Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RKM2 1ตัว ถ้าไม่เปิด AirMax จะรับ client ได้สักกี่เครื่องหรอครับ เพื่อนๆท่านไหนลองแล้วได้สูงสุดเท่าไหร่บ้างอะครับ

ผมคิดเอาเองว่าที่เค้าโฆษณาว่า 300ต่อเบสสเตชั่นนั้น หมายถึง RKM2 x 3 ตัว (เปิด AirMax ด้วย)

Comment

• Originally posted by pathomphong View Post
      RKM2 1ตัว ถ้าไม่เปิด AirMax จะรับ client ได้สักกี่เครื่องหรอครับ เพื่อนๆท่านไหนลองแล้วได้สูงสุดเท่าไหร่บ้างอะครับ

ผมคิดเอาเองว่าที่เค้าโฆษณาว่า 300ต่อเบสสเตชั่นนั้น หมายถึง RKM2 x 3 ตัว (เปิด AirMax ด้วย)
      เคยลองสูงสุด แบบก่อนจะหน่วง 30 คนครับ ในโหมด AP ธรรมดา ในโหมด airmax ยังไงก็ได้ถึง 300 user ครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        ลองแล้วครับ ออกไประยะ 200 ม. และอีกหลายๆจุด ความเร็วไม่ต่างจากที่เทสในบ้านเลยครับ
        ใช้เสาอะไรครับ เพราะว่า ของผมอยู่ใต้เสาสูง 30 เมตร ก็ได้สปีดค่อนข้างเต็มนะ

ของผมใช้เสา Omni 15 DBi ต้นละ 4พันกว่า + BulletM2HP

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          เคยลองสูงสุด แบบก่อนจะหน่วง 30 คนครับ ในโหมด AP ธรรมดา ในโหมด airmax ยังไงก็ได้ถึง 300 user ครับ
          ให้ลูกค้า ใช้อะไรเป็นตัวรับเหรอครับ หรือว่า ท่านเซ็ตยังไงครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
            ให้ลูกค้า ใช้อะไรเป็นตัวรับเหรอครับ หรือว่า ท่านเซ็ตยังไงครับ
            รับจากโน๊ตบุคธรรมดา รัศมี 300 เมตร ในห้อง ส่วน อุปกรณ์เสริมพวก alfa + comfast ไม่มีคนซื้อผมเลยซักคน แต่ละคน งก มาก เวลาเขารับได้ขีดเดียว ผมก็เอาตัว alfa ไปทดสอบให้ดูว่า พอติดพวกที่มีเสาแล้ว จะรับสัญญาณได้ดีขึ้น เพิ่มมา 3-4 ขีด เค้าก็พยักหน้า มองราคา alfa 1200, comfast 600 เค้ายังไม่เอาเลย ก็ปล่อยเค้าปาย....

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
              จริงๆด้วย เปลี่ยนเป็นช่อง6 เต็มสปีดเลยครับ ขอบคุณมาก
              แต่ว่าพอจะบอกเหตุผลได้รึปล่าว ว่าเพราะอะไรครับ เกี่ยวกับช่องสัญญาณกับความเร็วที่ได้อ่ะครับ
              ไทย อยู่ในโซน 1-13 ครับ แต่ที่เหมาะที่สุด คือ 6 ผมลอง ยูบิ ปล่อย ช่อง 6 วาง 3 ตัวติดกัน มันก็ไม่กวนกันนะ เพราะมันจะถูกแยกด้วยแมคของแต่ละตัวอีกที
              Originally posted by -:R:- View Post
              [ATTACH=CONFIG]1260395[/ATTACH]

คลิ๊ก แล้ว นับเอาว่า อันไหนเป็นช่องไหน 1-11 ช่อง
              พี่ลองปรับมา 6-2437

Comment

• 555+ แบบเดียวกับผมเลย ลูกค้าค่อนข้างจะขี้งก
                เลยต้องติด Ubi ทำ WDS เพิ่ม ลงทุนเพื่ออนาคต - -*

ตอนนี้สัญญาณ WDS1 รู้สึกจะนิ่งพอสมควร เหลือ WDS2 ยังแกว่งๆ
                Attached Files

Comment

• ใครจะเจ๋งกว่ากัน sanao vs ubi miyabi

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                    ไทย อยู่ในโซน 1-13 ครับ แต่ที่เหมาะที่สุด คือ 6 ผมลอง ยูบิ ปล่อย ช่อง 6 วาง 3 ตัวติดกัน มันก็ไม่กวนกันนะ เพราะมันจะถูกแยกด้วยแมคของแต่ละตัวอีกที

พี่ลองปรับมา 6-2437
                    ท่านเทพ บอล อีกแล้ว ..... ขอบคุณหลายๆ ความรู้ที่แบ่งปัน

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      รับจากโน๊ตบุคธรรมดา รัศมี 300 เมตร ในห้อง ส่วน อุปกรณ์เสริมพวก alfa + comfast ไม่มีคนซื้อผมเลยซักคน แต่ละคน งก มาก เวลาเขารับได้ขีดเดียว ผมก็เอาตัว alfa ไปทดสอบให้ดูว่า พอติดพวกที่มีเสาแล้ว จะรับสัญญาณได้ดีขึ้น เพิ่มมา 3-4 ขีด เค้าก็พยักหน้า มองราคา alfa 1200, comfast 600 เค้ายังไม่เอาเลย ก็ปล่อยเค้าปาย....
                      มานมาและ ท่าน R ระวังนะ มาติดเมื่อเช้าเลยIMG_0311.jpgIMG_0312.jpg
                      เอาเสา 5 db โผล่มากล่องด้านบน มานทำไปได้

Comment

• ภาวนาอย่าให้มาถึงแถวนี้เลย - -*

Comment

• เค้าสู้เราไม่ได้หรอก ของเราถูกกว่า

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                            เค้าสู้เราไม่ได้หรอก ของเราถูกกว่า
                            แรงกว่าด้วย อย่าไปกลัว ^ ^

Comment

• ของผมอยู่ห่ างไปนับ ๆ แล้ว 100 กว่าเมตรครับ ลองขับมอไซด์วัดดูแล้ว แต่สัญญาณของเค้าจะปรับไม่เกิน 100mW ของเราล่อไป 500mW

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
                                มานมาและ ท่าน R ระวังนะ มาติดเมื่อเช้าเลย[ATTACH=CONFIG]1261080[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1261082[/ATTACH]
                                เอาเสา 5 db โผล่มากล่องด้านบน มานทำไปได้
                                เหมือนเสา TrueWiFi เลยครับ เป็นกล่อง ๆ มีเสาด้านล่าง แล้วต่อกะ PCT Cell Site แล้วของ 3BB มันจะห่วยมั๊ยล่ะครับเนี่ย ถ้ามาิติดแถวบ้าน เอา NanoM2 ปรับแรงสุด ไปยิงใส่ มันจะร่วงมั๊ยครับ อิอิอิอิ

Comment

Working...
                                X