Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กลุ่มของเรามีคนเข้ามาอ่าน แสน กว่าคน มี 126 หน้า คนที่มาหลังๆ ถ้าจะมีศึกษา อ้วกแตกแน่ ตอนที่้ต้น มาแรกๆ 10 กว่าหน้าเอง หึหึ

Comment

• Originally posted by plaboo57I7 View Post
      http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=24510.0
      อันนี้ น่าสนใจครับ ไม่ทราบว่าลองรึยังครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ สำหรับ limk นี้
      ยังเลยครับ พี่เค้าเพิ่งมาลงกระทู้เมื่อวานเอง เดี๋ยวเย็นนี้จะลองลงดู

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
        ยังเลยครับ พี่เค้าเพิ่งมาลงกระทู้เมื่อวานเอง เดี๋ยวเย็นนี้จะลองลงดู
        ได้ยังงัยบอกด้วยนะครับ หน้า register เป็นงัยบ้าง วันนี้ผมก็ลองเจ้า Smile เหมือนกันครับ

Comment

• ความสำคัญตรง log มันดีตรงที่ว่า หาเรา ระบุตัวตนได้ชัดเจน อย่างเราปล่อย ไวเลส แต่ไม่ได้ ใส่รหัสอะไรเลย เผอิญว่า มีพวกล้มเจ้าอยู่แถว ๆ ที่เราทำพอดี เข้ามาเกาะ wireless เรา แล้วดันไปโพตส์หมิ่นเบื้องสูง อะไรต่อมิอะไรหลาย ๆ อย่าง เมื่อเข้าข่าย ถึงขั้นรุนแรง ทางเว็ปก็จะมี IP ซึ่งก็ IP ของคนที่ปล่อย wireless ให้ แล้วสืบสาว ราวเรื่อง มาถึง เรา ซึ่งเป็นเจ้าของไอพี ทั้ง ๆ ที่เราไม่ได้เป็นคนโพตส์เจ้าหน้าที่ขอดู log ก็ไม่มีให้ดูอีก ก็ซวย 2 ต่อสิครับ มี log อุ่นใจที่สุดครับ

Comment

• เงียบกันไป แสดงว่านิ่งเกิน

Comment

• Originally posted by plaboo57I7 View Post
              http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=24510.0
              อันนี้ น่าสนใจครับ ไม่ทราบว่าลองรึยังครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ สำหรับ limk นี้
              ลองแล้วง่ายดี นิ่งดี ubuntu desktop

Comment

• แวะมาขออยู่บ้านนี้ด้วยคนนะครับ ^^
                ใช้ Nanostation 2Loco อยู่น่ะครับ

ขอสอบถาหน่อยนะครับ
                ตอนนี้ผมได้ใช้เจ้า LOCO2 จับกับไวเลสของโรงเรียนมาใช้ที่หอในอยู่น่ะครับ
                แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าเจ้า Loco2 จับสัญญาณได้อ่อนมาก และหลุดบ่อยมากเลยครับ
                เลยจะมาสอบถามว่าพอจะมีวิธีแก้บ้างไหมครับ? หรือถ้าอย่างนั้นควรจะเปลี่ยนอุปกรณ์เป็นตัวอื่นไหมครับ?
                มีรูปประกอบด้วยครับ

Comment

• Originally posted by Hamsung View Post
                  แวะมาขออยู่บ้านนี้ด้วยคนนะครับ ^^
                  ใช้ Nanostation 2Loco อยู่น่ะครับ

ขอสอบถาหน่อยนะครับ
                  ตอนนี้ผมได้ใช้เจ้า LOCO2 จับกับไวเลสของโรงเรียนมาใช้ที่หอในอยู่น่ะครับ
                  แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าเจ้า Loco2 จับสัญญาณได้อ่อนมาก และหลุดบ่อยมากเลยครับ
                  เลยจะมาสอบถามว่าพอจะมีวิธีแก้บ้างไหมครับ? หรือถ้าอย่างนั้นควรจะเปลี่ยนอุปกรณ์เป็นตัวอื่นไหมครับ?
                  มีรูปประกอบด้วยครับ
                  แล้วคุณได้ดู รึป่าวอ่ะครับ ว่า ตัวปล่อยสัญญาณ คืออะไร กำลัง ส่ง เสาของมันเป็นยังไงมั่งด้วยอ่ะครับ

Comment

• จับสัญญาณได้ แต่หลุดบ่อย อาจจะไม่ได้เป็นที่เราครับ อาจจะเป็นที่ ตัวส่งของโรงเรียน แรงส่งอาจจะไม่แรง มีการ แกว่งของสัญญาณสูงเกินไปทำให้หลุด

ถ้าขึ้นเสา ตัว Loco สูง ๆ สูงกว่าต้นไม้แถวนั้น แล้วยังไม่ดีขึ้น ก็ต้องทำใจแล้วหล่ะครับ

Comment

• พึ่งได้ Rocket M2 มา ว่าจะเอามารับ True wifi หรือ 3bb
                      ลองดูแล้วตอนนี้ ของ True wifi สัญญาณมาแต่ทำไมมันไม่ยอมขึ้นหน้า Login ก็ไม่รู้ ทำตามวิธีหน้าแรกๆ
                      เปิดเน็ตมันก็เหมือนจะวิ่งไปที่หน้า Login แต่ไม่ยอมขึ้นสักที ลองเปลี่ยนต่อ wifi ของข้างห้องก็เข้าเน็ตได้เลยปกติ ใครเป็นแบบนี้บ้างป่าว
                      หลายหน้ามาก กระทู้นี้

Comment

• ตัวปล่อยสัญญาณรู้สึกจะเป็น 3com เสา omni สั้นๆ สัก 3dbi ได้อยู่มั้งครับ เคยถามครูมา
                        แต่ถ้าเอาโน๊ตบุคไปเล่นแถวนั้นก็ปกตินะครับ เลยไม่แน่ใจจะพอมีวิธีอื่นไหม? ดูๆ Nanostation M2 ไว้ด้วยน่ะครับ
                        ไม่แน่ใจว่าจะพอช่วยได้รึเปล่า?

Comment

• Originally posted by YON7848 View Post
                          พึ่งได้ Rocket M2 มา ว่าจะเอามารับ True wifi หรือ 3bb
                          ลองดูแล้วตอนนี้ ของ True wifi สัญญาณมาแต่ทำไมมันไม่ยอมขึ้นหน้า Login ก็ไม่รู้ ทำตามวิธีหน้าแรกๆ
                          เปิดเน็ตมันก็เหมือนจะวิ่งไปที่หน้า Login แต่ไม่ยอมขึ้นสักที ลองเปลี่ยนต่อ wifi ของข้างห้องก็เข้าเน็ตได้เลยปกติ ใครเป็นแบบนี้บ้างป่าว
                          หลายหน้ามาก กระทู้นี้
                          เป็นเหมือนของผมที่ต่อกับโรงเรียนเลยครับ ใช้วิธีแก้ด้วยการตั้งเป็น Bridge แล้วให้คอมเรารับ IP จากตัว AP เองน่ะครับ
                          ไม่รู้ว่าใช่วิธีการแก้ที่ถูกทางรึเปล่านะครับ

Comment

• Originally posted by Hamsung View Post
                            ตัวปล่อยสัญญาณรู้สึกจะเป็น 3com เสา omni สั้นๆ สัก 3dbi ได้อยู่มั้งครับ เคยถามครูมา
                            แต่ถ้าเอาโน๊ตบุคไปเล่นแถวนั้นก็ปกตินะครับ เลยไม่แน่ใจจะพอมีวิธีอื่นไหม? ดูๆ Nanostation M2 ไว้ด้วยน่ะครับ
                            ไม่แน่ใจว่าจะพอช่วยได้รึเปล่า?
                            วาง Repeater หรือ(แอบ)เปลี่ยนเสาตัวต้นทางครับ
                            เปลี่ยนปลายทางอย่างเดียว เดี๋ยวจะมีปัญหาต่ออีก

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
                              ลองแล้วง่ายดี นิ่งดี ubuntu desktop

ใช้ครับ ลองแล้วเช่นกัน นิ่งดี แต่ของผมผู้ใช้ออนไลน์ ไม่แสดง เก็บ log ได้หรือเปล่า การรีจิส น่าจะลองการยืนยันจากเรา ก่อนใช้ (ตอนนี้ใช้ได้เลย เข้ากลุ่ม iuternet หรือผมเซ็ดผิด) และอยากให้มีหน้าเคลียร์ log in เองของผู้ใช้ กัน user ค้างตอนเราไม่อยู่ และบางครั้ง CPU ของผมมันวิ่งเต็มสปีดเลย เป็นเหมือนผมรึเปล่าครับ ถ้ายังงัยชี้แนะด้วยนะครับ วันนี้ผมติดธุระเลยไม่มีลองแบบเต็มสปรดครับ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                                วาง Repeater หรือ(แอบ)เปลี่ยนเสาตัวต้นทางครับ
                                เปลี่ยนปลายทางอย่างเดียว เดี๋ยวจะมีปัญหาต่ออีก
                                ทางตัวต้นทางนี่แทบจะทำอะไรไม่ได้เลยน่ะครับ อยู่บนผนัง น่าจะเปลี่ยนเสาไม่ได้ จะแอบวาง Repeater ก็ไม่รู้จะเอาไปวางที่ไหนอีกน่ะครับ

Comment

Working...
                                X