with new multiple VLANs implementation/Network settings
      Settings validation is not currently available in Network settings page

Comment

• ผมอยากให้มันมิกซ์ 20+40 อะ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
          ผมอยากให้มันมิกซ์ 20+40 อะ
          mix ยังไงอ่ะ ??

Comment

• ผมก็ยากให้ ใช้ ความถี่ 40mhz สามารถใช้ได้ทั้ง b/g/n แต่ 40mhz มันได้แต่ n เลยใช้งาน เจ้า Rk ได้ไม่เต็ม 300

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              ผมก็ยากให้ ใช้ ความถี่ 40mhz สามารถใช้ได้ทั้ง b/g/n แต่ 40mhz มันได้แต่ n เลยใช้งาน เจ้า Rk ได้ไม่เต็ม 300

บอกลูกค้าครับ ไปเปลี่ยน เป็น N ได้แล้ว คอมคุณโบราณ อิอิ

แต่ใจจริงก็อยากให้มัน BGN ได้แหละครับ เหอๆ

Comment

• ถ้าเครื่องลูกใช้ usb mW สูงๆหลายๆเครื่องจะลองรับได้เยอร์ไหมครับ

Comment

• ตอนนี้เซ็ทระบบเสร็จหมดแล้วครับ เหลือที่หนักสุดคือพรุ้งนี้ต้องขึ้นเสานี้แหละครับ

แต่อยากถามว่า ใช้ rk เป็น ap 2ตัว แต่อยากให้ SSID เหมือนกันจะมีปัญหาป่าวครับท่าน

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
                    ตอนนี้เซ็ทระบบเสร็จหมดแล้วครับ เหลือที่หนักสุดคือพรุ้งนี้ต้องขึ้นเสานี้แหละครับ

แต่อยากถามว่า ใช้ rk เป็น ap 2ตัว แต่อยากให้ SSID เหมือนกันจะมีปัญหาป่าวครับท่าน
                    ชื่อเดียวกันไม่มีปัญหาครับ แต่ช่องสัญญาณไม่ควรไกล้กันมาก

อีกอย่างนึงก็คือถ้าตั้งชื่อ SSID เหมือนกัน ใช้งานไปมันอาจจะโดดไปเกาะตัวที่แรงที่สุด.. เหมือน Truewifi

แล้วแต่ชอบเลยครับ ชื่อเหมือนกันหรือจะเติมเลขท้ายก็ได้จะได้รู้ว่าเครื่องไหน 1 เครื่องไหน 2 คร๊าบบ *-*

Comment

• เข้าใจแล้วครับลูกพี่ เด๋วพรุ้งนี้จัดหนักอีกวัน T^T

ลูกพี่รอดูบอลอยู่ใช่มะครับ ถึงได้มาตอบดึกๆได้

Comment

• ^^

Comment

• พาทัวร์เดินสายไวเลสครับ *-*

Comment

• ท่านหัวหน้า บอลจบแล้วง่วง มันดี ^ ^

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                              mix ยังไงอ่ะ ??
                              mix mode b/g/n อะครับ คือลูกข่ายใช้อะไรก็เกาะได้ แต่เราตั้ง ยูบิไว้ที่ n ตลอด

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                                mix mode b/g/n อะครับ คือลูกข่ายใช้อะไรก็เกาะได้ แต่เราตั้ง ยูบิไว้ที่ n ตลอด
                                ครับผม ยังไม่ได้ลอง M2 เลยไม่ทราบ

จับยัด Tomato ดีไหม มี b/g/n ^^

Comment

Working...
                                X