Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณ R แหล่มจริง ๆ ครับ ที่ว่า 4 ทิศทาง 800 หมายถึงตัว สแตนเลส หรือครับ ค่าทำและค่าของ

ทั้งหมด 800

Comment

• ท่าน R เจ๋งจิงๆ หา Panel มาใส่อีก 2 ข้าง จะกลายเป็นเสาโทรคมแร๊ะครับ ^^

Comment

• Originally posted by archab View Post
        คุณ R แหล่มจริง ๆ ครับ ที่ว่า 4 ทิศทาง 800 หมายถึงตัว สแตนเลส หรือครับ ค่าทำและค่าของ

ทั้งหมด 800
        ถ้าเรามี แสตนเลสเอง ไปให้ร้านทำประตู มุ้งลวด เชื่อมก็ได้ราคาถูกลงนะครับ
        แต่ของผมอุปกรณ์ของเค้าหมดทุกอย่าง ก็เลย ราคาสูง

Originally posted by iamtang View Post
        ท่าน R เจ๋งจิงๆ หา Panel มาใส่อีก 2 ข้าง จะกลายเป็นเสาโทรคมแร๊ะครับ ^^
        2 ข้างที่เหลือ ผมว่าจะลองเปลี่ยนมาเป็น NanoStationM2 ดูหน่ะครับ ใส่ 2 ด้าน แต่รอทุนก่อน ลูกค้ามาใช้บริการ ก็ต้องไปขอเน็ท 3bb เพิ่ม จาก 9/1 เป็น 12/1m 1400/1เดือน รอ cat on net อุปกรณ์หมด 12/2m fiber 1500/1เดือน สรุปแต่ละเดือนผมแทบไม่ได้อะไรครับ แต่ก็นะ ใจรัก

ดู 3BB มันทำ

ฝนตกหนัก ๆ ลมแรง ๆ USER มิหลุดหมดเหรอ แกว่งแน่ ๆ - -* คิดได้ไง สงสาร มิยาบิ
        Last edited by -:R:-; 10 Jun 2011, 12:53:24.

Comment

• วันนี้ได้ของเล่นใหม่เป็น Grid 24 dbi เลยลองเปลี่ยนดู โอ้โห รู้งี้ เอา 24 db ทั้งคู่ตั้งแต่แรกดีกว่า
          Last edited by rhere; 10 Jun 2011, 16:27:53.

Comment

• ว่าแล้ว 24 มันต้องแรง เพราะของผมก็แรงเหลือเกินแล้ว ของพี่ 9 กิโล แอร์แมกซ์ tx-rx มาขนาดนี้ นับถือเลย กริด+กริด 24

Comment

• 3BB Jum line ผิด ตั้งแต่ 9 โมง มารู้ตัวตอน บ่ายกว่า ๆ เง้อ เอาเข้าไป คนเล่นก็ดันไม่ยอมแจ้งมา โทรไปหา บอกให้รีเซ็ต นี่ โน่น ซะเยอะ สุดท้าย มัน Jum สายผิด - -* น่าฆ่า เอาไปอบฟางนัก T.T ต้องรอให้มันไป Jum ให้คืน เมื่อไหร่จะได้ใช้เนียะ

Comment

• พี่ r เหลือที่อีก 2 ข้าง เอากริด เถอะ

Comment

• ผมกำลังจะสั่ง Rocket M2+Omni 2.4 Ghz 15 dB+Panal 15 dB ขอความคิดเห็นหน่อยครับ (อ่านกระทู้มาหลายวันแล้วครับ) ทำ Hotspot

Comment

• ได้เลยสบายๆ ให้ดีเปลี่ยน พาเนล เป็นกริด20 ไว้ยิงจุดอับ

Comment

• ครับคุณบอล คิดว่าได้ไกลสักเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                        พี่ r เหลือที่อีก 2 ข้าง เอากริด เถอะ

คุณบอลครับ คือ กริดมันเหมาะ จุดต่อจุดมากกว่านี่สิครับ ใจจริงอยากได้ Sector แต่ก็นะ งบ ม่าย พอ

ดูมุมด้านข้่างมันกวาดไปสิ ถึงว่าทำไมค่ายมือถือถึงทำแค่ 3 ทิศทาง....
                        Last edited by -:R:-; 10 Jun 2011, 19:30:39.

Comment

• พักร้อนไปถอย เครื่องเล่นจาก อนาคตมา เหอ ๆ
                          อยากได้บ้าง

Comment

• Originally posted by cliniccomp View Post
                            อยากได้บ้าง
                            อยากทำถาวร ก็ควรลงทุน ถึงราคาจะสูง แต่ แสตนเลส ทน 100 ปี เหมือนอย่างที่ท่าน Ball ว่าครับ มันไม่เป็นสนิม อยู่อย่างนั้นไปเรื่อย ๆ เลย แต่ราคาแพงมัก ๆ ถ้าเป็นหลัก เอ้ย เหล็กราคา 500 บาท ผมเอา วะ แสตนเลสดีกว่าเพิ่มอีกนิดหน่อย

Comment

• จุดต่อจุด 3 กิโลมันแรงนะ ของพี่ rhere 9กิโล กริด 24 แรงเอาไม่อยู่
                              ทีนี้องศาด้านข้างระยะ 1.4 กิโล ของผมก็มา -73 นะ ใช้ยากิรับ ระยะทางขนาดนี้ก็น่าจะโอ

Comment

• ขอบคุณครับ เดี๋ยวสั่งที่คุณ Rock ก่อน

Comment

Working...
                                X