Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aspra View Post
    rk m5 ได้มาจากท่านบอล(usa) ส่วนเสา mimo grid30 ได้มือสองมาจากเวบในเวบนี้แหละครับ ผมยังสงสัยเรื่องความแรงนะครับ ผมปรับมาที่17จาก27 ค่าสัญญาณผมไม่เปลี่ยนแปลงอะไรเลย คิดเล่นๆนะครับ เสาแรงๆ ดีกว่าเครื่องส่งแรงๆ
    ก็เป็นไปตามนั้นครับ

ปรับลดค่า Tx แล้วหาย เดาเอาว่าเกิดจากการเซตค่า MCS ไม่พอดี
    ฝั่งท่าน Auto อีกฝ่ายอาจจะ Fix ไว้
    หรือเกิดจากต้นทาง Fix ACK Timeout แล้วท่านอยู่นอกระยะหวังผล
    ลองตรวจสอบดูครับว่าทางต้นทางตั้งค่าพวกนี้ไว้ Auto หมดรึเปล่า

Comment

• นี้ขนาดสายไฟแรงสูงนะ ยังเอาไม่อยู่ แรงจิง

Comment

• Originally posted by aspra View Post
        รูปแรกที่ตั้งนั่น ของเดิมใช้กับtot winet ไม่ผ่านครับสัญญาณได้-85 หลุดบ่อยมากๆจนท้อใจ หันไปหาบริษัทแทน รูปนี้ใช้อยู่ปัจจุบันครับ ตอนแรกตั้งแล้วหาสัญญาณไม่เจอ เอานอนถึงจะเจอ กลับกันกับของtotเลยครับ ฝั่งนู้นนอนไม่เจอต้องตั้ง วันนี้ผมลองแก้ไขค่าoutput power จาก27 มา20 มา15db มาจบอยู่ที่17db ปรากฎว่าเนตนิ่งดีมากครับ เล่นมาสี่ชั่วโมงแล้ว จากค่าเดิม27db ซึ๋งเข้าเนตแทบจะเข้าไม่ได้ หรือช้ากว่ามือถืออีกครับ เดี่ยวนี้ดูยูทูป ดูทีวีออนไลน์ สองเครื่องสบายเลยครับ เช็คสปีดได้ประมาณ1เมก เกือบๆทุกครั้ง ที่ผมทำนี้ผมมั่วเอานะครับ เดี่ยวพรุ่งนี้จะลองปรับไปที่ค่าเดิม27 แต่วันนี้ก็ลองแล้ว เน่าเหมือนเดิม[ATTACH=CONFIG]1245878[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]1245880[/ATTACH]
        [ATTACH=CONFIG]1245882[/ATTACH]
        Chain 1 ไม่ดีเลย
        เหมือนของผม ที่ตัว RK ข้อต่อเสาหักเลยครับ

Comment

• สอบถามนิดนึงครับ การ UP FW ทำผ่าน Wireless ได้รึเปล่าครับ

กลัวอัพไปครึ่งทางเดี้ยงเหมือน 54GL ครับผม ^ ^

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
            สอบถามนิดนึงครับ การ UP FW ทำผ่าน Wireless ได้รึเปล่าครับ

กลัวอัพไปครึ่งทางเดี้ยงเหมือน 54GL ครับผม ^ ^
            อย่าเสี่ยงเลยท่าน

JTAG ได้ป่าวไม่รู้ ^^"

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
              สอบถามนิดนึงครับ การ UP FW ทำผ่าน Wireless ได้รึเปล่าครับ

ผมก้อัพ WRT54 ผ่าน wireless ครับ ไม่เดี้ยงนะ...

Comment

• อับได้คร๊าบบ มันจะอับไฟล์ขึ้น AP ไปก่อน แล้วก็ให้เรากด Upgrade อีกครั้งเพื่อยืนยันว่าต้องการอับ

เมืองนอก AP ที่อยู่***งไกลเขาใช้โปรแกรม Upgrade ทีเดียวหลายไเครื่องเลย ^^

Comment

• การอัพผมจะอัพผ่าน UPS ไม่กล้า กด เพราะแถวบ้านไฟตกบ่อย

Comment

ทำได้ครับ คุณตี๋

Comment

• NanoBridge M5 ของผม เสียบ Lan ไม่เจอทำไงดีครับ ไฟ Power ติด
                      งานเสร็จจะเอารูปมาฝากครับ N ทั้ง วง
                      Last edited by STPCOM; 12 Jul 2011, 13:23:10.

Comment

• Originally posted by STPCOM View Post
                        NanoBridge M5 ของผม เสียบ Lan ไม่เจอทำไงดีครับ ไฟ Power ติด
                        เสียบสายแล้วเครื่องขึ้นกากบาท (unplug) ง่ายๆก็ขยับสายให้เขี้ยวตรง หรือลองเปลี่ยนสายแลนดู
                        ว่าแต่เสียบสายถูกด้านนะ LAN , POE

Comment

ค้างอีกลิ้งเดียวเสร็จครับ นาโนบิด ดันมามีปัญหา ส่ะ

Comment

• Originally posted by STPCOM View Post
                            [ATTACH=CONFIG]1247021[/ATTACH]
                            ค้างอีกลิ้งเดียวเสร็จครับ นาโนบิด ดันมามีปัญหา ส่ะ
                            งงมันค้างหรอครับ

Comment

NanoBridge M5 ของผม เสียบ Lan ไม่เจอทำไงดีครับ ไฟ Power ติด
                              งานเสร็จจะเอารูปมาฝากครับ N ทั้ง วง
                              อุปกรณ์ไปแล้วมั้งครับ ^ ^ ขอประชาสัมพันธิ์ ร้าน TOMAHAWK จะย้ายร้านหนีขึ้นพันทิพย์บางกะปิ แล้วครับ COMMING SOON

Comment

• ขายดีขนาดหนีขึ้น 1000ทิป

Comment

Working...
                                X