Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนใช้เยอะแต่มันถูกกำหนดด้วยค่าแมคหรือป่าว มันเลยยังไม่ตีกัน

Comment

• Originally posted by JO View Post
      ถ้าเน้นคุณภาพมากที่สุดก็ต้องใช้โหมด AP แล้วลากสาย utp จาก switch ไปเข้าทุกตัว
      ถ้าเน้นสะดวกก็ใช้ WDS Mode ให้มัน Repeat ขึ้นไปแต่ละชั้นเลยแต่ข้อเสียคืออัตราส่งข้อมูลจะตกมาก

ส่วนการตั้งค่าช่องสัญญาณของ Wireless ให้ได้ประสิทธิภาพดีที่สุดต้องตั้งค่าต่างกัน 5ch ถ้าอยู่บริเวณใกล้ๆเช่น 1-6-11 เพราะ 1ช่องสัญญาณของ Wireless จะกินช่วงความถี่ไป 22MHz

(รูปจาก wikipedia)
      มันก็มีให้เลือกได้ไม่เยอะ ยิ่ง บ้านติด ๆ กัน หลาย ๆ หลัง มี AP ใช้กันหมด คลื่นตีกันมั่วไปหมด ไม่เว้นแม้แต่เมาส์ไวเลส มันก็ 2.4ghz เครื่องบินบังคับวิทยุ เด็ก ๆ เล่น ๆ บินมาใกล้ ๆ เสา ก็หลุดกันระนาว มันกวนกันขนาด ส่วน 5g ใช้กับ การทหาร เป็นส่วนใหญ่ ....เค้าว่ามางั้น

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        มันก็มีให้เลือกได้ไม่เยอะ ยิ่ง บ้านติด ๆ กัน หลาย ๆ หลัง มี AP ใช้กันหมด คลื่นตีกันมั่วไปหมด ไม่เว้นแม้แต่เมาส์ไวเลส มันก็ 2.4ghz เครื่องบินบังคับวิทยุ เด็ก ๆ เล่น ๆ บินมาใกล้ ๆ เสา ก็หลุดกันระนาว มันกวนกันขนาด ส่วน 5g ใช้กับ การทหาร เป็นส่วนใหญ่ ....เค้าว่ามางั้น
        ถ้าเน้น WDS กันแบบ PtP, PtMP Ubiquiti สามารถ แอบ Shifting Channel ขึ้นมาได้อีก 2Mhz ^^

Comment

• ขอแหล่งหลังไมค์หน่อยครับ

เห็นของแต่ละท่านแล้ว rt-n16 ของผมเน่าสนิด -.-

Comment

• ถ้าปรับเลืกดีๆตัว 5ghz มันสามาถใช้ได้ตั้งแต่ 4ghz-6ghz แต่ถ้า กทช มาตรวจ ดับอนาถ

Comment

• มีใครลองจับ อัตตราของ tx/rx ของ nanostation m2 บางมั้ยครับ บางทีก็ดรอฟมาก ทั้งที่ chanelไม่ได้ทับกับคนอื่นเลย [ลองแสกนดูแล้ว] แต่ปัญหานี้ไม่ได้เกิดกับตัว bullet m2 เลย

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
                ขอแหล่งหลังไมค์หน่อยครับ

เห็นของแต่ละท่านแล้ว rt-n16 ของผมเน่าสนิด -.-
                เอาไปหน้าไมค์เลยครับ เต้านี้ถูกสุดๆละ http://www.yodnam.com/

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                  มีใครลองจับ อัตตราของ tx/rx ของ nanostation m2 บางมั้ยครับ บางทีก็ดรอฟมาก ทั้งที่ chanelไม่ได้ทับกับคนอื่นเลย [ลองแสกนดูแล้ว] แต่ปัญหานี้ไม่ได้เกิดกับตัว bullet m2 เลย
                  เราเตอร์ธรรมดาก็เป็น สวิงต่างกันเป็นเท่า

Comment

• ขอดูสภาพ ยูบิ.ที่ไว้ตากแดดตากฝนซัก 1 ปีขึ้นไป หน่อยดิ มันจะเป็ยยังไง

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                      ขอดูสภาพ ยูบิ.ที่ไว้ตากแดดตากฝนซัก 1 ปีขึ้นไป หน่อยดิ มันจะเป็ยยังไง
                      อยากเห็นเหมือนกันอ่ะครับ มันจะ เหลืองอ๋อย รึป่าวหว่า... ผมสั่ง RocketM2HP มาละ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        อยากเห็นเหมือนกันอ่ะครับ มันจะ เหลืองอ๋อย รึป่าวหว่า... ผมสั่ง RocketM2HP มาละ ^^
                        มารีวิวให้ดูด้วยนะครับ ผมหล่ะยังไม่ตก ว่าจะยังไงดี ให้เครื่องลูกที่เป็น 54g รับอย่างเดียวความเร็วเน็ทแค่ 10/1m cat on net แต่มันคิดยากจัง

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          มารีวิวให้ดูด้วยนะครับ ผมหล่ะยังไม่ตก ว่าจะยังไงดี ให้เครื่องลูกที่เป็น 54g รับอย่างเดียวความเร็วเน็ทแค่ 10/1m cat on net แต่มันคิดยากจัง
                          bullet M2hp ครับ

Comment

• ส่งประกวดด้วยอีก 1 แห่ง

http://www.siamubnt.com/index.php?pa...mid=71&lang=en

จัดไปครับ

Comment

• Originally posted by พัฒนา View Post
                              ส่งประกวดด้วยอีก 1 แห่ง

http://www.siamubnt.com/index.php?pa...mid=71&lang=en

จัดไปครับ

รวมกันซื้อมั๊ยครับ ถ้าครบ 20000 บาทเค้าให้ราคาส่ง ตามนั้นเลย ใครจะเอาอะไร ลอง ออเดอร์ ก่อนดีมั๊ย ผมก่อนเลย
                              ผมจะเอา NSM2 Nano Station MIMO 2.4 Ghz 1 ตัว ราคา 3700
                              คาดว่า หัวหน้าบอล m2hp 1 ตัว ราคา 3300

ใครจะรับอะไรลงไว้ก่อนนะครับ จะติดต่อกลับไป

Comment

• สึโค่ย

Originally posted by พัฒนา View Post
                                ส่งประกวดด้วยอีก 1 แห่ง

จัดไปครับ
                                ป๊าดดด ฿2,033.00 ถูกจังวุ้ย

Comment

Working...
                                X