Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หุหุ ผมเองก็สั่ง ขีปนาวุธ จรวด ขั้นเทพมาละ อิอิ

Comment

• bl+omni มันคือดาบเจได

Comment

• ด่อมๆมองๆ หาเสา Omni Indoor ราคาถูกๆสักคู่อยู่คร๊าบบ

ยังไม่มีวี่แววเลย T_T

Comment

• 18dbpi indoor omni หัว sma ราคา 450 บาทรับเอง เห็นขายในหมวด มาร็คเก็ต ผมก็แอบสน 1 ตัวแต่ของดันหมด

Comment

• Originally posted by mballx View Post
            bl+omni มันคือดาบเจได
            5555 ตอนนั้นผมแบกไปติดตั้งก็มีคนถาม ว่ามันคืออะไร ......ดาบเจได......

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
              5555 ตอนนั้นผมแบกไปติดตั้งก็มีคนถาม ว่ามันคืออะไร ......ดาบเจได......
              ขาดแสงไปหน่อย ถ้ามีแสงผมว่าน่าจะเป็นดาบ Star Wars ^ ^

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                18dbpi indoor omni หัว sma ราคา 450 บาทรับเอง เห็นขายในหมวด มาร็คเก็ต ผมก็แอบสน 1 ตัวแต่ของดันหมด
                มีอีกตัว 250.- แต่ดันของหมด 18 เท่าก๊านน -..-

450.- อยู่ไกล้บ้านแต่มิเอา 5555

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                  จริงๆ นะ วงการเอาท์ดอร์เค้าเรียกแบบนั้น

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                    ด่อมๆมองๆ หาเสา Omni Indoor ราคาถูกๆสักคู่อยู่คร๊าบบ

ยังไม่มีวี่แววเลย T_T
                    ผมมี 9dbi ครับท่าน มีคู่นึง ^^ สนใจบอกนะครับ แบ่งๆ กันใช้ แต่คิดว่า ไม่น่าจะเพียงพอกับความต้องการของพวกเราแฮะ เหอๆ

Comment

• คือ ถ้าเราจะเอา.....ดาบเจได 630mW ไปติดบนหลังคาบ้าน 2 ชั้นความสูง 10 เมตร แล้วพวกที่อยู่ข้าง ๆ บ้าน ชั้น 1 ห่ าง จากจุดติด ประมาณ 5-7เมตร พวกที่อยู่ด้านล่าง จะรับได้ไหมครับ ตัว wrt54gl ไม่ได้ตั้งสูงแต่ถ้าเจไดมันส่งได้ไกล แต่ไม่รู้ว่าระยะความสูงที่มันครอบคลุมจะเท่าไหร่ ผู้มีประสบการณ์แนะนำทีนะครับผม

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                        คือ ถ้าเราจะเอา.....ดาบเจได 630mW ไปติดบนหลังคาบ้าน 2 ชั้นความสูง 10 เมตร แล้วพวกที่อยู่ข้าง ๆ บ้าน ชั้น 1 ห่ าง จากจุดติด ประมาณ 5-7เมตร พวกที่อยู่ด้านล่าง จะรับได้ไหมครับ ตัว wrt54gl ไม่ได้ตั้งสูงแต่ถ้าเจไดมันส่งได้ไกล แต่ไม่รู้ว่าระยะความสูงที่มันครอบคลุมจะเท่าไหร่ ผู้มีประสบการณ์แนะนำทีนะครับผม
                        เสาของผมอยู่บนหัวเลยเนี้ย ยังได้เต็มขีดเรย ^^

Comment

• แย่ๆๆ หาเสา ได้ล๊า http://www.overclockzone.com/forums/...%B8%99-nutrjay

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                            แย่ๆๆ หาเสา ได้ล๊า http://www.overclockzone.com/forums/...%B8%99-nutrjay
                            อ่านึกว่า TNC - -* ต่อไม่ได้ - - ทุกตัวผม ถ้าจะใช้ต้องต่อหัวแปลงกันอุตลุด
                            Last edited by -:R:-; 22 Feb 2011, 15:19:31.

Comment

เสาของผมอยู่บนหัวเลยเนี้ย ยังได้เต็มขีดเรย ^^
                              สูงเท่าไร ถ้าบ้าน 2 ชั้นได้แน่ แต่ 4-5 ชั้น -77dbm
                              ของผมแบบท่าน :R: ตั้งร๊อกเก็ต+ออมนี่ 8 ดีบี เอา nano loco 2 ได้ -78 dbm
                              พอ***งออกมาในระยะ ของเสาระนาบ ได้แรงขึ้น ประเภทของเสามีส่วนด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                                สูงเท่าไร ถ้าบ้าน 2 ชั้นได้แน่ แต่ 4-5 ชั้น -77dbm
                                ของผมแบบท่าน :R: ตั้งร๊อกเก็ต+ออมนี่ 8 ดีบี เอา nano loco 2 ได้ -78 dbm
                                พอ***งออกมาในระยะ ของเสาระนาบ ได้แรงขึ้น ประเภทของเสามีส่วนด้วยนะครับ
                                2 ชั้นครับ ^^

เสาขยายเยอะ บีมยิ่งแคบ งิ

Comment

Working...
                                X