Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by nattaphonj View Post
    ช่าง TOT มาติด NanoStationM ให้ที่บ้านแต่ผมจะลอง Login เข้าด้วย Default user, pass แต่เข้าไม่ได้ พอจะมีวิธีมั้ยครับ
    ขอ Username Password จากกระทู้ TOT Winet ดีกว่าครับ
    เห็นเค้าส่งกันทางหลังไมค์นะ

Comment

• ได้ omni 15dbiจากทาง wifi4youแล้วครับ ขอชมว่าประทับใจครับ เยี่ยมขิงๆ การห่อวัสดุดีมากครับ อุปกรณ์พร้อมเลย แค้มล๊อคมาให้พร้อม ติดตั้งได้เลย แฮะๆ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
        พี่ได้ใช้ ยูบิ แล้ว อีกซักพี่จะค่อยๆหายตัว เพราะว่าไม่มีอะไรให้แก้
        ตอนนี้รู้สึกเป็นจริงแล้วครับ ทำยังไงดี ไม่มีไรทำเลย ^ ^

ติดอยู่นิด RK M2 ความร้อนสูงพอควรเลยนะ

Comment

• เป็นเหมือนกันเลย เจอ hotspot ดีๆซักจุด พอมันนิ่ง แล้วก็ไม่มีอะไรทำอีกแล้ว

Comment

• ผมไงตอนนี้ ขับ Panel 14db ไม่ออก อาจจะได้ถอย omni 15dbi จากคุณตี๋ไปใส่แทน จะได้ลดภาระจาก Rk ตัวเดียว

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
              ถ้าจะใช้เป็น AP ระยะประมาณ 1-1.5กม.

แต่มีต้นไม้เยอะทีเดียวนี่ ช่วยแนะนำ ว่าน่าใช้ตัวไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
              Originally posted by NeoXeoN7 View Post
              RocketM2 แหละครับ แต่ขึ้นเสาให้พ้นต้นไม้ละกัน มันยิงไม่ค่อยผ่าน

ผมเจอมาแล้วครับ ระยะ300เมตร ยอดต้นไม้6-7 ต้น ใบเล้กใบใหญ่สลับกันไป สัญญาณไม่ค่อยดีเลยรับส่งได้แค่ 19/19

Comment

• ตอนนี้ลูกบ้านอีกหลังจะขอทดสอบnet ระยะทาง500เมตร ต้นไม่เพียบ

ปลายทางจะใช้ NS locoM2 หรือว่าใช้ ALFA1W+เสาPanal14db ดีกว่ากัน

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                  ตอนนี้ลูกบ้านอีกหลังจะขอทดสอบnet ระยะทาง500เมตร ต้นไม่เพียบ

ปลายทางจะใช้ NS locoM2 หรือว่าใช้ ALFA1W+เสาPanal14db ดีกว่ากัน
                  Loco ครับ

Alfa ลากสายไปไกลมากไม่ได้ ขึ้นสูงไม่สะดวก
                  ถ้าห้องที่ใช้งานเจอกำแพงขวางหลายชั้น ยิ่งไปกันใหญ่

Comment

• ถ้ายังไม่ซื้อ แนะนำ pico m2 ลองเสามันก่อน ถ้าไม่ดีแล้วเปลี่ยนเสา

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
                      ได้ omni 15dbiจากทาง wifi4youแล้วครับ ขอชมว่าประทับใจครับ เยี่ยมขิงๆ การห่อวัสดุดีมากครับ อุปกรณ์พร้อมเลย แค้มล๊อคมาให้พร้อม ติดตั้งได้เลย แฮะๆ
                      ตัวเสา Outdoor Omni ของ ALFA NETWORK OAO-2415 15 dBi ตัวนี้ Spec ดีมากครับ ค่า VSWR < 1.3 ของมาตราฐาน Made in Taiwan ในตัวสินค้าจะมีอุปกรณ์ให้ครบ ทั้งชุดยึด Mounting ต่างๆ พร้อมติดตั้ง

หัว N Connector ถ้าต่อกับ RocketM2 แนะนำให้ใช้หัวแปลง RP-SMA to N Adapter (Taiwan Grade)ที่แถมไปให้ครับ ต่อตรงๆเลย Loss จะต่ำกว่าการใช้สาย RF ลงมาต่อ เพราะถ้าสาย spec ไม่ดีอาจสูญเสียกำลังส่งไปมาก

และสุดท้าย อย่าลืมหาเทปละลาย 3M พันตรงข้อต่อครับ สำคัญมาก

Comment

• Originally posted by 323 View Post
                        ตัวเสา Outdoor Omni ของ ALFA NETWORK OAO-2415 15 dBi ตัวนี้ Spec ดีมากครับ ค่า VSWR < 1.3 ของมาตราฐาน Made in Taiwan ในตัวสินค้าจะมีอุปกรณ์ให้ครบ ทั้งชุดยึด Mounting ต่างๆ พร้อมติดตั้ง

หัว N Connector ถ้าต่อกับ RocketM2 แนะนำให้ใช้หัวแปลง RP-SMA to N Adapter (Taiwan Grade)ที่แถมไปให้ครับ ต่อตรงๆเลย Loss จะต่ำกว่าการใช้สาย RF ลงมาต่อ เพราะถ้าสาย spec ไม่ดีอาจสูญเสียกำลังส่งไปมาก

และสุดท้าย อย่าลืมหาเทปละลาย 3M พันตรงข้อต่อครับ สำคัญมาก
                        มีหัวแปลงแถมด้วยเหรอครับ สั่งไปประมาเกือบสองอาทิตย์ก่อนไม่เห็นได้หัวแปลงเลยครับ

Comment

• Originally posted by skunkman View Post
                          มีหัวแปลงแถมด้วยเหรอครับ สั่งไปประมาเกือบสองอาทิตย์ก่อนไม่เห็นได้หัวแปลงเลยครับ
                          น้อง tonpowerga เข้าถามว่าจะนำไปต่อกับ RocketM2 อย่างไร ก็เลยแถมๆไปเท่านั้นเองครับ ถ้าท่านจะเอาก็ติดไว้ก่อน สั่งของรอบหน้าจะส่งไปให้ครับ

WiFi4you

Comment

• ท่าน 323 ครับ RK2 ของท่านมีที่มีตอนนี้ ตัดช่อง USB ไปรึยังครับ
                            แปลงเสียบหลอดไฟส่องบนยอดเสาอะนะ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              ท่าน 323 ครับ RK2 ของท่านมีที่มีตอนนี้ ตัดช่อง USB ไปรึยังครับ
                              แปลงเสียบหลอดไฟส่องบนยอดเสาอะนะ
                              ตอบเเทน ไม่มีครับผมเพิ่งสั่งปได้รับเมื่อวันที่4นี้ ใครมีใช้มันจ่ายไฟพัดลม.อิอิ

Comment

• อ่า ที่สั่งไปผมก็ลืมดูว่ามีอะเป่า แหะ เพราะถึงเวลาก็แค่ถอดฝาแล้วเสียบ Lan เลย

Comment

Working...
                                X