Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by X1950Pro View Post
    ทำ WiFi Authen กันยังไงครับ
    ไปที่ linuxthai.org สิ เริ่ม 0 จากที่นั่นเลย...

Comment

• Air net มาแรงมาก ^__^

Comment

• มาแรง มาก มาย แต่เห็นว่าบางพื้นที่มีปัญหาเรื่องบล็อคบิต ผมก็อยากใช้นะครับ แต่รอให้ลงตัวก่อน ความแรง 7/7m มาอัพโหลดบิต เรโช พุ่งปรี๊ด 590/เดือน

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          มาแรง มาก มาย แต่เห็นว่าบางพื้นที่มีปัญหาเรื่องบล็อคบิต ผมก็อยากใช้นะครับ แต่รอให้ลงตัวก่อน ความแรง 7/7m มาอัพโหลดบิต เรโช พุ่งปรี๊ด 590/เดือน
          เปิดตัวมา 7/7เมก ก้ดีครับ ค่ายอื่นจะได้ขยับ อัพโหลดขึ้นบ้าง

Comment

• air net ทดสอบที่ลาดพร้าว..ของเจ้าหน้าที่แอเรียที่รู้จักกัน.. ยอมรัยว่าทำได้และครอบคลุมจิงนี้.. น่ากลัวครับ สัญญาณวิ่งดีมาก เร็วปรี๊ด.. ^^

ส่วนของผมจุดเดียวกระจายแถวบ้านนอก เน็ต tot 9/1 กะ 3bb 6/.5 วิ่งผ่าน rv042 ก้อพอไหว คนเล่นพร้อมๆ กันราว 20 คนไม่เกิน.. บางช่วงมีแจมจากขาจรนิดหน่อย.. ก้อยังไม่มีโทรมาบ่นนะ.. อาจจะเพราะเค้าเคยเล่น aircard มาก่อน พอเจอไวเลสแบบนี้ ถึงช้าบ้างเร็วบ้าง ก้อยังดีกว่าเพราะคิดรายเดือนเอา เล่นทั้งวัน แต่ของผมปล่อย 2 เม็กตัดทุก 3 ชั่วโมง... ^^

Comment

• Originally posted by belller View Post
              air net ทดสอบที่ลาดพร้าว..ของเจ้าหน้าที่แอเรียที่รู้จักกัน.. ยอมรัยว่าทำได้และครอบคลุมจิงนี้.. น่ากลัวครับ สัญญาณวิ่งดีมาก เร็วปรี๊ด.. ^^

ส่วนของผมจุดเดียวกระจายแถวบ้านนอก เน็ต tot 9/1 กะ 3bb 6/.5 วิ่งผ่าน rv042 ก้อพอไหว คนเล่นพร้อมๆ กันราว 20 คนไม่เกิน.. บางช่วงมีแจมจากขาจรนิดหน่อย.. ก้อยังไม่มีโทรมาบ่นนะ.. อาจจะเพราะเค้าเคยเล่น aircard มาก่อน พอเจอไวเลสแบบนี้ ถึงช้าบ้างเร็วบ้าง ก้อยังดีกว่าเพราะคิดรายเดือนเอา เล่นทั้งวัน แต่ของผมปล่อย 2 เม็กตัดทุก 3 ชั่วโมง... ^^
              2เมก คิดค่าบริการเดือนละเท่าไหร่หรอครับ

Comment

• เสียดาย air net ไม่มา ตจว. บ้างเน๊อะ.. T_T

Comment

• ต่างจังหวัดก็ 3bb hotspot ไงครับ เจ้าเดียวกัน แต่ เป็น คนละความเร็วกันอ่ะครับ AIS ซื้อ 3BB ไปแล้ว คาดว่า ต่างจังหวัด ในตัวเมือง อาจจะโดน AIS3BB กินเรียบ เพราะทุนหนามาก

Comment

• ผมว่า Airnet ต้องดูกันยาวๆนะ
                    โปรโมชั่นอัพโหลดแบบนี้ ดึงขาบิทไปรวมกัน (User ติดใหม่ที่คิดจะบิทก็จะเลือกโปรนี้ ส่วนขาประจำใช้ Colo อยู่แล้ว)
                    นึกภาพ peer 20 คน เป็นบิทไปซะ 15
                    ใครมีคอมซัก 5 เครื่องลองบิทพร้อมกันดูก็จะรู้ Ping กระจาย
                    แล้วอุปกรณ์ Witelcom ไม่ได้รองรับ TDMA ซะด้วย
                    (WITELCOM can also provide TDMA on WiFi, but is not recommended due to vendor compatibility issues)

Comment

• ช่วยด้วย ผมใช้ Loco M2 airos v5.3 ใช้เป็นตัวรับมาปกติ เซ็ทเป้น 192.168.1.1 เรียบร้อยแล้ว แต่วันนี้ดันมือคัน ไปติ๊กอะไรซักอย่างใน เมนูTab network หลังจากนั้น
                      คอมมันก็ไม่สามารถติดต่อเจ้า M2 ได้อีกเลย T_T

จำได้แล้ว

ในช่อง Disable Network ค่าปกติ มันคือ none ผมดันมือคันไปเปลี่ยนเป็น Lan หลังจากนั้น การ์ด Lan ของผมไม่สามารถคุยกับ M2 ได้เลย ทำไงดีกด reset ก็แล้ว ก็ยังไม่ได้
                      Last edited by a4ddp; 27 Jun 2011, 00:24:58.

Comment

• ได้วิธี reset ค่าเดิมจากโรงงานแล้ว
                        - เปิดเครื่อง NanoStation ไฟติดซักพัก
                        - กดปุ่ม reset ค้างไว้ 10 - 15 วินาที
                        - จะสังเกตเห็นไฟความแรงสัญญาณที่ตัวเครื่อง กระพริบ ส้ม- เหลือง- เขียว
                        แสดงว่าการ reset เสร็จเรียบร้อย
                        !!! Work ครับ !!! วิธีนี้น่าจะใช้ได้กับทุกรุ่น

Comment

• - -* หน้าแรกก็เขียนไว้ครับ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                            - -* หน้าแรกก็เขียนไว้ครับ
                            มือใหม่กันทั้งนั้น ตอ้งเห็นใจกันหน่อย

Comment

• ^^ ผมรีเซ็ต ก็ใช้วิธีเดียวกันกับ wrt54gl 30-30-30 ใช้ได้กับ ทุกอุปกรณ์ - -*

Comment

• ถามหน่อยครับผม
                                เราจะทำไงให้เข้าตัว rk2 โดยที่เข้าเน็ตทางไวเลสได้ด้วยอ่าครับ
                                ก็คือตอนนี้วงแลนผม แจกไอพีจาก mikrotik 192.168.88.2-245 แล้วผมก็เอา rk2 มาต่อ bridge
                                ทีนี้เวลาผมจะเข้าเซ็ต rk2 ก็ต้องมาเปลี่ยนไอพีไวเลสเป็น 192.168.1.100 ถึงจะเข้าเซ็ต rk2
                                แต่ก็ทำให้เข้าเน็ตไม่ได้ ไม่รู้ว่ามีวิธีไม๊ครับ ช่วยสอนมือใหม่ทีครับ

Comment

Working...
                                X