Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
    LocoM5 4km นี่ได้ speed ซักประมาณไหนอ่ะ 30 ??
    ได้ครับผม

Comment

• Originally posted by chincom View Post
      ขอบคุณมากครับ พอดีมี m5+rocket 2 คู่แล้วอะครับ
      ไม่เป็นไรครับ....รอเปิดบิล...^ ^

Comment

• Originally posted by chincom View Post
        ลองไปเล่น web mikrotik นอกดูก็ได้ครับ มีคำถาม+คำตอบเยอะเกินกว่าที่เราต้องการ

ผมถามไปเยอะเหมือนกันเรื่อง mikrotikใน บอร์ด เล่นไปเรื่อย ยิ่งน่าค้นหาเจ้าตัวเนี้ย

web mikrotik นอกหมายถึงภาษา อังกฤษ ด้วยหรือเปล่าครับถ้าใช้ ยิ่งหนักเข้าไปอีก

เพราะไม่กระดิกเลย

Comment

• สอบถามครับ แต่ละท่านที่ให้บริการHotspot เก็บ Log ตาม พรบ.กันยังไงบ้างครับ
          เช่น ใช้อุปกรณ์อะไร(PC,NB) OS+โปรแกรมอะไร น่ะครับ / ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
            web mikrotik นอกหมายถึงภาษา อังกฤษ ด้วยหรือเปล่าครับถ้าใช้ ยิ่งหนักเข้าไปอีก

เพราะไม่กระดิกเลย
            ของไทยก็มีที่นี้ครับ http://mikrotikclub.com/board/index.php ^^

Comment

• Originally posted by iamtang View Post
              สอบถามครับ แต่ละท่านที่ให้บริการHotspot เก็บ Log ตาม พรบ.กันยังไงบ้างครับ
              เช่น ใช้อุปกรณ์อะไร(PC,NB) OS+โปรแกรมอะไร น่ะครับ / ขอบคุณครับ
              ของฟรี ก็แนะนำตัว http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=19739.0

ของเสียเงินมีอยู่เยอะ ลองใช้มาหลายตัว เมนูง่ายๆ ก็ kkthai หรืออีกตัว ibsg ของ nvk

Comment

• wifi หากมีหลายตัวควรตั้ง***งกันสักแค่ไหนถึงจะดีครับ
                ใครลองแล้วมั้ง หากใกล้กันเกินมันจะรบกวนกันเองไหม
                ทั้ง 2.4 และ 5 Ghz

Comment

• ผมตั้งห ่าง 20ซม. 3 ตัว rk m2+54gl+rk m2 ตั้ง ช่อง 6 เสาออมนี่ ทั้งหมด ไม่มีผลกวนกัน

Comment

• รอ rockket m5 มา3วันแล้ว รู้งี้สั่งจาก wifi4youแต่แรกก็ดีเห้อ

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ ไล่อ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ก็ยังงงๆอยู่อีกเยอะ
                      พยายามทำความเข้าใจอยู่นาน ตัดสินใจได้สักที ของครบละ
                      ขาดแค่เสายึดเจไดที่หลังคา สงสัยได้จ้างร้านเหล็กทำเอา

ไว้เด่วลองเซ็ตมีปัญหาติดขัดตรงไหน ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับผม
                      Attached Files

Comment

• พักร้อนไปถอย เครื่องเล่นจาก อนาคตมา เหอ ๆ

เสียดายครับ โดน จานดาวเทียมกวนขนาดหนัก ทำให้เจ้า Panel 14dbi ทำงานได้ไม่เต็มที่ครับ แพ้ Omni 15db+omni 9 db เดิมบนยอดเสา แบบราบคาบ ใกล้ ไกล เง้อ

จะหาโอกาสย้ายจานดาวเทียมก่อน ต้องให้พ่ออนุมัติ = = หมดไป

4 ทิศทาง 800
                        เสา 6 เมตร 350

นอกนั้นก็ panel+UbiRkM2 (เก่า 1 ซื้อเพิ่ม 1)

อ้ออีกอย่างเรื่อง FW ผมว่า 5.3 ธรรมดา ลื่นกว่า 5.3.2 อีกนะผมว่า หรือว่าผมคิดไปเอง
                        Last edited by -:R:-; 9 Jun 2011, 22:45:38.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          พักร้อนไปถอย เครื่องเล่นจาก อนาคตมา เหอ ๆ

เสียดายครับ โดน จานดาวเทียมกวนขนาดหนัก ทำให้เจ้า Panel 14dbi ทำงานได้ไม่เต็มที่ครับ แพ้ Omni 15db+omni 9 db เดิมบนยอดเสา แบบราบคาบ ใกล้ ไกล เง้อ

จะหาโอกาสย้ายจานดาวเทียมก่อน ต้องให้พ่ออนุมัติ = = หมดไป

4 ทิศทาง 800
                          เสา 6 เมตร 350

นอกนั้นก็ panel+UbiRkM2 (เก่า 1 ซื้อเพิ่ม 1)

อ้ออีกอย่างเรื่อง FW ผมว่า 5.3 ธรรมดา ลื่นกว่า 5.3.2 อีกนะผมว่า หรือว่าผมคิดไปเอง
                          งานออกแบบ คล้ายๆกันเลย อิอิ

fw 5.3 เสถียรก่าแน่นอน อยากลอง 5.5 บ้าง

Comment

• http://www.witelcom.com/index.php?op...d=25&Itemid=38

คู่แข่ง ubi รึป่าวไม่รู้น่ะ ของ airnet ais

Comment

• แจ่มจริงๆ
                              ขาเลสเอาเป็นเหล็กบาง 6 หุน แล้วส่วนที่จะยึดพาเนล เชื่อม 1 นิ้ว (แคมป์รัดจะใช้ได้ 1 นิ้วขึ้นไป 6 หุนรัดไม่ได้หมดเกลียว) จะประหยัดได้อีกมั้งครับ...หรือพี่ติดเลสเอาซัก 100 ปี
                              พาเนลพี่ยิงไกลเท่าไร

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                                แจ่มจริงๆ
                                ขาเลสเอาเป็นเหล็กบาง 6 หุน แล้วส่วนที่จะยึดพาเนล เชื่อม 1 นิ้ว (แคมป์รัดจะใช้ได้ 1 นิ้วขึ้นไป 6 หุนรัดไม่ได้หมดเกลียว) จะประหยัดได้อีกมั้งครับ...หรือพี่ติดเลสเอาซัก 100 ปี
                                พาเนลพี่ยิงไกลเท่าไร
                                ของผมยิงเป็นมุม ก้ม ลง 1 เสต็ป กะยิงให้ทะลุ ตึก 3 ชั้นที่บังอยู่ แต่โดน จานดาวเทียม กวน สัญญาณเต็ม ๆ ping ไม่นิ่ง บางทีหาย แต่ ping ไปที่ Rk ติด Omni สัญญาณนิ่งมาก เหมือน สัญญาณจากจานดาวเทียมไม่กระทบ

ก่อนเอาขึ้น ทดสอบ นิ่ง ๆ แต่พอขึ้น กลับไม่นิ่ง - -*

ส่วน 4 ทิศทาง เล่น สแตนเลส ก็เพราะ กะว่า ลงทุนหนเดียว กะใช้ยาวครับ แต่ก็ไม่รู้ว่า จะโดน 3bb รุกคืบ เจ๊งตอนไหน
                                Last edited by -:R:-; 10 Jun 2011, 07:08:19.

Comment

Working...
                                X