Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by skunkman View Post
    ไม่แนะนำให้ใช้เน็ตบุ๊คเลยครับ เพราะมันต้องเปิดตลอด ถ้าห่วงเรื่องประหยัดไฟ ไปทาง Atom ดีกว่าครับ ฮาร์ดดิส PC ก็เร็วกว่าเป็น 7200 rpm
    ต่อจอแค่ตอนลงระบบ หลังจากนั้นถอดออกหมดเหลือแต่สายแลน กับสาย power แล้วก็ค่อยรีโมทเข้าไปจัดการ
    ตอนนี้ผมทดสอบเอา Atom ลง Ubuntu11.04+Squid3+Syslog-ng ใช้รีโมทผ่าน SSH เข้าไปเปลี่ยนค่าหรือดูlog เพราะงงๆอยู่ว่าตามพรบ.จริงๆเค้าต้องการข้อมูลแค่ไหนยังไงบ้าง ก็พยายามลองปรับ config ของ syslog-ng ให้เก็บเฉพาะค่าที่ต้องการจะได้ไม่เปลืองพื้นที่ HDD (แค่ทำทดสอบนะครับ ยังไม่ได้เอาลงไซท์จริง รอเพื่อนที่พึ่งทำคอนโดใหม่อยู่ว่าจะให้ทำให้รึป่าว ตอนแรกเค้าไปตกลงกับคนรู้จักให้ทำเซิฟเวอร์ให้ ทำไปทำมาเหมือนติดปัญหาเรื่อง loadbalance ตอนนี้ก็รอดูว่าเค้าตกลงกันยังไง)

จะใช้ RB750 มีคนใช้งานกี่คนเหรอครับ ยอมกระโดดขึ้นมาอีกหน่อยเป็น RB750G จะได้ CPU เร็วกว่านะครับ เผื่อเจอพวกโหลดบิทคอนเนคชั่นเยอะๆ ยิ่งถ้าอยากจะเซท QOS ให้มันด้วย CPU% จะพุ่งปรี้ดเลยครับ
    Originally posted by plaboo57I7 View Post
    ขออนุญาติ นะครับ ตอนนี้นี้ผมก็ใช้ atom อยู่เช่นกัน เจอปัญหาอย่างเดียวเมนบอร์ด ผมมี 1 lan 1 pci จึงทำโหลดบาลานไม่ได้ ต้องอาศัย rb750 ตัว 750g ความเร็วน่าจะเท่ากัน (CPU) ต่างกันตรงความเร็ว lan ครับ ถ้าผิดก็ขออภัย ส่วนตัว ผมลอง Cent OS +chilli+ม.บูรพา ปัญหาคือ User ค้าง หน้าจัดการน้อย มาลอง Tlog 2.0 ปัญหาคือ user มีการดีดออกออก เพราะ user time check ครับ ส่วนดีก็มีเยอะนะครับ เหมาะกับผู้ที่ปล่อย AP ไม่ผ่าน WDS ตอนนี้กำลังจะมาลอง ClearOS+smile authen คล้ายกับ ม.บูรพา แต่มีฟังชั่นเยอะขึ้น ทำโหลดบาลานได้ มีคู่มือให้ด้วย เพื่อนท่าใดสนใจ เดี๋ยวผมจะเอา link มาฝากครับ
    ไม่แนะนำ Atom,Netbook,MikroTik ยกเว้น RB750
    Atom : ไม่ประหยัดเท่าที่โฆษณา กินไฟพอๆกับ 775 แหละ วัดด้วย Multimeter
    ในงบใกล้ๆกัน 775 มือสองทำอะไรได้มากกว่าเยอะ

Netbook : ยิ่งไม่เหมาะเลย - -"

MikroTik : ไปจับ Linux ดีกว่า ครบกว่า ยกเว้นให้ RB750 ราคาถูก ตอบโจทก์สำหรับผู้ใช้จำนวนไม่มากได้

Comment

• Originally posted by skunkman View Post
      ไม่แนะนำให้ใช้เน็ตบุ๊คเลยครับ เพราะมันต้องเปิดตลอด ถ้าห่วงเรื่องประหยัดไฟ ไปทาง Atom ดีกว่าครับ ฮาร์ดดิส PC ก็เร็วกว่าเป็น 7200 rpm
      ต่อจอแค่ตอนลงระบบ หลังจากนั้นถอดออกหมดเหลือแต่สายแลน กับสาย power แล้วก็ค่อยรีโมทเข้าไปจัดการ
      ตอนนี้ผมทดสอบเอา Atom ลง Ubuntu11.04+Squid3+Syslog-ng ใช้รีโมทผ่าน SSH เข้าไปเปลี่ยนค่าหรือดูlog เพราะงงๆอยู่ว่าตามพรบ.จริงๆเค้าต้องการข้อมูลแค่ไหนยังไงบ้าง ก็พยายามลองปรับ config ของ syslog-ng ให้เก็บเฉพาะค่าที่ต้องการจะได้ไม่เปลืองพื้นที่ HDD (แค่ทำทดสอบนะครับ ยังไม่ได้เอาลงไซท์จริง รอเพื่อนที่พึ่งทำคอนโดใหม่อยู่ว่าจะให้ทำให้รึป่าว ตอนแรกเค้าไปตกลงกับคนรู้จักให้ทำเซิฟเวอร์ให้ ทำไปทำมาเหมือนติดปัญหาเรื่อง loadbalance ตอนนี้ก็รอดูว่าเค้าตกลงกันยังไง)

จะใช้ RB750 มีคนใช้งานกี่คนเหรอครับ ยอมกระโดดขึ้นมาอีกหน่อยเป็น RB750G จะได้ CPU เร็วกว่านะครับ เผื่อเจอพวกโหลดบิทคอนเนคชั่นเยอะๆ ยิ่งถ้าอยากจะเซท QOS ให้มันด้วย CPU% จะพุ่งปรี้ดเลยครับ
      ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความคิดเห็นด้านบนด้วยนะครับ

atom นี่ใช่รุ่นไหนอยู่หรอครับ

750 กะจะใช้แค่ช่วงงเริ่มต้นน่ะครับ ถ้ายูสมากกว่า10 แล้วคงจะอัพเป็น 450G หรือลง server linux ไปเลยน่ะครับ ก้กำลังศึกษาอยู่

ส่วน ROS ก้ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

สุดท้ายแล้วถ้าอัพระบบใหม่ 750 ก้อาจจะเอาไว้ทำโหลดบาล้านอย่างเดียวอะครับเห็นราคาไม่แรงเลยเอามาลองเล่นดูก่อนอะคับ

บวกกับถ้าเอามาทำ multi wan ราคาน่าจะถูกกว่า การ์ดแลน 4port
      Last edited by pathomphong; 15 Jul 2011, 03:20:19.

Comment

• Originally posted by aerospy View Post
        เอาวิธี Recovery Firmware มาฝากครับ
        สำหรับคนที่อัพ Firmware ไม่สมบูรณ์ หรืออัพผิด

http://ubnt.com/wiki/Firmware_Recovery
        ผมลองกะ rk m2 ตามนี้
        1.ฟิกซ์ไอพีคอม.ปกติ
        2.เสียบสายไฟบ้าน+poe+lan ยังไม่ต้องเสียบเข้าร๊อกเก็ต
        3.กดปุ่มรีเซ็ท ค้างไว้ก่อน แล้วจึงเสียบสายแลนเข้าไป กดค้างไว้ รอจนไฟ สัญญาณ4ดวงติด-ดับ+เหลือ 2 ดวง+เหลือ 2 ดวง วิ่งสลับ รอจนไม่เปลี่ยนแปลง ก็ปล่อยรีเซ็ท
        4.ดึงสายแลนออก อย่าเพิ่งเสียบ
        5.เข้าคอม. คลิ๊ก start+cmd พิมพ์ ping 192.168.1.20 -t enter มันจะปิงไปเรื่อยๆ ขึ้นอะไรก็ช่างมัน
        6.เสียบสายแลนเข้าร๊อกเก็ต มันจะวิ่งหาแลน ตอนแรกเห็นแลน 100 mbps แล้วก็จะลดเหลือ 10 mbps เข้าได้
        7.ปิงที่ค้างไว้ ก็จะเจอ 192.168.1.20
        8. เปิดเว็ป เข้าล๊อกอิน ร๊อกเก็ต ได้ ให้อัพเกรดเฟิร์มแวร์ใหม่โดยลดลง 1 บิลด์ เช่น ตอนนี้ 5.3.2 ก็โหลดตัว 5.3 มาอัพ (โหลดมาเตรียมไว้ก่อน)
        9.เสร็จ รีบูทใหม่ ก็ใช้งานได้ ตั้งค่าได้ปกติ ......แต่แลนมันเห็นแค่ 10mbps ผมยังทำให้มันเป็น 100mbps ไม่ได้ แต่ลองเทสต์สปีด เข้าเว็ป โหลดบิท .....ใช้งานได้ปกติ ไม่แฮ้งค์ ไม่เอ๋อ ดึงสายแลนออกเสียบใหม่ ค่าไม่หาย
        ลองดูนะครับ
        ...ถ้ายังไม่ได้ ให้ไปปรับแลนคอม ตรงสปีดแลน จาก ออโต้ (100mbps) เป็น 10mbps full duplex ก็จะเข้ายูบิ ตั้งค่าได้ ใช้งานได้ปกติ
        Last edited by mballx; 15 Jul 2011, 07:48:14.

Comment

• pc atom ถ้ามองระยะยาว เรื่องค่าไฟ ผมก็ว่ามันถ้าโหลดหนัก ๆ ยังไง ก็กินเหมือนกันนะครับ ถ้าจะเล่น เล่นบอร์ดแพง ๆ ที่มี function ประหยัดไฟดีกว่านะครับ
          ของผม gigabyte มี ประหยัดไฟ ถ้า ทำงานเล็ก ๆ น้อย ๆก็ปล่อยไฟไปให้ cpu วิ่ง 800Mhz ประหยัดไฟดีครับ หากคนโหลดเยอะ ๆ ก็ค่อย ๆ รับความเร็ว cpu ไปจนถึง 3.1 เลยทีเดียว
          และ ถ้ามองอนาคต หากเราจะเพิ่มการ์ดแลน atom แทบจะเพิ่มไม่ได้ ซื้อ PCI Ex 4x มาเสียบ ลง ระบบ ไม่แน่ว่าจะเจอไหม.....

ที่สำคัญที่สุดคือ log หากโดนหมั่นใส้จากคู่แข่ง แจ้งให้มาตรวจ log ใครไม่มีก็ซวยครับ ปรับ 5 แสน - -*

Comment

• ที่สำคัญที่สุดคือ log หากโดนหมั่นใส้จากคู่แข่ง แจ้งให้มาตรวจ log ใครไม่มีก็ซวยครับ ปรับ 5 แสน
            จำเลยไม่เคยกระทำความผิดมาก่อน โทษปรับให้รอลงอาญาไว้ 2 ปี ใครจะมาตรวจสอบครับ กสทช หรือ ใครครับ ผมก็อยากรู้

ปล.ถ้ารัฐ นักการเมือง ไม่เห็นแก่เงินคอรับชั่น เศษเงินใต้โต๊ะ แล้วปล่อยให้รายย่อยอย่างเรา กระจาย wifi ป่านนี้เต็มประเทศไทยไปแล้วจริงๆ เดือนละ 100 ยังได้เลย มีสมองคิดแต่ไม่ได้เงิน มันก็ไม่ให้ทำ
            Last edited by ubonbuy; 15 Jul 2011, 09:06:45.

Comment

• มาตรา ๒๘ การแต่งตั้งพนักงานเจ้าหน้าที่ตามพระราชบัญญัตินี้ ให้รัฐมนตรีแต่งตั้งจากผู้มีความรู้
              และความชำนาญเกี่ยวกับระบบคอมพิวเตอร์และมีคุณสมบัติตามที่รัฐมนตรีกำหนด
              มาตรา ๒๙ ในการปฏิบัติหน้าที่ตามพระราชบัญญัตินี้ ให้พนักงานเจ้าหน้าที่เป็นพนักงาน
              ฝ่ายปกครองหรือตำรวจชั้นผู้ใหญ่ตามประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญามีอำนาจรับคำร้องทุกข์
              หรือรับคำกล่าวโทษ และมีอำนาจในการสืบสวนสอบสวนเฉพาะความผิดตามพระราชบัญญัตินี้
              หน้า ๑๒
              เล่ม ๑๒๔ ตอนที่ ๒๗ ก ราชกิจจานุเบกษา ๑๘ มิถุนายน ๒๕๕๐
              ในการจับ ควบคุม ค้น การทำสำนวนสอบสวนและดำเนินคดีผู้กระทำความผิดตาม
              พระราชบัญญัตินี้ บรรดาที่เป็นอำนาจของพนักงานฝ่ายปกครองหรือตำรวจชั้นผู้ใหญ่ หรือพนักงาน
              สอบสวนตามประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญา ให้พนักงานเจ้าหน้าที่ประสานงานกับพนักงาน
              สอบสวนผู้รับผิดชอบเพื่อดำเนินการตามอำนาจหน้าที่ต่อไป
              ให้นายกรัฐมนตรีในฐานะผู้กำกับดูแลสำนักงานตำรวจแห่งชาติและรัฐมนตรีมีอำนาจร่วมกัน
              กำหนดระเบียบเกี่ยวกับแนวทางและวิธีปฏิบัติในการดำเนินการตามวรรคสอง
              มาตรา ๓๐ ในการปฏิบัติหน้าที่ พนักงานเจ้าหน้าที่ต้องแสดงบัตรประจำตัวต่อบุคคล
              ซึ่งเกี่ยวข้อง
              บัตรประจำตัวของพนักงานเจ้าหน้าที่ให้เป็นไปตามแบบที่รัฐมนตรีประกาศในราชกิจจานุเบกษา
              ผู้รับสนองพระบรมราชโองการ
              พลเอก สุรยุทธ์ จุลานนท์
              นายกรัฐมนตรี

อันนี้สรุปโทษครับ ลองไปอ่านกันเล่น ๆ >>PDF
              Last edited by -:R:-; 15 Jul 2011, 09:11:57.

Comment

ปล.
                ส่วนถ้าสนใจจะทำเซิฟเวอร์ Authen ลองดูกระทู้นี้ครับ
                http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=19739.0
                มีหมดทั้ง Authen+Squid proxy+Log ในเครื่องเดียว
                เห็นเหลือติดปัญหาแค่การตัดวันนะครับ คนในบอร์ด Ubi นี่ก็ใช้กันหลายคน
                ตัวนี้ผมลองแล้ว พอconfigถึง function kick user มันไม่ทำงานแก้ยังไงก้ไม่ได้

ผมเลยลองเล่นตัวอื่นๆเช่นfileของคุณลูกตาล ก็OKดี แต่ linux นี่ก็ประสบปัญหาตลอด เช่น สั่ง restart เครื่องบ่อยๆ มักจะพบ fail Card Land ไม่ Active บ้าง error บ้าง ไม่เข้าใจเลยว่าlinuxนี่ restart เครื่องบ่อยๆ มันจะพังหรอ ทำมัยมันพังง่ายจัง

ตอนนี้ถอดใจกับlinuxแล้ว ว่าจะหันไปคบกับ mikrotik + Syslog

Comment

• http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=3207.0

ขออนุญาติ นะครับ link Smile Authen ครับ
                  ส่วน Atom ผมใช้ d510mo ครับ ใช้ rb750 เป็น แยกเน็ต เกมส์ ต่อเข้า atom (Authen server+proxy+log) เข้าที่แลน เมน atom ออก lan pci เลยขอถามหน่อยครับ มีใครเคยใช้เจ้า Smile Authen ตัวนี้ยังครับ เห็นมันมี ClearOS (Multi Wan ได้) +Chill+Radius+Proxy+Mysql+log+Clear cache+ม.บูรพา ฉบับปรับปรุง+ออกบัตรรายบุคคล /รายวัน ลงง่ายด้วยไฟล์เดียว (มีคู่มือ) ซึ่งบางฟังชั่น คนที่เขามาแจกยังทำไม่สมบูรณ์อาจต้องตกแต่งแก้ไขนิดหน่อยครับ ผมกำลังแงะ อาจจะเป็นทางเรื่องหนึ่งครับ (เห็นว่าลงง่าย)

ส่วน skunkman แนะนำมาผมจะลองศึกษาดูครับ Thk

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                    ตัวนี้ผมลองแล้ว พอconfigถึง function kick user มันไม่ทำงานแก้ยังไงก้ไม่ได้

ผมเลยลองเล่นตัวอื่นๆเช่นfileของคุณลูกตาล ก็OKดี แต่ linux นี่ก็ประสบปัญหาตลอด เช่น สั่ง restart เครื่องบ่อยๆ มักจะพบ fail Card Land ไม่ Active บ้าง error บ้าง ไม่เข้าใจเลยว่าlinuxนี่ restart เครื่องบ่อยๆ มันจะพังหรอ ทำมัยมันพังง่ายจัง

ตอนนี้ถอดใจกับlinuxแล้ว ว่าจะหันไปคบกับ mikrotik + Syslog
                    ลูกข่ายไม่เยอะ mikrotik + Syslog ปัญหาน้อยสุดครับ ลีนุก ผมไม่มีพื้นความรู้เลย ลำบากมาก เจ๊งทีละ เซ็ง ต้องรอคนนู่นคนนี้ เพราะทำเองไม่เป็น mikrotik นี่แหละกดตามเค้าเลย สบายใจ ใส่ ups เข้าไปอีก ไฟดับอยู่ได้เป็นชั่วโมงๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      มาตรา ๒๘ การแต่งตั้งพนักงานเจ้าหน้าที่ตามพระราชบัญญัตินี้ ให้รัฐมนตรีแต่งตั้งจากผู้มีความรู้
                      และความชำนาญเกี่ยวกับระบบคอมพิวเตอร์และมีคุณสมบัติตามที่รัฐมนตรีกำหนด
                      มาตรา ๒๙ ในการปฏิบัติหน้าที่ตามพระราชบัญญัตินี้ ให้พนักงานเจ้าหน้าที่เป็นพนักงาน
                      ฝ่ายปกครองหรือตำรวจชั้นผู้ใหญ่ตามประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญามีอำนาจรับคำร้องทุกข์
                      หรือรับคำกล่าวโทษ และมีอำนาจในการสืบสวนสอบสวนเฉพาะความผิดตามพระราชบัญญัตินี้
                      หน้า ๑๒
                      เล่ม ๑๒๔ ตอนที่ ๒๗ ก ราชกิจจานุเบกษา ๑๘ มิถุนายน ๒๕๕๐
                      ในการจับ ควบคุม ค้น การทำสำนวนสอบสวนและดำเนินคดีผู้กระทำความผิดตาม
                      พระราชบัญญัตินี้ บรรดาที่เป็นอำนาจของพนักงานฝ่ายปกครองหรือตำรวจชั้นผู้ใหญ่ หรือพนักงาน
                      สอบสวนตามประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญา ให้พนักงานเจ้าหน้าที่ประสานงานกับพนักงาน
                      สอบสวนผู้รับผิดชอบเพื่อดำเนินการตามอำนาจหน้าที่ต่อไป
                      ให้นายกรัฐมนตรีในฐานะผู้กำกับดูแลสำนักงานตำรวจแห่งชาติและรัฐมนตรีมีอำนาจร่วมกัน
                      กำหนดระเบียบเกี่ยวกับแนวทางและวิธีปฏิบัติในการดำเนินการตามวรรคสอง
                      มาตรา ๓๐ ในการปฏิบัติหน้าที่ พนักงานเจ้าหน้าที่ต้องแสดงบัตรประจำตัวต่อบุคคล
                      ซึ่งเกี่ยวข้อง
                      บัตรประจำตัวของพนักงานเจ้าหน้าที่ให้เป็นไปตามแบบที่รัฐมนตรีประกาศในราชกิจจานุเบกษา
                      ผู้รับสนองพระบรมราชโองการ
                      พลเอก สุรยุทธ์ จุลานนท์
                      นายกรัฐมนตรี

อันนี้สรุปโทษครับ ลองไปอ่านกันเล่น ๆ >>PDF
                      คุณ R อย่างนี้ก็งานเข้าแล้วละครับ คู่แข่ง 3bb tot cat ก็เราๆ เค้ามาเจอเมื่อไหร่ ก็แจ้งตรวจสอบได้เลย หนาวกันไป ถ้าตรวจเราก็ต้องตรวจทุกเจ้าที่ปล่อยไวเลส ตามบ้านก็ต้องตรวจสอบ งั้นเข้าข่ายละเว้น ปรับได้แต่ตัวเล็ก dtac ais ต่างด้าวชัดๆ บอกว่าไม่รู้ 555
                      กฎหมายนี้ มีไว้เก็บ เพื่อไทยเสื้อแดง โดยเฉพาะ แล้วเค้ามาแล้ว จะหายไปมั๊ย ครับ
                      Last edited by ubonbuy; 15 Jul 2011, 09:25:46.

Comment

• เรื่องนี้ ผมก็หนาวเหมือนกันครับ บทลงโทษของผู้ปล่อยสัญญาณเช่าแบบเราๆ นี้ มีถึงขั้นไหนครับ ถ้าเราเก็บ log แล้ว ส่วน ISP เจ้ามาเอาเรื่องเราได้ถึงไหนครับ ร้านเกมส์ก็เข้าข่ายแบบเรา มีแต่ กสทช ที่จะเอาผิดเรื่องความถี่สัญญาณที่ปล่อยมาแรงเกิน น่าจะประมาณนี้

Comment

• Originally posted by plaboo57I7 View Post
                          http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=3207.0

ขออนุญาติ นะครับ link Smile Authen ครับ
                          ส่วน Atom ผมใช้ d510mo ครับ ใช้ rb750 เป็น แยกเน็ต เกมส์ ต่อเข้า atom (Authen server+proxy+log) เข้าที่แลน เมน atom ออก lan pci เลยขอถามหน่อยครับ มีใครเคยใช้เจ้า Smile Authen ตัวนี้ยังครับ เห็นมันมี ClearOS (Multi Wan ได้) +Chill+Radius+Proxy+Mysql+log+Clear cache+ม.บูรพา ฉบับปรับปรุง+ออกบัตรรายบุคคล /รายวัน ลงง่ายด้วยไฟล์เดียว (มีคู่มือ) ซึ่งบางฟังชั่น คนที่เขามาแจกยังทำไม่สมบูรณ์อาจต้องตกแต่งแก้ไขนิดหน่อยครับ ผมกำลังแงะ อาจจะเป็นทางเรื่องหนึ่งครับ (เห็นว่าลงง่าย)

ส่วน skunkman แนะนำมาผมจะลองศึกษาดูครับ Thk
                          ผมชอบตัวนนี้มากกว่าครับ http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=7605.0 ลงง่ายมากเลย
                          จริงๆแล้วทุกตัวมีฟังชั้นพื้นฐานคลายๆกันหมดเลย อยู่ที่ว่าใครจะเอาไปปรับแต่งยังไง มากกว่า

มีตัวใหม่มาแล้วครับ http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=24510.0
                          Last edited by parnudon; 15 Jul 2011, 09:44:24.

Comment

• ครับ ส่วนเจ้า smile กำลังลงอยู่ครับ ขอคำแนะนำด้วย แต่ตัวใหม่ยังไม่ได้ลองครับ
                            Last edited by plaboo57I7; 15 Jul 2011, 09:54:44.

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                              ผมชอบตัวนนี้มากกว่าครับ http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=7605.0 ลงง่ายมากเลย
                              จริงๆแล้วทุกตัวมีฟังชั้นพื้นฐานคลายๆกันหมดเลย อยู่ที่ว่าใครจะเอาไปปรับแต่งยังไง มากกว่า

มีตัวใหม่มาแล้วครับ http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=24510.0
                              http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=24510.0
                              อันนี้ น่าสนใจครับ ไม่ทราบว่าลองรึยังครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ สำหรับ limk นี้

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                                คุณ R อย่างนี้ก็งานเข้าแล้วละครับ คู่แข่ง 3bb tot cat ก็เราๆ เค้ามาเจอเมื่อไหร่ ก็แจ้งตรวจสอบได้เลย หนาวกันไป ถ้าตรวจเราก็ต้องตรวจทุกเจ้าที่ปล่อยไวเลส ตามบ้านก็ต้องตรวจสอบ งั้นเข้าข่ายละเว้น ปรับได้แต่ตัวเล็ก dtac ais ต่างด้าวชัดๆ บอกว่าไม่รู้ 555
                                กฎหมายนี้ มีไว้เก็บ เพื่อไทยเสื้อแดง โดยเฉพาะ แล้วเค้ามาแล้ว จะหายไปมั๊ย ครับ
                                จริงๆ มันตั้งแต่เรื่องปล่อย WIFI แล้วละจะต้องมีใบอนุญาติ..Log ประเด็นที่สอง...

Comment

Working...
                                X