Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by eakerss View Post
    สำหรับสายแลนด์เปลี่ยนเหลือ1เมตรก็เป็นอย่างเดิมอะครับผมอะครับผม....rk อีกตัวใช้สายแลนด์เกรดเดียวกันประมาณ30เมตรสบายเลยครับผม...
    เสียชัวๆงั้นส่งเปลียนตัวใหม่เลย ยูบิที่ขายประกันกันที่6-12เดือน(เเล้วเเต่ตกลงตอนซื้อ)

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
      เปลี่ยนสายแลนด์ใหม่แล้วครับผม...3รอบ..ย้ำหัวไป 4รอบเป็นเหมือนเดิมครับ...ตอบหน่อยขอบคุณ
      นอกจากไฟ Power แล้วไฟแลนติดหรือเปล่าครับ..หากแลนไม่ติดก็ส่งเคลม หากไฟแลนติดมีวิธีแก้ไขด้วยตัวเองอยู่ครับ

Comment

ใช่ครับที่ยังไม่ได้ลองคือpoeครับ..อีกตัวอยู่บนตึก...เขาปิดดาดฟ้าอยู่เลยไม่ได้ลองอีกตัวครับ...ขอบคุณมากครับ..คุณubonbuy
        ผมก็คิดว่าเป็นที่ สายแลนไม่ก้ poe อยู่ไกล้กันวิ่งไปให้ลองแล้วนะเนี้ย

Comment

• คับขอบคุณมากครับ..คุณ km2004 และทุกๆคน

Comment

......สอบถามหน่อยครับผม Rocket M2 ไฟเพาเวอร์ติดค้างตลอตครับแต่รีเซ็ทไม่ได้..กดปุ่มรีเซ็ทค้างแล้วเสียบปลั๊กไฟดวงที่ 3-4ติดแต่ก็ไม่ได้อยู่ดีครับ....ต่อเข้าคอมก็ไม่เห็นครับ...มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับผม..ขอบคุณมาก หรือว่าตกลงต้องส่งเคลมครับซื้อมาวันเดียวเองครับ...(ไม่ไว้ใจของล๊อตใหม่ที่ไม่มีพอร์ตusb แล้วหล่ะสิครับ ความร้อนเยอะด้วย)............
            เพิ่มกลับมาเห็น

เป็นตั้งแต่เริ่มต้นครั้งแรกที่ใช้งานเลยไหมครับ ได้ทดลองก่อนติดตั้งจริงโดยสาย LAN สั้นๆก่อนยังครับ

ของซื้อมาจากไหน เป็นของใหม่ หรือของมือสองครับ ลองติดตั้งแหล่งที่ซื้อมาได้เลยครับ ถ้าซื้อมาวันเดียวขอเคลมเปลี่ยนตัวใหม่ไปเลยครับ

ส่วนเรื่องของ RocketM2 รุ่นใหม่ที่ไม่ที USB Port ไม่น่าเกี่ยวครับ เรื่องความร้อนเป็นเรื่องปรกติครับ

อุปกรณ์ RocektM2 ตัวใหม่ๆจะถูก QC และทดสอบมาแล้ว ทั้ง ตัว RocketM2 และ POE ก่อนออกจากโรงงานครับ

ลองค่อยตรวจดูใหม่น่ะครับ

WiFi4You

Comment

• rk-m2

ขอบคุณทุกคนมากครับที่ให้ความกระจ่าง

Comment

• Originally posted by MOOAOOD View Post
                ซ่อน SSID สัญญาณ drop ลงน่ะครับ ถ้า จุดต่อจุด ควรใช้ WDS แทนดีกว่า
                จริงรึเปล่าครับ พี่ๆน้องๆ ที่เคยลอง หรือบทสรุปต่างๆ ช่วยหาข้อสรุปให้หน่อยครับ ว่ามานมีผลจิงๆ ครับ

Comment

• rk m5 ของผมรับสัญญาณมาจากบริษัทเอกชน(airgrid m5) ช่วงทดลองเขาปล่อยให้10mb แต่เนตเน่าตลอด ความเร็วได้ไม่ถึงเมก ช่างลองอยู่สองชั่วโมงก็แก้ไม่ได้ ลองแก้ค่าต่างๆก็เยอะ แต่ก็ไม่ได้ผล ขอคำปรึกษาแนะนำหน่อยนะครับ อยากดูตรงไหนบอกได้เลยนะครับ ผมจะแคปให้ ขอบคุณมากครับ

Comment

• หืม ทำไม ตัว Rk m5 มันสามารถมิกซ์ 20/40MHz แต่ไหง๋กั๊กเอาไว้กับรุ่น Rk M2 หว่า เวงกำจริง ๆ อยากได้รุ่น M2 Mix

Comment

• Originally posted by aspra View Post
                      rk m5 ของผมรับสัญญาณมาจากบริษัทเอกชน(airgrid m5) ช่วงทดลองเขาปล่อยให้10mb แต่เนตเน่าตลอด ความเร็วได้ไม่ถึงเมก ช่างลองอยู่สองชั่วโมงก็แก้ไม่ได้ ลองแก้ค่าต่างๆก็เยอะ แต่ก็ไม่ได้ผล ขอคำปรึกษาแนะนำหน่อยนะครับ อยากดูตรงไหนบอกได้เลยนะครับ ผมจะแคปให้ ขอบคุณมากครับ
                      [ATTACH=CONFIG]1245073[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]1245076[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1245077[/ATTACH]
                      Signal Strenge = 71 %
                      CHain 0 = - 71 dBm / Chain 1 = - 96 dBm
                      TX 121.5 Mbps / RX 13.5 Mbps
                      CCQ 84.9 %

โดยรวมจัดว่าดูดี ยกเว้น Highlight สีแดง ขอข้อมูลเพิ่มเติมครับว่า RK ต่อยังไง ใช้เสาอะไร

Comment

• ผมว่าปัญหาอาจจะอยู่ที่เสา กับระยะทาง(ทิศทาง)

Comment

• rk m5 ต่อ2เสาหรือเปล่าครับ

Comment

• ผมใช้เสา mimo grid 30db ซื้อต่อมาจากในเวบนี้แหละครับ เมื่อวานช่างทำอยู่นานๆ ไม่สำเร็จ จนผมเห็นใจเลยครับ อยากดูภาพไหนบอกเลยนะครับ มันจะเกี่ยวกับสายไฟฟ้าแรงสูง(ส่งข้ามจังหวัด)หรือปล่าวครับ แต่วันแรกตอนยังไม่ปรับหน้าจากฝั่งทางบริษัท สัญญาณได้-89 ความเร็วได้ประมาณ1เมก ดูยูทูป ดูทีวีออนไลน์ได้ไม่มีปัญหานะครับ พอวันที่สองช่างปรับหน้าจานที่บริษัท สัญญาณดีแต่กลับทำอะไรแทบไม่ได้เลยครับ

Comment

• Originally posted by aspra View Post
                              ผมใช้เสา mimo grid 30db ซื้อต่อมาจากในเวบนี้แหละครับ เมื่อวานช่างทำอยู่นานๆ ไม่สำเร็จ จนผมเห็นใจเลยครับ อยากดูภาพไหนบอกเลยนะครับ มันจะเกี่ยวกับสายไฟฟ้าแรงสูง(ส่งข้ามจังหวัด)หรือปล่าวครับ แต่วันแรกตอนยังไม่ปรับหน้าจากฝั่งทางบริษัท สัญญาณได้-89 ความเร็วได้ประมาณ1เมก ดูยูทูป ดูทีวีออนไลน์ได้ไม่มีปัญหานะครับ พอวันที่สองช่างปรับหน้าจานที่บริษัท สัญญาณดีแต่กลับทำอะไรแทบไม่ได้เลยครับ
                              [ATTACH=CONFIG]1245135[/ATTACH]
                              นอนมันลงนะครับ แบบนี้มันตั้ง ผมก็ไม่เคยใช้หรอกนะครับ กริดนี้ แต่คิดว่าน่าจะผิดจากท่ามันนี่แหละครับ

Comment

• ตั้งได้ แต่ด้านข้างมันจะแคบ เราต้องการผมกวาดกว้างๆ ต้อง นอนจาน แล้วฟีดเดอร์มันนอนหรือตั้ง จะเหมือน 2.4 ไหม

Comment

Working...
                                X