Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wow แจ่ม ๆ

Comment

• bullet m2 แชร์ไปให้บ้านแฟนกับน้า ถัดไปแค่ 3-4หลัง แต่ต้นไม้เพียบ รับได้เต็มสปีดเนตเลย cable 10M

สายแลน indoor บ้านๆ พันเทปละลายเอามันจะทนไหมครับ หาท่อพีอีไม่ได้ -_-"

Comment

• หาซื้อท่ออ่อนพีอี ที่ใช้ร้อยท่อทองแดงรถติดแก๊ส เมตรละ 3 บาท เอามาร้อยสายแลนส่วนที่โดนแดด ประหยัดได้เยอะเลย

Comment

• สมาชิก ใช้เน็ทความเร็วเ่ท่าไหร่ครับ สำหรับ 30 คน ... แบบว่าอยากรู้หน่ะครับ มี user บ่นบ้างไหม ผมมี คน บ่นให้ฟังแล้ว แล้ว ตอนนี้ 1 คน เค้าบอกว่าเน็ทช้าอ่ะพี่ แต่ 29 คน เค้ากลับ รับได้ เพราะเค้าเลยเล่น air card มาก่อน ซึ่งจ่ายแพงกว่า นิดหน่อย โหลดโครตเต่า .... พอมาเจอเน็ทผม 12/1m ไป เค้ายกเลิก air card มาเล่นเลย ... ท่านอื่น ๆ คิดว่าไงครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            สมาชิก ใช้เน็ทความเร็วเ่ท่าไหร่ครับ สำหรับ 30 คน ... แบบว่าอยากรู้หน่ะครับ มี user บ่นบ้างไหม ผมมี คน บ่นให้ฟังแล้ว แล้ว ตอนนี้ 1 คน เค้าบอกว่าเน็ทช้าอ่ะพี่ แต่ 29 คน เค้ากลับ รับได้ เพราะเค้าเลยเล่น air card มาก่อน ซึ่งจ่ายแพงกว่า นิดหน่อย โหลดโครตเต่า .... พอมาเจอเน็ทผม 12/1m ไป เค้ายกเลิก air card มาเล่นเลย ... ท่านอื่น ๆ คิดว่าไงครับ
            ผมประมาณ 20-30 คนนะครับ ในบ้างช่วงเวลา ใช้เน็ต 2 เส้นนะครับ ครับ ความเร็วรวมประมาณ 20-22 M บ้างช่วงเช่นกันะครับ พี่ R

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              สมาชิก ใช้เน็ทความเร็วเ่ท่าไหร่ครับ สำหรับ 30 คน ... แบบว่าอยากรู้หน่ะครับ มี user บ่นบ้างไหม ผมมี คน บ่นให้ฟังแล้ว แล้ว ตอนนี้ 1 คน เค้าบอกว่าเน็ทช้าอ่ะพี่ แต่ 29 คน เค้ากลับ รับได้ เพราะเค้าเลยเล่น air card มาก่อน ซึ่งจ่ายแพงกว่า นิดหน่อย โหลดโครตเต่า .... พอมาเจอเน็ทผม 12/1m ไป เค้ายกเลิก air card มาเล่นเลย ... ท่านอื่น ๆ คิดว่าไงครับ
              Vdsl 20/4 3 เส้น fix รายเดือน ไม่เกิน 100 user ที่เหลือ ขาจร 5-20 user ครับ

Comment

• แถวบ้านหาไม่ได้เลยท่านบอล ฝากซื้อได้ไหมครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by ZaBeY View Post
                  แถวบ้านหาไม่ได้เลยท่านบอล ฝากซื้อได้ไหมครับ อิอิ
                  +1 แต่ว่าแกลงทุนนะใช้ AMP Cat6

Comment

• Originally posted by ZaBeY View Post
                    แถวบ้านหาไม่ได้เลยท่านบอล ฝากซื้อได้ไหมครับ อิอิ
                    เอากี่เมตรว่ามาเลยครับ ฝากซื้อไม่มีบวก ช่วยกัน ส่งชื่อที่อยู่มาใหม่นะครับ
                    แต่ว่าพี่ต้องตัดหัวแลนออกก่อนนะ เพราะท่อที่โตกว่าหัวแลนไม่มี
                    Originally posted by renaw View Post
                    +1 แต่ว่าแกลงทุนนะใช้ AMP Cat6
                    พอดีแถวบ้านช่างเดินสายไฟมี cat6 เหลือเกือบม้วน ขายถูกเลยจัดซะ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                      ท่านๆว่าราคาที่ตั้ง พอไหวไม๊ครับ สำหรับแถวชนบทอ่ะครับ
                      ใช้โปรแกรมไรควบคุมครับ แชร์หน่อย ผมใช้ iMS ไม่ได้เรื่องเท่าไหร่

Comment

ตอนแรก ของต้น TOT 6 M 12 คน ไม่มี ใครบ่นเลยแฮะ เท่าที่ต้นนั่งดู ยังไงก็ใช้ไม่ถึง 10 คนพร้อมกันอ่ะครับ ^^

Comment

• Originally posted by kchiro View Post
                          ใช้โปรแกรมไรควบคุมครับ แชร์หน่อย ผมใช้ iMS ไม่ได้เรื่องเท่าไหร่
                          ผมใช้ตัว mokrotik ครับ กำลังงมๆคอนฟิค ubi อยู่เลยครับ

Comment

• ไว้เส้นเก่าแย่ก่อนก็ได้ครับ ปัญหาคือคมจั๊มหัวแลนไม่เป็น ^^ ขอบคุณมากครับ

Comment

• ไม่น่าเกิน 6 เดือน สายแลนก็จะอำลาจาก

Comment

• ทำ WiFi Authen กันยังไงครับ

Comment

Working...
                                X