Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอพลังจงสถิตอยู่กับท่าน

Comment

• เห็น poe คุณ R แล้วก็ขำ ของผม ก็พอๆ กัน ประหยัดตังต์ไป 500 อิอิ หน้าที่ 100

Comment

• ยังไม่เห็นมีใครใช้ Omni Outdoor 8-9dBi พร้อม 15dBi เลย

ไม่รู้ผลดีเปล่า ไม่ได้ดูหลายวันแปปเดียวหน้า 100 ละ ^ ^

Comment

• Omni Outdoor 8-9dBi ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

• สงใสจะไม่รอด WRT54GL อิอิ ราคาแรงเกิ๊น

WRT 1900 เสาอีก 1200 ก็โอแล้วนะ

Comment

• เอาเสาอินดอร์ใส่ท่อพีวีซี ไปใช้แทนได้เลย เพราะ ออมนี่เอาท์ดอร์ 8-9 ดีบี ราคาโหดมาก ของจีนยังไม่เจอ

Comment

• พลาสติค pvc loss น้อยมากนะครับ เซรามิค พวกนี้ ทะลุทะลวงได้สูงมาก ไม่เหมือน พนังปูนซีเมน อิฐแดง ฉาบด้วยปูนอีกหนอันนั้นอ่ะโหด ๆ เหมือนกับ ใบไม้ต้นใหญ่ ๆ ใบหนา ๆ อันนั้น โหดสุดยอด loss หายหมด
                Last edited by -:R:-; 18 Jun 2011, 08:03:28.

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                  เห็น poe คุณ R แล้วก็ขำ ของผม ก็พอๆ กัน ประหยัดตังต์ไป 500 อิอิ หน้าที่ 100
                  แยกชิ้นส่วน ตัดต่อสายแลน ติดพัดลม
                  มิน่าไฟ poe บอกไม่พอ

ราคา GL มือสองไม่มีประกันอยู่ราวๆ 900-1100 แค่นั้นก็ไปไว แย่งกันไม่ทันครับ

Comment

• โอ้...กลับบ้าน..มาเปฺิดดูอีทีถึงร้อยเอ็ดแล้ว (หน้า)

ผมก็ชอบเปลือย 54GL หุหุ...

ปล.ชุดบน ec 150 + 3Gเร้าเตอร์ +กล่อง ใครสนใจบอกได้อยากปล่อย สมทบทุนซื้อRocket M2

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                      ราคา GL มือสองไม่มีประกันอยู่ราวๆ 900-1100 แค่นั้นก็ไปไว แย่งกันไม่ทันครับ
                      วันก่อนไปเจอเขาปล่อย 490 * 30 คว้าไม่ทันเสียดายจัง

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                        แยกชิ้นส่วน ตัดต่อสายแลน ติดพัดลม
                        มิน่าไฟ poe บอกไม่พอ

หหุ ก็ทำแบบนั้นแล้ว ถึกทนสุด ๆ ไม่งอแง ไม่ต้องชักปลั๊ก ปล่อยไปเถอะ คนเกาะก็ไม่เยอะมาก ก็พอไหว ไม่ แฮงค์

กล่องบนแยกสายไฟ + a dap ต่างหากเหรอครับนั่น เหอๆ
                        Last edited by -:R:-; 18 Jun 2011, 07:54:51.

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                          สงใสจะไม่รอด WRT54GL อิอิ ราคาแรงเกิ๊น

WRT 1900 เสาอีก 1200 ก็โอแล้วนะ
                          1900+1200= 3100 เพิ่ม 100 บาท ได้ Pico M2 แรงขนาด 1W รองรับคนเกาะ ในโหมด AirMax 300 คน แรงกว่า wrt54gl up firmware 251mw เกือบ 5 เท่า ..............

PicoM2 มีเสาให้นะครับ 1 เสา เอาไปวางบนหลังคาบ้าน ในที่สูง ๆ ซัก 10 เมตร นับจากพื้นดิน มันก็ไปได้ไกลเหมือนกันนะครับ หาก ไม่มีอะไรมาบดบัง จนสัญญาณดร็อป อันนี้ เห็นรีวิว ต่างประเทศแต่ยังไม่เคยลอง แต่หากจะลอง ถามท่าน ball ครับ มีทุกรุ่นละมั้งนั่น เอิ๊ก
                          Last edited by -:R:-; 18 Jun 2011, 08:01:56.

Comment

• ใครมีประสบกาณ์ช่วยที่ครับ rocket m2 ส่ง ด้วยเสายากิ 16dbi ตัวส่งขึ้นขีดเขียวเต็มสัญญาณดีมาก แต่ตัวรับ รับได้แค่ 1-2 m เป็นเพราะอะไรครับเน็ตอืดมาก มีต้นไม้บังแต่ตัวรับก็รับได้ดี อยู่ประมาณ 75-85เปอเซ็น ระยะแค่ประมาณ 300เมตร

Comment

• Originally posted by aegungod View Post
                              ใครมีประสบกาณ์ช่วยที่ครับ rocket m2 ส่ง ด้วยเสายากิ 16dbi ตัวส่งขึ้นขีดเขียวเต็มสัญญาณดีมาก แต่ตัวรับ รับได้แค่ 1-2 m เป็นเพราะอะไรครับเน็ตอืดมาก มีต้นไม้บังแต่ตัวรับก็รับได้ดี อยู่ประมาณ 75-85เปอเซ็น ระยะแค่ประมาณ 300เมตร
                              ตัวรับควรจะเป็น พวก hp ด้วยครับ rk2 ก็ปรับกำลังส่งไปที่ 28 dbm เลย ถ้าให้ดีตัดต้นไม้ออก

Comment

• หากตัวรับเป็น เครื่อง รับธรรมดา เช่น โน๊ตบุค มือถือ ต้อง ลดแรงส่งลงมาครับ เพราะหากเราส่งแรงเกิน จะเกิดการแกว่งของสัญญาณ ไม่นิ่ง

หากจะรับแบบนิ่ง ๆ แรงสม่ำเสมอ แนะนำปรับแรงส่ง 24, 25, 26 แต่หากยิงด้วย airmax ต้นทาง รับ ปลายทางด้วย อุปกรณ์เหมือนกัน ก็ปรับแรงส่ง 28 โล๊ด รับซำบาย ๆ

Comment

Working...
                                X