Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - - ของเสียหายแบบ Physical แบบนี้ เคลมบ่อได้เด้อ - -* เสียดาย ถ้าลายปรินท์ขาด ให้ใช้ คัตเตอร์ขูดตรงเส้นเล็ก ๆ ที่เชื่อถึงกัน แล้วใช้สายไฟ ต่อมาก้พอแก้ไขได้บ้าง

Comment

• Originally posted by haha250mb View Post
      ซวยแล้วตู

ท่านไดช่วยได้บ้างครับ

เอาไปให้ร้านซ่อมมือถือ เขาบอกว่า ทำไม่ได้แล้วลายปริ้นส์ขาด

แบบนี้หลุดประกันไหมครับ
      เอาขึ้นไปลอง ทำไมสัญญานมาแค่chain0
      chain1 สัญญาน -90 กว่าตลอด
      เลยเอาลงมาดู ได้ยินเสียงเคร็กๆ
      แกะออกมาดูก็อย่างที่เห็นอ่ะครับ
      ท่านไดมีไอเดียดีๆบ้างครับ
      ประกันเหลือมั้ย ไม่ได้รอด หมดแน่ ๆ

ส่วนลายปริ้นส์ขาดเปล่า ต้องถ่ายรูปชัดกว่านี้หน่อยครับ มองไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่

Comment

• ทำอีท่าไหนมันถึงหักแบบนั้นได้อ่ะครับ ลายปริ้นขาดคงต้องบัดกรีอย่างเดียวละครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          ค่าจดเท่าไหร่ครับ ถึงจะเป็นเครือข่ายเล็ก ๆ ถ้าไม่แพงมาก จดบ้างก็ดี เผื่อ ไอพวก หิวเงิน มาขอตรวจ จะได้มีหลักฐานให้มันดู
          เห็นบอกว่าค่าใบอนุญาติปีละ 50,000
          จากเวปนี้ครับลองอ่านดู http://mikrotikclub.com/board/index....pic,408.0.html

Comment

• ฮ่า ๆ ไม่สนหล่ะ จะปรับก็ปรับไป ที่แน่ ๆ wrt54gl อัพเฟิร์มแวร์ก็เกิน 100 แล้วย 250mW ประเทศไทยนี่ ถ้าไม่มีเงินจริง ๆ คงไปไม่ถึงดวงดาว ถ้าจะมาประท้วง ก็มาที่สำนักงานผมได้นะครับ เป็นสำนักงาน ร่างกฎหมาย ของประเทศไทยเลย "สำนักงานคณะกรรมการกฤษฎีกา" ประชุมกันทีรู้ไหม ชั่วโมงละ 2พัน ต่อ คน ต่อชั่วโมง ต่อคณะ วัน ๆ มีประชุมหลายคณะมาก ๆ ถ้ารวมตัวประท้วงปิดถนน หน้าสำนักงานได้จะดีมาก รับรอง ได้มีการประชุมเร็วแน่ ๆ เหมือนเรื่องหวยออนไลน์มีคนมาประท้วง ไม่ทันชั่วโมงเรียกประชุมกัน ณ ทัน ทวง ที ..........

Comment

• ตามภาพ คือคิดว่าจะทำ wireless ในเขตเทศบาล ครับ ประมาณ ๕ -๗ จุด

๑.ตัวส่งสัญญาน มาจาก ROCKET + SECTOR network=router
              wifi=station router ตรงนี้ เสาใหญ่สูงประมาณ ๓๐ เมตร

๒.ตัวรับที่เสาเล็กสูง ประมาณ ๒๕-๓๐ เมตร ***งเสาหลักประมาณ ๔-๕ กม.
              มี ubi nano m2 เป้นตัวรับ network=bridge wifi=station bridge >> lan>> ROCKET
              network = bridge wifi=station bridge >>> เสา panel แยกเป้น ๔ ตัวจาก ๒ หัวต่อ

๓.จุดรับจุดย่อย ความสูงเท่ากับเสาไฟฟ้าทั่วไป ***งจากเสาเล็ก ประมาณ ๕๐๐-๘๐๐ เมตร
              มี COLO 2m ตัวรับ network=bridge wifi=station bridge >>> pico network=bridge wifi=ap

สอบถาม

๑ ตามข้อ ๑,๒,๓ ผมตั้งโหมดต่างๆถูกมั้ยครับ
              ๒ ความเร็วที่ pico จะลดลงเยอะมั้ยครับ หากสมมุติ สภาพอากาศ ๑๐๐ % ไม่มีอะไรบดบังแต่ละตัวส่งสัญญาน
              ๓ เนื่องจากสภาพพื้นที่อยู่ในตัวเมือง มีตึกสูงตำ่ต่างกัน ตัวส่งเสาใหญ่ ไม่สามารถส่งถึง pico อยู่แล้ว(ตึกบัง)
              จึงต้องตั้งเสาย่อย อีก ๒-๓ ตัว เพื่องส่งให้กับ pico อีก ที
              ถามว่า
              ๓.๑ ตัวส่งเป็น ROCKET+SECTOR h=110องศา v=110 องศา ๑ ตัว ทิศทางเดียว เหมาะสมหรือไม่
              ถ้าไม่เหมาะสมควรเปลี่ยนไปใช้ตัวใด
              ๓.๒ ตัวรับสัญญานเพื่อกระจายต่อ เป็น nanostation m2 >>rocket>>panel ๔ ตัว รอบทิศทาง เมหาะสมหรือไม่
              ถ้าไม่เหมาะสมควรเปลี่ยนไปใช้ตัวใด
              ๓.๓ ตัวปล่อยสัญญานให้กับผู้ใช เป็น LOCO2m>>pico เหมาะสมหรือไม่ ถ้าไม่เหมาะสมควรเปลี่ยนไปใช้ตัวใด
              ๔.จะมีปัญหาคลื่นสัญญานกวนกันมั้ยครับหากบางจุดคลื่นซ้อนกัน แล้วแก้ไขยังใงครับ
              Last edited by kittichon; 12 Jun 2011, 19:19:29.

Comment

• น่าจะเคลมได้ ถ้าเราขันหัวปกติ แล้วมันหลุดเอง
                ไม่ได้ตกหล่นนะ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  น่าจะเคลมได้ ถ้าเราขันหัวปกติ แล้วมันหลุดเอง
                  ไม่ได้ตกหล่นนะ
                  มันยากที่จะอธิบายนะสิ ขันมันแน่นไปหรือมันหนักเสา เป็นเดชไอ้ดว้นข้างเดียวมันจะยังใช้ได้อยู่ไหมนี่...

Comment

• ไม่ได้ตกหล่นหรอกครับ
                    ขันหัวปกติ(หรือป่าว)ครับ แต่ขันเกินรอบไปหน่อยจนมันดังแคร็กอ่ะครับ
                    ว่าแต่จะใช้เสาข้างเดียวได้ป่าวอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by kittichon View Post

ตามภาพ คือคิดว่าจะทำ wireless ในเขตเทศบาล ครับ ประมาณ ๕ -๗ จุด

๑.ตัวส่งสัญญาน มาจาก ROCKET + SECTOR network=router
                      wifi=station router ตรงนี้ เสาใหญ่สูงประมาณ ๓๐ เมตร

๒.ตัวรับที่เสาเล็กสูง ประมาณ ๒๕-๓๐ เมตร ***งเสาหลักประมาณ ๔-๕ กม.
                      มี ubi nano m2 เป้นตัวรับ network=bridge wifi=station bridge >> lan>> ROCKET
                      network = bridge wifi=station bridge >>> เสา panel แยกเป้น ๔ ตัวจาก ๒ หัวต่อ

๓.จุดรับจุดย่อย ความสูงเท่ากับเสาไฟฟ้าทั่วไป ***งจากเสาเล็ก ประมาณ ๕๐๐-๘๐๐ เมตร
                      มี COLO 2m ตัวรับ network=bridge wifi=station bridge >>> pico network=bridge wifi=ap

สอบถาม

๑ ตามข้อ ๑,๒,๓ ผมตั้งโหมดต่างๆถูกมั้ยครับ
                      ๒ ความเร็วที่ pico จะลดลงเยอะมั้ยครับ หากสมมุติ สภาพอากาศ ๑๐๐ % ไม่มีอะไรบดบังแต่ละตัวส่งสัญญาน
                      ๓ เนื่องจากสภาพพื้นที่อยู่ในตัวเมือง มีตึกสูงตำ่ต่างกัน ตัวส่งเสาใหญ่ ไม่สามารถส่งถึง pico อยู่แล้ว(ตึกบัง)
                      จึงต้องตั้งเสาย่อย อีก ๒-๓ ตัว เพื่องส่งให้กับ pico อีก ที
                      ถามว่า
                      ๓.๑ ตัวส่งเป็น ROCKET+SECTOR h=110องศา v=110 องศา ๑ ตัว ทิศทางเดียว เหมาะสมหรือไม่
                      ๓.๒ ตัวรับสัญญานเพื่อกระจายต่อ เป็น nanostation m2 >>rocket>>panel ๔ ตัว รอบทิศทาง เมหาะสมหรือไม่
                      ๓.๓ ตัวปล่อยสัญญานให้กับผู้ใช เป็น LOCO2m>>pico เหมาะสมหรือไม่ ถ้าไม่เหมาะสมควรเปลี่ยนไปใช้ตัวใด
                      ๔.จะมีปัญหาคลื่นสัญญานกวนกันมั้ยครับหากบางจุดคลื่นซ้อนกัน แล้วแก้ไขยังใงครับ
                      อ่านแล้วงงมาก เรียงใหม่ดีไหม

Comment

• ดูภาพแล้วเข้าใจ แต่อ่านแล้ว งง แทน

Comment

• งบ เยอะ ก็ทำได้ครับ นิ่ง ๆ เลย เอา Nano M2 มาทำรีพีท แล้ว พ่วงไปให้ Pico กระจายสัญญาณ hotspot

แต่ดูแล้ว หากทำใหญ่ขนาดนี้ มิโดน เรียกเก็บหัวคิว เหรอครับ จดทะเบียน 55k฿

Comment

• Originally posted by haha250mb View Post
                            ซวยแล้วตู

ท่านไดช่วยได้บ้างครับ

เอาไปให้ร้านซ่อมมือถือ เขาบอกว่า ทำไม่ได้แล้วลายปริ้นส์ขาด

แบบนี้หลุดประกันไหมครับ
                            เอาขึ้นไปลอง ทำไมสัญญานมาแค่chain0
                            chain1 สัญญาน -90 กว่าตลอด
                            เลยเอาลงมาดู ได้ยินเสียงเคร็กๆ
                            แกะออกมาดูก็อย่างที่เห็นอ่ะครับ
                            ท่านไดมีไอเดียดีๆบ้างครับ
                            ลองไปถามท่าน323ดูซิท่านนี้มีน้ำใจ มีหลายๆเรื่องที่ผมไปสอบถามไม่เกี่ยวกับที่ท่านขายเลยยังสะละเวลาตอบคำถามซึ่งไม่ได้เงินเลย ไม่ต้องเเกลงใจถ้าไม่ได้ซื้อจากเขา

Comment

• Originally posted by km2004 View Post
                              ลองไปถามท่าน323ดูซิท่านนี้มีน้ำใจ มีหลายๆเรื่องที่ผมไปสอบถามไม่เกี่ยวกับที่ท่านขายเลยยังสะละเวลาตอบคำถามซึ่งไม่ได้เงินเลย ไม่ต้องเเกลงใจถ้าไม่ได้ซื้อจากเขา
                              เห็นสภาพ ก็ลำบากแล้วครับ ผมว่าลองไปถามเจ้านี้ดีกว่าครับ เห็นว่ามีซาก ยูบิกองไว้หลายตัว เผื่อจะมา สลับใส่กันได้
                              http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1215388

Comment

• มาอ่านย้อนหลัง ทุกคนเริ่มทำแบบจริงๆ จังๆ แชร์ความรู้กัน เห็นแล้วอิจฉา .... จาก wifi น้อยๆ

Comment

Working...
                                X