Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by eakerss View Post
    PICO-M2HP..เปลี่ยนเสา จาก 6 ดีบี เป็น 13ดีบีของ คอมฟาส มันสเถียรมั๊ยครับ...รบกวนผู้มีประสบการณ์
    เดี๋ยวกลับบ้านลองให้ครับ ^ ^

Comment

• ขอถามท่านผู้รู้หน่อยนะครับ ผมซื้อ Ubi ROCKET M2 มีแต่ MADE usa ไม่ใช่เหรอท่าน
      แต่ของผมเป็น MADE IN CHINA ที่ข้างกล่อง อธิบายให้ฟังหน่อยครับท่านผู้รู้แจ้ง........

Comment

• Originally posted by jaion View Post
        ขอถามท่านผู้รู้หน่อยนะครับ ผมซื้อ Ubi ROCKET M2 มีแต่ MADE usa ไม่ใช่เหรอท่าน
        แต่ของผมเป็น MADE IN CHINA ที่ข้างกล่อง อธิบายให้ฟังหน่อยครับท่านผู้รู้แจ้ง........
        จริงด้วย คุณบอล ซื้อมาจากอเมริกา ก็ MADE IN CHINA

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
          จริงด้วย คุณบอล ซื้อมาจากอเมริกา ก็ MADE IN CHINA
          อย่าคิดมากครับ ทำที่ไหนก็ชั่ง แต่คุณภาพได้มาตรฐาน ก็พอ ถ้าทำในเมกา คงแพงก่าหลายเท่า

Comment

• Originally posted by jaion View Post
            ขอถามท่านผู้รู้หน่อยนะครับ ผมซื้อ Ubi ROCKET M2 มีแต่ MADE usa ไม่ใช่เหรอท่าน
            เดาล้วนๆ ถ้าฐานการผลิตอยู่ที่ US
            ราคาไม่น่าอยู่ในช่วง $50-$80 (คิดเป็นเงินไทย เลขกลมๆก็ *30)

Comment

• ฐานผลิต น่าจะย้ายมาจีนเพราะค่าแรงถูก แต่ QC คงเป็นของ USA

ขนาด Iphone 4 ยังผลิตที่จีน แต่ QC ไม่ใช่มาตรฐานจีน

Comment

• หลังจากเซ็ตโหมด AP WDS1+2 แล้ว เทสสปีด ความเร็วตกลงมากมายเลยครับ
                ใช้โน๊ตบุ๊ครับสัญญาณจากในบ้านข้างเสาที่ขึ้น เทสได้แค่ 2 กว่าๆ จากเน็ต6เมก
                เปรียบเทียบกับตัวที่ต่อสายแลนจากเร้าเตอร์แล้วคนละเรื่องเลยครับ
                เป็นทั้ง 2 ฝั่งเลย ไม่รู้ผมตั้งอะไรผิดไปรึปล่าว ขอคำชี้แนะหน่อยครับ - -*
                Attached Files

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                  หลังจากเซ็ตโหมด AP WDS1+2 แล้ว เทสสปีด ความเร็วตกลงมากมายเลยครับ
                  ใช้โน๊ตบุ๊ครับสัญญาณจากในบ้านข้างเสาที่ขึ้น เทสได้แค่ 2 กว่าๆ จากเน็ต6เมก
                  เปรียบเทียบกับตัวที่ต่อสายแลนจากเร้าเตอร์แล้วคนละเรื่องเลยครับ
                  เป็นทั้ง 2 ฝั่งเลย ไม่รู้ผมตั้งอะไรผิดไปรึปล่าว ขอคำชี้แนะหน่อยครับ - -*
                  โน๊คบุ๊คของพี่ป่าวที่เกาะกับ ap ดู tx/rx 6.5/1 ทำไมมันต่ำจังครับ -86

Comment

• เปลี่ยนเป็น ช่อง 6

Comment

• ถาม กูรู หน่อยคับว่า ระยะทาง 10+ กม. ควรใช่ frequency เท่าไรดีคับ ถึง จะ ping time ดี รอบกวนตอบหน่อยนะคับอยากรู้มาก

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                        หลังจากเซ็ตโหมด AP WDS1+2 แล้ว เทสสปีด ความเร็วตกลงมากมายเลยครับ

คล้ายกับของผมเหมือนกันครับ speed down """"limit ไว้ 4 เทส ได้แค่ 2

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                          เปลี่ยนเป็น ช่อง 6
                          ทำไม RK M2 ของผมมันไม่มีให้เปลี่ยนอ่ะเนี่ย บอกวิธีเปลี่ยนทีครับ
                          Attached Files

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                            โน๊คบุ๊คของพี่ป่าวที่เกาะกับ ap ดู tx/rx 6.5/1 ทำไมมันต่ำจังครับ -86
                            ของผมเองครับ ทั้งๆที่อยู่ใกล้ๆนะเนี่ย งงมากมาย หาทางแก้ทั้งวันละครับ

Comment

ของผมเองครับ ทั้งๆที่อยู่ใกล้ๆนะเนี่ย งงมากมาย หาทางแก้ทั้งวันละครับ
                              งั้นก็คงจะไม่แปลกหรอกครับ รับได้แค่ 6.5/1 สัญญาณมันข้ามหัวไป ลองเทสที่ระยะ 20 เมตรดูครับ

Comment

• ลองแล้วครับ ออกไประยะ 200 ม. และอีกหลายๆจุด ความเร็วไม่ต่างจากที่เทสในบ้านเลยครับ

Comment

Working...
                                X