Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    อีกอย่างครับ ผมตั้งค่าตามนี้แล้ว แต่ไหงวันที่ไม่เปลี่ยนสักทีอ่ะครับ ยังงๆอยู่
    ที่ไม่ได้เพราะ พอตัว RK เรียกใช้ NTP ต่อเข้า Server มันก็จะไปติดอยู่ที่ Hotspot คร๊าบบบ

Comment

• อ่อครับ งั้นเอาแค่ server วันที่ตรงก็พอ อิอิ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        อีกอย่างครับ ผมตั้งค่าตามนี้แล้ว แต่ไหงวันที่ไม่เปลี่ยนสักทีอ่ะครับ ยังงๆอยู่
        ต้องเซท ip binding ให้ตัว ubi ก่อน จากนั้นก็ไปเซท Walled Garden เพื่อยอมให้ผ่านไปยัง NTP ได้
        Last edited by skunkman; 29 Jun 2011, 23:01:43.

Comment

ช่วยทีครับ
          มี mac กับ ไอพีแปลกปลอม ไม่อยู่ในวงเน็ตผมเลยมาเกาะตัว RK2 ครับ
          ไม่รู้เค้าทำยังไง แต่เช็คใน Mikrotik แล้วไม่มีขึ้นนะ ค่า mac กับไอพีนี้
          ไม่รู้ว่าแฮคเน็ตเราได้รึปล่าว เพราะค่า Tx/Rx ไม่เห็นขยับเลยครับ
          อีกอย่างนึงผมลองเตะดูแล้ว ไม่ถึง2วินาที มันก็มาเกาะใหม่ได้รวดเร็วมาก

อยากรู้วิธีแก้ไขครับ
          ซีเคียวริตี้ ไม่ได้ใส่อะครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
            พี่ได้ใช้ ยูบิ แล้ว อีกซักพี่จะค่อยๆหายตัว เพราะว่าไม่มีอะไรให้แก้
            รูสึกแปลกๆไงไม่รู้ 55555555555

Comment

• อ่อ พอดีผม ต่อกับ mikrotik อ่ะครับ และใช้เป็น hotspot
              Originally posted by mballx View Post
              ซีเคียวริตี้ ไม่ได้ใส่อะครับ

Comment

• Originally posted by skunkman View Post
                ต้องเซท ip binding ให้ตัว ubi ก่อน จากนั้นก็ไปเซท Walled Garden เพื่อยอมให้ผ่านไปยัง NTP ได้
                ขอบคุณครับ เดี๋ยววันนี้ลองงมๆดู

Comment

อ่อ พอดีผม ต่อกับ mikrotik อ่ะครับ และใช้เป็น hotspot
                  แต่มันก็เกาะ rk ได้ นิ แต่เข้าไม่ได้ เราก็เลยเห็นไอพีแปลก แบบนั้นหรือป่าว ผมไม่เคยเล่น น้องติ๊ก

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                    แต่มันก็เกาะ rk ได้ นิ แต่เข้าไม่ได้ เราก็เลยเห็นไอพีแปลก แบบนั้นหรือป่าว ผมไม่เคยเล่น น้องติ๊ก
                    ใช่ละครับ มาเกาะได้ ละพอเกาะปุ๊ป เค้าก็จะเห็นหน้าเว็บ hotspot แต่ login ไม่ผ่านตัว Mikrotik
                    แต่ผมคิดว่าน่าจะกำลังใช่โปรแกรมอะไรสักอย่างแสกนอยู่ เพราะลองเตะดูแล้ว 2 วิ ก็มาเกาะใหม่
                    แต่เช้ามาวันนี้ยังไม่เห็นแฮ่ะ สงสัยไปโรงเรียน - -*

Comment

ใช่ละครับ มาเกาะได้ ละพอเกาะปุ๊ป เค้าก็จะเห็นหน้าเว็บ hotspot แต่ login ไม่ผ่านตัว Mikrotik
                      แต่ผมคิดว่าน่าจะกำลังใช่โปรแกรมอะไรสักอย่างแสกนอยู่ เพราะลองเตะดูแล้ว 2 วิ ก็มาเกาะใหม่
                      แต่เช้ามาวันนี้ยังไม่เห็นแฮ่ะ สงสัยไปโรงเรียน - -*
                      ไม่แปลกครับที่เราเตะออกแล้วเค้าจะเข้ามาใหม่ภายในสองวิ แค่ตั้ง auto connect ใน windows ตัว windows ก็จะ connect เข้า ap อัตโนมัติทุกครั้งที่หลุด

Comment

• อย่าไปซีเรียสกับคนมาเกาะครับ เซิร์ฟเวอร์ผม เจ้า RK 2ตัว คนเกาะกันเกือบ 80 ip แต่คนเล่นจริง ๆ 30-36 คน และที่สำคัญพวกที่มี สิทธิ์เข้าเท่านั้น ที่จะสามารถเล่นเน็ทได้ ส่วนพวกที่เกาะ ก็เกาะกันไป ตัว antivirus ก็จะพยายามอัพเดต ติดหน้า login กัน เป็นพรืด ดู log แล้วเห็นแต่มาเกาะและพยายามออกเน็ท หลาย Mb เลยทีเดียว แต่ไปไหนไม่ได้

Comment

• Originally posted by sornuk View Post
                          ไม่แปลกครับที่เราเตะออกแล้วเค้าจะเข้ามาใหม่ภายในสองวิ แค่ตั้ง auto connect ใน windows ตัว windows ก็จะ connect เข้า ap อัตโนมัติทุกครั้งที่หลุด
                          ความพยายามสูงมากจริงๆ กลัวมันฝ่าด่านมาได้เหลือเกิน

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                            อย่าไปซีเรียสกับคนมาเกาะครับ เซิร์ฟเวอร์ผม เจ้า RK 2ตัว คนเกาะกันเกือบ 80 ip แต่คนเล่นจริง ๆ 30-36 คน และที่สำคัญพวกที่มี สิทธิ์เข้าเท่านั้น ที่จะสามารถเล่นเน็ทได้ ส่วนพวกที่เกาะ ก็เกาะกันไป ตัว antivirus ก็จะพยายามอัพเดต ติดหน้า login กัน เป็นพรืด ดู log แล้วเห็นแต่มาเกาะและพยายามออกเน็ท หลาย Mb เลยทีเดียว แต่ไปไหนไม่ได้
                            80 ip นี่มีผลต่อความเร็วไม๊ครับท่าน

Comment

• มันเหมือนกับ ping หน่ะครับ คือ พวกนี้มาเกาะ แล้วพยายามออกเน็ทมันก็เหมือน ping ตัวที่ทำงานหนักคือ AP แต่ผมได้ป้องกันการปิง ไปแล้ว ใน server แต่ในตัว RK เอง ไม่แน่ใจว่าจะมีอะไรป้องกันการปิง หรือเปล่า เพราะตั้งแต่ขึ้นเสา ก็ไม่ได้เข้าไปดู config ไรอีกเลย ดูแต่หน้าต่าง คนเกาะ

Comment

แบบนี้เรื่องปกติครับ แตะออกเดี๋ยวก็เกาะอีก ถ้าไม่อยากให้เค้าเกาะก็ตั้งซีเคียว.

Comment

Working...
                                X