Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุด ๆ ขึ้นก็ยากแล้วตอนลงนี่สิ ผมว่ายากกว่านะ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      กลับมาเลือกตั้งที่ บุรีรัมย์ เจ้า RK ที่ต่อกับ Panel 14Dbi ขับไม่ออกทำยังไงก็ไม่ออกเซ็งอย่างแรง

ที่ความแรงเท่ากัน โดน RK ที่ต่อกับ Omni 15db กินขาด เวงกำจริง ๆ สงสัยได้ถอย Omni จากคุณตี๋ อีกรอบ
      หวังว่า TX ยังคงปกตินะครับ

Comment

• Tx ปกติครับ แต่ขับไม่ออก ไม่รู้เป็นอะไร ตอนนี้ ถอดไฟออกแล้ว ใช้ wrt54gl 2 ตัว + Rk ไปพลาง ๆ

Comment

• เห็นเสาสูง ๆ คนปีนขึ้นไป นั่งดูยังลุ้นแทนเลย เวงกำจริง ๆ มองลงมายังกะ google earth เลย แค่เสาที่ตั้งเลยหลังคาหน่อย ก็สยองแล้ว

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            Tx ปกติครับ แต่ขับไม่ออก ไม่รู้เป็นอะไร ตอนนี้ ถอดไฟออกแล้ว ใช้ wrt54gl 2 ตัว + Rk ไปพลาง ๆ
            แจ็คพ๊อตเจอเสา 5 GHz ป่าวท่าน ??

Comment

• ถ้าจะใช้เป็น AP ระยะประมาณ 1-1.5กม.

แต่มีต้นไม้เยอะทีเดียวนี่ ช่วยแนะนำ ว่าน่าใช้ตัวไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                ถ้าจะใช้เป็น AP ระยะประมาณ 1-1.5กม.

แต่มีต้นไม้เยอะทีเดียวนี่ ช่วยแนะนำ ว่าน่าใช้ตัวไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
                RocketM2 แหละครับ แต่ขึ้นเสาให้พ้นต้นไม้ละกัน มันยิงไม่ค่อยผ่าน

Comment

• ต้นไม้นี่น่ากลัวชมัด ยิงไม่เคนผ่านซักที...

Comment

• : )

Comment

• ต้นเอาเสา indoor มาพัน 3M แล้วเอาไปทิ้งไว้บนไม้ไผ่ ปล่อยให้มันตากแดด ตากฝนต่อไป เหอๆ ^^

Comment

• อิอิ

Comment

• ถ้าอยากนำเสาอินดอร์มาใช้ภายนอกให้แกะเปลือก ออกนะครับ แล้วนำมาสวมท่อ pvc เหมือนที่ผมทำครับ ตอนนี้แกะพลาสติคหุ้มออกแล้ว และนำเสา pvd มาครอบแทน เวิร์กครั แต่ต้อง ซีน ซิลิโคน ดี ๆ หน่อย

Comment

• Originally posted by yasu View Post
                            ต้นไม้นี่น่ากลัวชมัด ยิงไม่เคนผ่านซักที...
                            ต้นไม้ เห็นว่าเป็นต้นไม้ ...อย่าได้ข้ามไป เพราะต้นไม้มีใบ แต่ละใบมีน้ำ ยิ่งหนา ๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆ มันยิ่งดูดทรัพย์กลืนคลื่น แค่ผ่านต้นไม้หนา ๆ ต้นเดียว สัญญาณแทบหายครับ มาขีดเดียว บางทีก็หายไปเลย

Comment

• ช่าง TOT มาติด NanoStationM ให้ที่บ้านแต่ผมจะลอง Login เข้าด้วย Default user, pass แต่เข้าไม่ได้ พอจะมีวิธีมั้ยครับ

Comment

• จิ้ม Reset ด้านล่างเลย เหอ ๆ แต่ก็ต้องรู้ด้วยนะครับว่าเค้าตั้งยังไง ไปขอวิธีติดตั้งเค้ามา เค้าจะให้หรือเปล่า

Comment

Working...
                                X