Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช่ครับไปตั้งค่าซีเคียวใน RK2 ไม่ให้ MAC เบอร์นั้นคนที่มาเกาะเข้ามาได้

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      อย่าไปซีเรียสกับคนมาเกาะครับ เซิร์ฟเวอร์ผม เจ้า RK 2ตัว คนเกาะกันเกือบ 80 ip แต่คนเล่นจริง ๆ 30-36 คน และที่สำคัญพวกที่มี สิทธิ์เข้าเท่านั้น ที่จะสามารถเล่นเน็ทได้ ส่วนพวกที่เกาะ ก็เกาะกันไป ตัว antivirus ก็จะพยายามอัพเดต ติดหน้า login กัน เป็นพรืด ดู log แล้วเห็นแต่มาเกาะและพยายามออกเน็ท หลาย Mb เลยทีเดียว แต่ไปไหนไม่ได้
      ไม่กลัว Rate ตกหรอครับ คนที่มาเกาะอ่ะ -..-

Comment

• ก็ไม่รู้จะทำยังไงอ่ะครับ เราเปิดให้คนเข้ามาเกาะ แล้วพอเข้าก็เจอหน้า login บอกราคา แรก ๆ ก็มีคนมาขอลองใช้ 1 วันก่อน ก็ถ้าผลดียังไงผลก็จะตามมาครับ ตอนนี้ก็ 40 User แล้ว กลัวเน็ทไม่ไหว แต่ดีหน่อย มี squid ตั้ง 128/128 เอาไว้ สำหรับพวกชอบโหลด ตอนนี้ลื่น ๆ สบาย ๆ เลย

Comment

• ก็คงต้องยอมอ่ะครับ แรกๆใหม่ๆต้องโฆษณาหน่อยนึง

Comment

• รบกวนสอบถาม RK m2 ค่าไฟต่อเดือนประมาณกี่บาทครับ พอดีว่าจะไปฝากเค้าไว้สักจุดครับ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
              รบกวนสอบถาม RK m2 ค่าไฟต่อเดือนประมาณกี่บาทครับ พอดีว่าจะไปฝากเค้าไว้สักจุดครับ
              อืม..อยากรู้เหมือนกัน แล้วถ้าฝากเค้า ค่าเน็ตเราจ่ายให้เค้า หรือให้เค้าจ่าย (กรณีเราไปฝากบ้านเค้า เพราะบ้านเราไม่ใกล้หอพัก)

แบ่ง % ให้เค้ากี่ % ดี

Comment

• 140/1เดือน ทั้งวันทั้งคืน เรา สามารถ นำวัตต์ที่มันบริโคมาหาเป็น ปริมาณการใช้งาน เป็นเวลาเป็นบาทได้

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                  รบกวนสอบถาม RK m2 ค่าไฟต่อเดือนประมาณกี่บาทครับ พอดีว่าจะไปฝากเค้าไว้สักจุดครับ
                  เป็นแบบปล่อยจากบ้านท่านแล้วเอาอีกตัวไปฝากไว้เพื่อรับสัญญาณ หรือไปปล่อยสัญญาณที่บ้านที่จะไปฝากใช่ปะครับ

ถ้าอย่างงั้นแนะนำเป็นแบบว่าให้เขาใช้เน็ตเราฟรี กี่ M ก็ตกลงกันเอาเอง

ส่วนค่าไฟโดยรวมไม่เท่าไหร่หรอก สมบุติ Router กินไฟ 10 W รวม ๆ เดือนนึงตกประมาณ 7-8 หน่วย

แต่จริง ๆ Router ไม่น่ากินถึง 10 W นะ ค่าไฟหน่วยละ 3-4 บาท รวม ๆ ไม่น่าเกิน 50 บาท

ตีเผื่อเยอะ ๆ ให้ 100 นึงเลย ใช้เน็ตฟรีก็ยังคุ้มนะ

Comment

• ขายด่วน

ต้องการขาย unifi ap 2.4 Ghz ซื้อมาติดตั้งให้ลูกค้า แต่ไม่ประสบผล(ทำโรมมิ่งไม่ได้)ซื้อมา 3 เดือนแล้วครับ ไม่ได้ใช้เลยขายด่วน 3000 โทร 088-5115385(วัจ)

Comment

• ใช่ครับ ปล่อยจากบ้านเรา ...เอาอีกตัวไปฝากไว้ที่บ้านเค้า ถ้าบ้านคนแก่ก็ดีหน่อย ไม่ถึง 100 หน่วยน่าจะ..ใช้ฟรีมั้ง ฮ่าๆๆ ผมว่า..จะฝากไว้กับประปาหมู่บ้านด้วยครับ กระชากไฟสุดๆ

Comment

• antamedia hotspot ใช้ดีมั้ยครับเห็นเค้าใช้ๆ กันอยู่ แค่ออกคูปองอย่างเดียวหรอครับ

Comment

• ที่ 1000 ทิป มีขายเปล่าครับ

Comment

• ผ่ามาให้ดู poe 15/0.8 ไฟไม่เข้า led ไม่ติด

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                              ผ่ามาให้ดู poe 15/0.8 ไฟไม่เข้า led ไม่ติด

ช่างงัด ช่างแงะดีจริงๆ อย่าลืมไปเลือกตั้ง !!

Comment

• ต้องไปอยู่แล้ว เพื่อชาติ

Comment

Working...
                                X