Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tonpowerga View Post
    ท่านทั้งหลายช่วยแนะนำที usb wireless จะต่อกับ notebook ทีฮะ ระยะส่งประมาณ 500เมตร

กำลังเล็ง comfast หรือ alfa 500mw ตัวไหนจะเวิกกว่ากันฮะ
    Alfa 1 W ที่ต้นใช้อยู่ครับ แหล่มๆ ^^

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
      Ubiquiti NanoStation2 [400mW] ช่วยวิจารณ์ตัวนี้หน่อยครับ
      ถ้าเป็นผมจะเอาเป็น NanoStation M2 ไปเลยครับ

Comment

• ถ้าไม่ใช่ M2 ขาดทุน

Comment

• ขอบคุณครับผม

Comment

• ใครเคยต่อสาย lowloss ยาวๆ 8-9 เมตรบ้างครับ กำลังรับส่ง ตกลงเยอะมั้ย

Comment

• ถ้าต้องการแบบทะลุละลวงฝนังและเพดานหลายๆห้อง m5 ช่วยได้มั้ยครับ

Comment

• กลับมาเลือกตั้งที่ บุรีรัมย์ เจ้า RK ที่ต่อกับ Panel 14Dbi ขับไม่ออกทำยังไงก็ไม่ออกเซ็งอย่างแรง

ที่ความแรงเท่ากัน โดน RK ที่ต่อกับ Omni 15db กินขาด เวงกำจริง ๆ สงสัยได้ถอย Omni จากคุณตี๋ อีกรอบ
                Last edited by -:R:-; 4 Jul 2011, 18:59:35.

Comment

• Originally posted by traro View Post
                  ถ้าต้องการแบบทะลุละลวงฝนังและเพดานหลายๆห้อง m5 ช่วยได้มั้ยครับ

ตอบนะครับ ไม่ได้ ถามคุณ Freedomlin ได้ครับ มีประสบการณ์ตรง

Comment

• อัพเดตข่าวสาร 3bb มาติด ห่ าง จาก บ้านผม 100 เมตรครับพี่น้องดีหน่อย มีตึกสูง ๆ บัง เลยไม่กระทบผม โดยรอบ เวงกำมันมาแล้วพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง T.T

Comment

• Originally posted by traro View Post
                      ถ้าต้องการแบบทะลุละลวงฝนังและเพดานหลายๆห้อง m5 ช่วยได้มั้ยครับ
                      จัดไปครับ โดนไปแล้วทุกวันนี้เก็บอยู่ในตู้ ^ ^

Originally posted by freedomlin View Post
                      งงมากมาย เทสตามพื้นที่ด้านล่าง ไม่มีสัญญาณเลย ตั้งค่าทุกอย่างปกติ

มีสัญญาณเต็มตอนตั้งค่าอยู่ชั้นล่าง เล่นเน๊ตทุกอย่างปกติ ปรับกำลังส่งทุกอย่างสุดแล้ว

แต่สัญญาณไปไม่ถึงชั้นบน งงมาก ปกติ 5GHz น่าจะทะลุได้ดีกว่า

ก่อนหน้านี้ใช้ 54GL Comfast CWR54G ทั้งคู่ใช้ได้ไม่มีปัญหา สัญญาณมา 30-40% เล่นเน๊ต 10M เต็มสปีด

สงสัยอยู่ว่า เสาภายในตัว Nano 5 มันมีปัญหารึเปล่า เลยส่งไม่ถึง T_T

Originally posted by -:R:- View Post
                      อัพเดตข่าวสาร 3bb มาติด ห่ าง จาก บ้านผม 100 เมตรครับพี่น้องดีหน่อย มีตึกสูง ๆ บัง เลยไม่กระทบผม โดยรอบ เวงกำมันมาแล้วพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง T.T
                      ทำเงินด่วนครับท่าน ^ ^

Comment

• พึ่งได้ทุนมา หมื่นบาทลงทุนไป 30K฿

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          อัพเดตข่าวสาร 3bb มาติด ห่ าง จาก บ้านผม 100 เมตรครับพี่น้องดีหน่อย มีตึกสูง ๆ บัง เลยไม่กระทบผม โดยรอบ เวงกำมันมาแล้วพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง T.T
                          3bb สํญาญเบามากครับ เดี๋ยวrouter เค้าก็แฮ้งคงอีกไม่นาน

Comment

• เอามาฝากคับ วิธีปืนเสาโครตสูง

BORKED

Comment

• Originally posted by Clear0s View Post
                              เอามาฝากคับ วิธีปืนเสาโครตสูง

BORKED
                              จ้างสิบล้าน..ยังไม่มีปัญญาปีนเลย ปีนได้แค่ถึงบันไดเท่านั้น... เลยขึ้นไปใจไม่กล้าพอ

Comment

• ตอนลง ต้องโดดร่มลง

Comment

Working...
                                X