Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    AP โหมด Station เกาะ Truewifi กด Change แต่อย่าเพื่ง Apply เครื่อง

ต่อไป ไปที่หน้า Network ครับ เลือก SOHO Router หัวข้อ WAN คือ IP ที่ได้มาจาก Truewifi ตั้ง IP 192.168.1.20 / 255.255.255.0 แล้วติ๊กที่ Auto IP Aliasing ด้วยครับ

หัวข้อต่อไป LAN คือสายแลนลากมาเข้าคอมเลย

IP 192.168.2.1 ดูก่อนครับ
    Sub 255.255.255.0
    Enable NAT ติ๊กให้หมดครับ
    Enable DHCP Server ใส่ค่า 192.168.2.100 จบที่ 192.168.2.109 แล้วแต่จำนวนเครื่องเลยครับ
    Netmask 255.255.255.0
    Enable DNS Proxy ติ๊กด้วยครับ

เสร็จแล้ว ลง Change แล้วก็ apply รีบูทเครื่องลองดูก่อนครับ ถ้า Truewifi ลองสลับเป็นโหมด Router ธรรมดาดูครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน ^^

Ip เครื่องตั้งauto หรือต้องตั้ง 192.168.2.100 ถึง 109 ครับ
    ขอบคุณครับ

อีกข้อครับ บางที่มันก็ขึ้นว่าต่อกับ true ได้แล้ว พอกดเข้าเวปปั้บมันก็ขึ้นเป็นกากบาทต่อtrue ไม่ได้
    เสาture***งจากห้องไม่น่าเกิน 200m ครับ ใช้วายเลสgsky ก็ต่อได้แรงปกติครับ

Comment

• แวะมาเยี่ยมคับ ^ ^

Comment

• เซ็งวุ้ย ไม่มีอะไรเล่นแล้ว

Comment

• Originally posted by mballx View Post
          เซ็งวุ้ย ไม่มีอะไรเล่นแล้ว
          บอกแล้วให้ทดลอง mimo 4x4

Comment

• ตัวไหน ผมยังไม่รู้เลย ถ้าดีเอาไว้ลุยป่า

Comment

• Originally posted by mballx View Post
              ตัวไหน ผมยังไม่รู้เลย ถ้าดีเอาไว้ลุยป่า
              พอดีไปอ่านหนังสือเรื่อง wifi มาว่าเด๋วนี้เค้ากำลัวพัฒนาการปล่อยสัญญาณแบบ 4 เสา หรือ 4x4 mimo ก็เลยมาจุดประกายให้คุณบอลหามาทดลองให้ชม อะครับ

Comment

เซ็งวุ้ย ไม่มีอะไรเล่นแล้ว
                5555
                อาการเดียวกันเลย ฮ่า ๆ จัด RK ไป 2 ตัว ไม่มีคนบ่นเรื่องเน็ทตัด เน็ทหลุด hank เลยซักคน

และ wrt54gl ในกล่อง ติดซิงค์+พัดลม ตั้ง reboot ทุกตี 3 ก็ไม่มีปัญหา ปัจจุบัน นิ่งมาก เฮ้อ เซ็งเป็ด... - -*

ดู log ครับ โหลดกันกระจาย คนแค่ 30 เองนะ แต่เล่นกันซะ หนัก เชียว 12/1m พอไหว
                Last edited by -:R:-; 16 Jun 2011, 21:21:21.

Comment

• 5Ghz ใช้ร่วมกับ 2.4Ghz ได้ไหมครับ

สมมุติว่า มี Notebook รับ 2.4 แล้วใช้ Rocket M5

มันจะมองเห็นมั๊ยครับ และใช้ได้ไหมครับ

Comment

• ม่ายได้ครับ ส่ง 2.4 ก็ต้อง รับ 2.4 เว้นแต่ตัวรับ เป็นแบบ Dual mode คือ รับได้ทั้ง 2 ย่าน

Comment

• แสดงว่า ผมมี Notebook 2.4

แล้วใช้ Rocket M5 ไม่ได้ใช่มั๊ยครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                        5Ghz ใช้ร่วมกับ 2.4Ghz ได้ไหมครับ

สมมุติว่า มี Notebook รับ 2.4 แล้วใช้ Rocket M5

มันจะมองเห็นมั๊ยครับ และใช้ได้ไหมครับ
                        ไม่ได้ ประมาณคลื่น AM FM ของใครของมัน

Comment

• อ่อครับ

งั้นผมอยากเล่น 2.4 ที่ใช้ G/N ได้ครับ

แนะนำทีเอารุ่นไหน

ราคาไม่แพงมากนะครับ อยากได้กระจายรอบทิศอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                            วันนี้ได้รับของแล้วเอามาเทสแล้วครับ
                            RocketM2+เสา indoor 9db เอาไว้ในบ้านติดกับหน้าต่าง
                            กับ LocoM2 ทดสอบที่ระยะ300เมตร หน้าสัญญาญจากLocoM2 ได้สัญาณครึ่งนึงครับขีดสีเขียว
                            วันนี้ฝนตกปรอยๆ พอฝนหยุดตกลองTest สัญญาณอีกทีสัญญาณหายหมดเหลือแต่ขีดแดงๆ สงสัยต้นไม่มันเอียงมาบังสัญญาณ
                            เดี๋ยวคงต้องขึ้นเสาสูงไม่งั้นก็ต้องไปตัดต้นไม่ทิ้ง --*

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                              อ่อครับ

งั้นผมอยากเล่น 2.4 ที่ใช้ G/N ได้ครับ

แนะนำทีเอารุ่นไหน

ราคาไม่แพงมากนะครับ อยากได้กระจายรอบทิศอ่ะครับ
                              ไม่แพงมากกระจายได้รอบทิศทาง Bluelet M2 ครับ ของแรงมาก ๆตัวนี ต่อดาบเจได ได้เลย ไม่มี loss cable ต่อตรง เหมาะกับงาน out door แบบ รอบทิศทางอยู่ แล้ว

Comment

• ใครคือ ดาบเจไดครับ -0-

ขอของมือสองก็ได้นะครับ ***งกัน 3-400M ครับผม ต้องการแค่นั้นครับ

มีรุ่นใดถูกๆกว่านี้ไหม

ไอ้ BL มันก็ 4000+ - -"

Comment

Working...
                                X